1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

L'ESPACE - Những ai học ở đây zùi vô đây ?-? Mọi thứ liên quan đến hoạt động, thầy cô, bài vở tại L'

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi co-ai-hoc-o-ams-khong, 25/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. homes159

homes159 Thành viên mới

tiếc là dạo này mình bận quá, không có thời gian học tiếng Pháp mới đau chứ. Năm thứ 3 mà, bận kinh. Thôi kệ cứ cố họp tiếp xem sao vậy. Chứ xin xuống niveau thì hơi chuối :))
  2. Tranconuong

Tranconuong Thành viên mới

Nghe mọi người bàn luận về l''Espace thấy vui vui. Tớ trước cũng học l''Espace nhưng vì tiếng Pháp học vì sở thích nên sau 3 năm trời mài mông quần trên l''Espace đã phải chia tay nó, tập trung vào t.Anh. Ngày ấy tớ học cả Mm. Thiều Hoa, M. Rémi, M. Philip... toàn các nhân vật kỳ cựu ở l''Espace. Không biết dạo này ở l''Espace có hoạt động gì hay không? Dạo trước tớ học thấy hay có tiệc, chiếu phim...
    Hjx không biết bao giờ có thời gian để quay lại l''Espace nữa đây! Nhớ quá!
  3. linhyeu9x

linhyeu9x Thành viên mới

Các anh chị cho em hỏi là, bh e chưa bít tí gì tiếng Pháp, thì học khóa cơ bản L''Espace đc k ạ? ng` dạy là ng` Pháp hay ng` mình ạ? nếu là ng` P thì mình chưa bít tí gì, liệu nghe có hiểu k ạ? Mà ở L''Space có tổng cộng mấy khóa tất cả ạ?
    Thanks
  4. vickypham

vickypham Thành viên mới

Nhiều lắm em ạ, học từ đầu mà leo được lên tới niveau cao nhất cũng lâu phết. Ở đây tất nhiên là cả người Việt và Pháp dạy. Ngày xưa chị học ở đây từ đầu cũng người Pháp dạy vẫn hiểu được, không lo đâu em ạ Hôm nọ chị gọi điện lên trung tâm hỏi thấy bảo sáng 6/5 phát số cho các bạn mún đăng ký học từ đầu.
  5. akirafan

akirafan Thành viên mới

chả biết chứ em thấy ông Quang dạy chả ra cái j, đọc thì như giọng quê ở đâu ý. Hiện em vẫn đang học đây cứ đến h của ông ý mà phát ốm. Thầy Antoine (ko nhớ viết đúng ko) già già mà tóc bạc bạc ý em thấy dạy nhanh quá, ko hay bằng thầy Rémi. Em thấy Rémi dạy nhiệt tình, cẩn thận. Tuy h mới học sang niveau B nhưng đội ơn thầy mà em có tí phản xạ, sang học thầy Antoine em chịu.
    Hiện em đang học BS2 ( Quang vs Antoine) Bác nào có học lớp này ko.
    tiếc Rémi quá
  6. aujourlejour

aujourlejour Thành viên mới

L''Espace giờ vẫn có nhiều hoạt động lắm. Thường xuyên chiếu phim, hoà nhạc, kịch... hội thảo.... mình xem quá trời luôn. Hôm nào đi học cũng lượn lờ sảnh trưng bày để xem tranh, ảnh... hehe...
  7. cady666

cady666 Thành viên tích cực

Hahaha. Bắt quả tang học sinh nói xấu thầy giáo. Tôi mách thầy!!!
    Bạn học Rémi thì học cùng cả AS2 và BS2 rồi. Tối nay lại đi học.
    Hehe mách thầy Quang.
  8. aujourlejour

aujourlejour Thành viên mới

Ban on, giao vien o L''Espace ai cung gioi het. Chi la moi nguoi 1 cach thui.hihi... Minh cung hoc voi thay Quang rui, cuc ki nhiet tinh day. Chua hoc voi Remy bao gio (chang biet mat mui ong nay nhu the nao nua) , chang hieu sao ai cung thich ong nay the nhi? To mo qua...hehe...
  9. cady666

cady666 Thành viên tích cực

Remy rất vui tính, lại biết tiếng Việt. Học giờ của thầy thoải mái lắm.
    Thầy Quang nhiệt tình nhưng nói nhanh quá, bắn như súng máy ý.
  10. trongtam81

trongtam81 Thành viên mới

Maintenant học cô Chantain là hay nhất vừa nói chậm vừa nhiệt tình, rất dễ hiểu. 3 năm trước có thầy Michel tuy già nhưng rất vui tính, giảng bài sinh động.