1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

L'ESPACE - Những ai học ở đây zùi vô đây ?-? Mọi thứ liên quan đến hoạt động, thầy cô, bài vở tại L'

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi co-ai-hoc-o-ams-khong, 25/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. johanl

johanl Thành viên mới

ừ thế sao lại còn thêm thắt chữ vào trong dấu ngoặc đơn nữa thế ? Bác học cách trích dẫn này ở đâu mà hay thế.
  2. lahm

lahm Thành viên mới

thông minh thỏ mà tỏằô nÊy giỏằ vỏôn không hiỏằfu à?
    Thỏằâ nhỏƠt là bĂc ư nói là bỏng DALF câ vỏôn 'ặỏằÊc CIEP công nhỏưn, tỏằâc là giĂ trỏằi bỏng DALF mỏằ>i, nên bĂc ư mỏằ>i bỏÊo là không ngu gơ lỏĂi bỏằ tiỏằn ra 'ỏằf thi lỏƠy mỏằTt cĂi bỏng tặặĂng 'ặặĂng nhặ thỏ. ĐoỏĂn này 'ặĂn giỏÊn thỏ, 'Ê hiỏằfu rà chặa ? Coi nhặ xong nhâ.
    Thỏằâ hai là cĂi bỏng cỏằĐa bĂc ư là bỏng DALF B, theo hỏằ? câ thơ nó phÂn chia thỏ này : DELF 1er = A1, A2, A3, A4 ; DELF 2nd = A5, A6 ; DALF = B1, B2, B3, B4. Cho nên không cỏĐn phỏÊi 'ỏằ.i chĂc gơ nỏằa mà vỏôn 'ặỏằÊc công nhỏưn tặặĂng 'ặặĂng vỏằ>i DALF mỏằ>i. Thôi cĂi này trặỏằ>c 'ỏƠy chặa giỏÊi thưch nên coi nhặ là không biỏt, không truy xât nỏằa. Thỏ có còn thỏc mỏc gơ nỏằa không ?
  3. kkieu

kkieu Thành viên mới

ơ, sao hnay nhà mình lại cãi nhau thế nhỉ thôi, thôi nhé, hòa cả làng nhé
    @ bác co-ai: em đọc và nhận xét khách quan là chả ai có ý muốn khoe j ở đây cả, và bác cũng ko có ý chê bôi người này người kia, nhỉ. Nên mọi người đừng để ý câu chữ, ngôn từ vụn vặt mà thành ra xích mích. Thực ra chuyện cũng đâu có j nhỉ
    @sp simba: sp ko thấy là phần quote bác coai chính thức châm ngòi nổ đều có cái biểu tượng '':))'' à tức là bác í chỉ nói vui thế thôi mà, chứ chắc ko có í coi thường j j đâu, làm sp phải mất công giải thik, nói đi nói lại lằng nhằng, thành ra chuyện bé xé to.
    Mọi người stop thôi
  4. niklas

niklas Thành viên mới

mình chỉ nhớ thầy tuy hay cười, trông thì hiền nhưng khi đã hứng lên nói mỉa thì ... vô cùng động chạm còn cái cô Tây dạy với thầy (chả nhớ tên) thì tuy rất trẻ trung xinh đẹp nhưng một hôm lại hiên ngang viết lên bảng chữ doight để chỉ cái... nghón tay. Thế là từ hôm đấy nàng dạy từ mới nào là lại cố kiểm tra lại xem trong từ điển viết có đúng thế không.
  5. kkieu

kkieu Thành viên mới

nghe kể chuyện đi học thik nhỉ Giờ em muốn đc đi học lại quá Giá mà đc em hứa từ nay sẽ học hành chăm ngoan
  6. CFTsubasa

CFTsubasa Thành viên mới

èo, hứa hẹn gì mà nghe cứ như thật í hay là ôn luyện năm tới thi Le Mot d''Or ở CFC đi. Đệ học ngành TCNH thì thuật ngữ kinh tế dễ học lắm.
  7. taminh

taminh Thành viên rất tích cực

Em thì đang muốn bỏ học Hay đổi nhệ
  8. MUs

MUs Thành viên quen thuộc

Sao lại muốn bọ thế bác? :D :)
  9. MUs

MUs Thành viên quen thuộc

À, các bác cho M hỏi về cái thư viện ý ạ.... :D :"> :) Vào đấy như nào nhỏ? :D
  10. emlevent

emlevent Thành viên mới

Thì như là nhét con voi vào tủ lạnh ý! Cầm cái thẻ (mà hình như chẳng cầm cũng ..chẳng sao??- e hok thấy ai kiểm tra bao h, chỉ mượn sak thì cần thôi) hùng dũng mở cửa rồi đi vào?
    Còn cái thẻ thì nếu học ở đấy rùi thì có luôn. không học thì làm thẻ ở duới tầng 1 ý. 300k/ thẻ bt thì phải? Cứ nộp tiền rồi để ảnh với có cái j làm chứng mình -là- mình thì xoè ra??? Mới làm lại mà đã quên béng rồi! cac bac thong cam! dạo này già lẩm cẩm!
    Hơ! Mà trả lời rồi mới kịp tư duy: không biết M có hỏi thế ko! Thôi thì cứ để đấy cho nó có chữ vậy!
    a quên! các cô thư viện nói chuyện suốt ngày!