1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LG8 tuyển binh chiêu lính, check it now!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Britney_007, 15/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cutie_sexy

cutie_sexy Thành viên mới

Ơ, sao cậu lại bảo tớ ko biết nghe,ko nghe được thì còn làm ăn gì, tớ chỉ mù chữ thôi nhá
    sorry LG8 vì xì pam, nốt fát này thui
  2. dudu08

dudu08 Thành viên quen thuộc

Có 1 bạn biết tiếng Trung cũng đang muốn tham gia LG group, hình như là con gái, các bạn LG8 có thu nạp không để tôi thông báo cho bạn đó tham gia. Tuy nhiên 8 ngày thì hơi ít, theo tôi, nên đầu tu thêm 1 chút cho hành trình vé máy bay, có thể là chiều đi, chiều về bằng đường bộ, hoặc ngược lại, sẽ khá hợp lý với thời gian như vậy, vì bớt được 2 ngày đi đường. Còn nếu chỉ có Shangrila, LGiang và Đại lý thì hơi thất vọng đấy, tôi thì thích con đường lên Deqin và Falai view hơn.
  3. Britney_007

Britney_007 Thành viên mới

Ối híhí, chết cười LG3, ko biết nghe ko biết dọc mà vẫn dẫn cả đoàn đi được thì vô đối rồi đóa.
    Thực ra LG8 chỉ cần thêm một, hai người nữa thôi vì vậy nên ưu tiên các bạn biết tiếng Trung, cũng đã có khoảng 3 bạn đăng ký rồi nên đành phải chọn lọc như thế anh ạ.
  4. Britney_007

Uh, vì lịch trình đi có vẻ ngắn ngày hơn nên các bạn SG đi hơi thiệt đó. Bao giờ có lịch trình mình sẽ thông báo xem bạn có đi được hông nhé.
  5. Britney_007

Ối phiên dịch đó hóa ra là chị cutie à V__V . càng khó khăn lại càng thú vị, chị nhỉ.
    Chán quá, nhóm bọn em đi được ít ngày, nên lịch trình chưa biết sẽ tập trung vào đâu, LG hay sangrila, mọi người thử khuyên giúp LG8 với
  6. Britney_007

Cảm ơn anh đã góp ý, em sẽ tìm hiểu lại về giá vé, hi vọng nó sẽ không quá đắt.
  7. yaoni_baobei

yaoni_baobei Thành viên mới

Mình đã đi Lệ Giang vào tháng 7/2006, theo kinh nghiệm mình đã đi thì các bạn có thể tiết kiệm thời gian bằng cách
    1. Chỉ di chuyển bằng các tuyến xe buýt đêm,tiết kiệm thời gian,tiết kiệm phòng nghỉ và cũng hợp lý nữa. Các tuyến xe đêm từ CM đi LG khá nhiều, nhưng nên vào tận bến và chọn xe đẹp mà đi.
    2. Nếu cần phải di chuyển ban ngày thì có thể chọn bay một chặng từ Côn Minh đến Lệ giang hoặc ngược lại. Lần trước mình đi từ Hà Khẩu đến Côn Minh bằng xe đêm, và đến CM lúc mới có 7h sáng, nếu đi otô đến LG ngay thì khoảng 4h chiều mới đến nơi ,mất gần trọn vẹn một ngày quý giá ở trên đường và rất mệt, vì vậy mà mình đã quyết định mua vé máy bay một chặng từ CM-LG. Giá vé mua tại Hà nội của Southern Airlines là khoảng 1,2 triệu.Nhưng các bạn có cơ hội mua vé giảm giá chỉ còn khoảng 480 NDT nếu mua vé tại Côn Minh. Các hãng hàng không TQ thường giảm giá rất khốc liệt vào dịp lễ Tết. Hãng vận chuyển rẻ nhất là Hàng không Đông Phương Trung Quốc.Chi tiết về giá vé cũng như đặt mua qua mạng các bạn có thể tham khảo tại trang web: www.ynly.com.cn, trong mục票SoS(trưởng đoàn của các bạn có thể làm việc này ?, Sân bay CM cách bến xe otô và ga khoảng 10'' đi xe lam.Giờ bay khoảng 45phút là bạn đã đến Lệ giang rồi. Từ sân bay Lệ Giang đi về thành cổ bạn chỉ phải trả thêm 15NDT/người cho một quãng đường gần 30km(nhớ đi xe minibus của hãng hàng không,đừng lên taxi mà khóc đấy). Hãy thử tiếp cận Lệ Giang bằng một cách khác xem sao!
  8. Britney_007

Cảm ơn bạn Yaoni_baobei nhe, thông tin của bạn vô cùng hữu ích, Bọn mình tính sẽ bay từ Kun Minh - Lệ Giang lúc đi về ( vì lúc này ai cũng mệt rồi). Yeah. Lạy trời cho vé máy bay nó ko tăng hơn mà sẽ giảm đi vào dịp tết, vậy là lại đủ thời gian đi chơi như các nhóm khác rùi.
    Tớ đi báo tin vui cho mọi người hén.
    thanks bạn lần nữa nè
  9. Britney_007

Mọi người ơi, cho đến thời điểm này LG8 đã đủ người rồi nhé, nhiều bạn đk quá mà nhóm mình chỉ thiếu 2 người thôi. Các bạn thông cảm chờ LG9 sẽ đi vào 30/4 ,1/5 nhé .
  10. lastbet

lastbet Thành viên quen thuộc

Nếu các bạn lệ giang 8 bay chuyến côn minh lệ giang thì cũng tiết kiệm được khoảng 10 tiếng. do đó các bạn đi 7,8 ngày thì vẫn đi shangrila và nên đi để hiểu thêm điều kiện khắc nghiệt ở đó. hihi.