1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

L'ESPACE - Những ai học ở đây zùi vô đây ?-? Mọi thứ liên quan đến hoạt động, thầy cô, bài vở tại L'

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi co-ai-hoc-o-ams-khong, 25/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. emlevent

emlevent Thành viên mới

Cô Thuỷ và Manu à? hình như là cặp tớ học Com1. Manu thi vẫn thế! vẫn thik thế! Nhưng cô Thuy tớ ứ thik! (có phải cô be bé hay mặc jupe ko nhỉ?) cô cứ giảng bài thôi! không nhớ tên tớ! thế là tớ ứ thik! Ơ thì hồi xưa ấy tớ cũng lười đi học!
    Mà không ấn tượng với thầy Vân à! Tớ là tớ phục thầy lăn lóc! đặc biệt là khiếu tỉa tót của thầy! Ai bảo thầy giỏi lắm vào, gặp toàn đứa dốt như mình! Chưa kể giai thoại đi học có 1 buổi đầu tiên của thầy mà 1 em bé lớp tớ kiên quyết bỏ lớp luôn! Thầy mắng hay quá mà!
  2. tlcumoi

tlcumoi Thành viên mới

Hình như từ hơn 10 năm nay, ko có 1 SV nào ở Alliance (ngày xưa) và Espace (ngày nay) chịu nổi mấy chị thư ký
    Mình thì chỉ thích học Nicolas và Michel thôi. Ko bị tạo áp lực hay căng thẳng chút nào cả
  3. MUs

MUs Thành viên quen thuộc

:D M chưa đc học thày Vân, hi vọng sẽ "đc bị thày tỉa", M bù xù lắm! :D :"> :D Cô Thủy thì có vẻ sẽ nhớ tên M, cái tội lắm mồm mà... :D :"> :D
  4. wbabyrocktvx

wbabyrocktvx Thành viên mới

To co-ai-hoc-o-ams-ko: lần trước mình gọi thì bảo là muốn học khoá học tháng 10 thì tháng 8 gọi lại hỏi lịch xếp lớp. Hôm nay mình gọi điện lại hỏi thì bảo là chưa có lần sau gọi lại.
    Để đạt được DELF B1 thì phải tu luyện mấy tháng và lên trình độ nào của L''espace nhỉ. Nếu không đăng kí học được, chắc phải đi kiếm gia sư quá.
  5. lahm

lahm Thành viên mới

ngày xưa tớ có bằng DALF, không hiểu bây giờ qua mấy lần cải cách thì nó tương đương với DELF B mấy hay C mấy nhỉ, và có còn được công nhận không ; hay là sau mấy năm lại phải thi lại ?
  6. trifolium

trifolium Thành viên mới

Oài ôi giỏi khiếp, bằng Dalf là C rồi, là bằng VĨNH VIỄN bạc ợ
    Mà mấy cái Delf cũng ko hết hạn đâu, cứ đem mài đều ^^ hihi
  7. tran_anh_minh

tran_anh_minh Thành viên mới

ngưỡng mộ lão ý có mà cả ngày hề hề
  8. MUs

MUs Thành viên quen thuộc

Nhìn nickname của bác M giật cả mình. Hơi giống tên "ku" học cùng lớp M. Mà "nó" họ Phan cơ! :D Ku ý hơi kiêu nên không thích mấy... :D Tưởng lại "đụng" nó cả ở đây nữa... :D :P (Mà có khi đụng rồi không biết chừng, nhỉ? :P :D)
  9. simba_vn

simba_vn Thành viên quen thuộc

èo bác nói thế làm em ngại quá, có khi phải đi tìm lại xem có đúng là mình có bằng đấy không, hay lại nhầm nhọt linh tinh thì chít, khéo có khi lại bị các cao thủ trên này oánh cho vỡ đầu em chỉ nhớ mang máng là ngày xưa bị cái anh tuỳ viên ngôn ngữ trong sứ quán dụ dỗ đi thi để vào jury của anh ý thôi, chứ trình tiếng Pháp của em thì cũng phọt phẹt mà.
  10. co-ai-hoc-o-ams-khong

co-ai-hoc-o-ams-khong Thành viên quen thuộc

Cái bạn simba hay simbeo gì đấy cứ được cái khiêm tốn quá tự kiêu :)). Có DALF rồi, lại tinh vi rùi, sợ thế.Mấy cái đứa có tí bằng DALF rồi tinh vi, ta đây :)), lại còn vào "jury" nữa chứ!
    Có jỏi thì thi DALF C2 bây giờ luôn đi, thì em ngả mũ kính fục :))
    to bạn web gì đó : Ừ, cảm ơn ấy nhé.khi nào có lịch ấy báo lên đây nhé, nhưng chắc là khoảng đầu tháng 10 mới thi.vì 28/10 mới bắt đầu học hay sao í.
    để được delf b1, ít nhất ấy cũng nên học tiếng pháp khoảng 3 năm.Bằng B1 cũng kô quá khó, nhưng cũng kô quá dễ.Nói chung là ấy nên học gia sư nếu trình tiếng pháp chưa cao.Nên học ôn luyện của giáo viên ý, vì nó có 1 quyển chuẩn bị luyện thi mà.