1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

L'ESPACE - Những ai học ở đây zùi vô đây ?-? Mọi thứ liên quan đến hoạt động, thầy cô, bài vở tại L'

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi co-ai-hoc-o-ams-khong, 25/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chung88

chung88 Thành viên mới

2. lady_first_please

lady_first_please Thành viên mới

hihi đọc đến đoạn này muốn chia sẻ với bạn nào học thấy Vân, thầy có cái cách giải thích sự khác biệt giữa par ailleur và d''ailleur rất là hay ho
    thầy thường hỏi anh chị cho tôi biết par ailleur là gì?
    cả lớp đồng thanh: thưa thầy là vả lại ạ
    thế còn d''ailleur?
    cả lớp:...vả...lại nốt ạ
    các anh chị thấy đấy, chúng ta cứ vả đi vả lại vả đi vả lại =)).......
  3. hellow

hellow Thành viên mới

Mọi người ơ, cho em hỏi ở L"espace có dạy tiếng pháp cho người mới học từ đầu không a, phải đăng kí như thế nao
  4. ngo_hong_phuong

ngo_hong_phuong Thành viên mới

Xời, hình như từ hồi có Delf mới thì chưa ai đỗ C2 cả ấy ạ Đợt session tháng 5 vừa rồi có 1 em 89 đkí thi C2, mỗi mình em ý ấy, nhưng hình như em ý cũng ko đỗ. Nhưng riêng việc đủ bản lĩnh đăng kí thi 1 mình như thế cũng đáng ngả mũ rồi
  5. simba_vn

simba_vn Thành viên quen thuộc

hơ hơ thế đi thi không vào jury để người ta hỏi thi thì bác làm thế nào ạ. Bác này chắc trình cao quá nên ngộ chữ.
    Em chả bảo em giỏi, nhưng em chả ngu đến mức có bằng DALF rồi lại còn xí xọn bỏ tiền đi thi lấy một cái bằng DALF khác có giá trị y chang, bác ạ, hehe
    ừ bạn nói đúng, căn bản độ trước của tớ không thấy có C nên ko rõ. Lên website của CIEP, đánh dấu hết từ A1 đến B4 thì nó bảo là bằng DALF cũ đấy vẫn có giá trị. Phù !
  6. co-ai-hoc-o-ams-khong

co-ai-hoc-o-ams-khong Thành viên quen thuộc

Xời, xới, thế tớ mới bảo có DELF C2 mới kính fục, chứ kính fục nó làm jì cho mệt mình ra..:))
    hớ hớ, e biết tại sao bác lại được DALF C1 rồi :)) , em trình thấp kô dám so với bác,em thấy mấy dòng trước bác bảo là "em chỉ nhớ mang máng là ngày xưa bị cái anh tuỳ viên ngôn ngữ trong sứ quán dụ dỗ đi thi để vào(làm) jury của anh ý thôi" chứ em có bảo bác là bác thi phải vào gặp Jury đâu .Ơ kìa, bác trình pháp cao quá, đọc tiếng việt chả hiểu á..?sợ nhẩy, siêu đến thế cơ đấy
    Chả ai bảo C1 và C2 là giá trị như nhau cả.Ngay cả cái cấp độ nó đã khác rồi :)), từ C1 mà lên C2 là cả một trời 1 vực đấy ạ.:))
    Mà đấy là DALF cũ, tưởng ji`, hết hồn.Bác jỏi thế, thì sợ jì cái kiểu thi mới nhẩy, chắc c2 ngon như ji luôn
    Được co-ai-hoc-o-ams-khong sửa chữa / chuyển vào 22:02 ngày 09/08/2008
    Được co-ai-hoc-o-ams-khong sửa chữa / chuyển vào 22:04 ngày 09/08/2008
  7. 0808008

0808008 Thành viên mới

bác bình tĩnh đọc lại đi ạ, em thấy bác mới là người đang ngộ chữ đấy không ai nói cái vàng vàng1 cả, tự bác suy ra đấy ạ còn cái vàng 2 cũng không có ai nói thế, bằng DALF cũ là đến B4 chứ có dính dáng gì đến C mới đâu mà chả 1 với 2 ạ Bác cứ thần hồn nát thần tính thế này vào đây dễ bị đau tim lắm đấy, báo trước để bác ... có sự chuẩn bị
  8. co-ai-hoc-o-ams-khong

Ơ kìa bác này xì tin nhẩy, chắc lại 1 phiên bản của simba à? Việc gì phải dùng 2 nick thế, tớ đang bị đau tim lắm đấy, cho xin tí thuốc bổ nhé.:))
    còn cái vàng 2 cũng không có ai nói thế, bằng DALF cũ là đến B4 chứ có dính dáng gì đến C mới đâu mà chả 1 với 2 ạ [x
    Ơ cái này là ji chế ạ ? thế cho em hỏi, bằng bác simbeo bác í delf cũ,à nhầm DALF cũ kô phải đổi bằng ra lấy dalf mới ạ ? hay là bác í tự dưng trời cho cái C1, hay là bác í đổi đc ra C2 luôn.:) chế thì sợ chồi
  9. CFTsubasa

CFTsubasa Thành viên mới

sao bác trường Ams sửa lại bài mà trích dẫn vẫn điêu thế nhỉ ? Bác cẩn thận không có lại thành xuyên tạc lời người khác đấy Tốt nhất là sai thì nhận luôn cho tiến bộ, ai so bì hơn kém gì ở đây với bác, chứ có sửa đi sửa lại đến mấy thì cũng vẫn sai thôi ạ.
  10. co-ai-hoc-o-ams-khong

Sửa vì lúc nãy sợ trích dẫn không đúng nên mới sửa.,vì lúc nãy viết kô đúng y nguyên lời bác sim ba :) Chứ không phải sửa vì sợ sai.:)
    ÔI, em chả tiến bộ được.Chỉ đến thế đc thôi bác Sờ ba số ạ