1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LHP 's ALBUM - Hình đây , hình đây , mại dzô.....!

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi pminh, 01/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sweettaboo

sweettaboo Thành viên mới

Hôm trước đọc reply của chị Talker, Sweet cũng không nhịn được cười, bây giờ đến lượt Sow với KP "tiếp chiêu" nữa . Mà không hiểu đầu óc của cả nhà "trong sáng" đến mức nào mà lời đùa của Sweet từ "dễ hiểu, đơn giản" biến thành "tăm tăm tối tối" thế nào ấy
  2. talker

talker Thành viên mới

Talker đã nói gì mà kp xém té ngửa vậy??? Còn sweet thì phá ra cười??? Thấy cũng bình thường thôi mà, bộ không phải vậy hả?
    Thế sweet nè, "trong sáng" của em có nghĩa thế nào vậy? Chỉ talker với. Cái đầu này bị đen tối mất rồi!
    Mà tóm lại thì cả nhà cười cái gì vậy? Bộ talker nói không "chí lý" hử?Thấy mình nói rất thẳng rất thực mà
  3. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Ặc..ặc... chị talker lại đùa với đàn em. Đây nè
    Câu chị nói là câu khiến anh kimi thắc mắc hỏi lại (highlight 1), chứ còn highlight 2 thì kô có gì ghê gớm. Cười ở chỗ là anh kimi kô hỉu tại sao kô thể làm chồng được mà lại làm bố được. Bởi vậy sweet mới nói anh kimi ''giả vờ''.
    Trừ phi chị kô mean ý đó... ặc... thế thì hóa ra em với sweet lại...
  4. talker

talker Thành viên mới

Hà, không hiểu lắm là em nói mean ý nào.
    Ý của chị là nếu làm bố được thì không bao giờ làm bố không được, còn làm bố không được thì chắc chắn là không làm bố được
    Nhưng bi giờ lại nghĩ lại, cũng hổng đúng lém, haha
    Nhiều khi... Làm chồng thì không được mà vẫn được làm bố. Lúc đó thì không phải là "cô nào tội vậy" mà là "anh nào tội vậy" rùi
  5. talker

talker Thành viên mới

Phù... Tính ra nhìu khi mình cũng chậm hiểu phết (hình như là vậy rồi!). "Đàn em" bây giờ cấp tiến, tiến bộ phát khiếp lên được. Chắc mình phải ôm chiếu theo chầu để "học hỏi" quá!
  6. Free_Wing

Free_Wing Thành viên mới

Vừa coi xong album ảnh. Hì hì, biết quả không ít. kp, o-o với tớ không lạ, hình như còn có lần đá cầu chung nữa là khác. Hì hì...
    Chỉ mới biết đội banh nữ của kimi thôi, chứ chưa biết thêm gì về linux này cả.
    @sweet: chữ sành điệu không mang nghĩa xấu đâu, nhưng nếu sweet không thích thì Fw xin lỗi vì dùng từ không đúng, nay đổi lại nha, Fw dùng một cặp từ khác nhé, tuy không tương đương lắm nhưng đúng ý Fw muốn diễn tả: (seem now) đẹp sắc sảo, đẹp mặn mà - (before) đẹp nhu mì - thật lòng đấy, hy vọng không có gì giận dỗi nữa nhé.
    Hôm nay mình lại post tiếp hình họp mặt lớp hôm trước nhé. Đây là hình lớp D3 LHP 1998-2001, chụp ngày họp mặt 02/2006
    Bốn phương trời ta về đây chung vui, sau 5 năm xa cách lâu rồi.
    Trong hình là những elites của lớp hiện đang ở VN. Hầu hết đã tốt nghiệp ngoại thương, nhân văn hiện phần lớn đã đi làm tại ngân hàng, cty lữ hành, cty phần mềm, cty quản lý địa ốc,.... Mình tự hào về lớp mình lắm. Đó là tập thể những elites thật sự. (Hic hic mình thì còn đang bèo nhèo học chưa ra sao cả oa oa oa oa...)
    Bạn gái lớp tớ đây. Hình rất update. Từ trái sang phải: thủ quỹ (biên chế tổ 3), tổ trưởng tổ 2, tổ phó tổ 1, tổ trưởng tổ 1 (Đức), lớp phó học tập (biên chế tổ 1) và một bạn nữa Fw chưa được biết tên, là gf của anh chàng sơmi xanh sọc đậm đứng rìa phải của hình trên. Phải công nhận là các bạn nữ lớp tớ vừa chiếm số đông (ban D mà), vừa đẹp, lại vừa có khả năng quản lý tốt (quản lý mấy tên trong lớp í!!) ==> cán bộ không !!! Còn thiếu lớp trưởng (Đức), lớp phó kỷ luật (nữ, Úc), tổ trưởng tổ 1 (Úc), bí thư (nữ, Hà Nội) và lớp phó phong trào (biệt tích - chưa liên lạc được) là đủ bộ cán sự.
    Không có hình chụp riêng cánh mày râu (lí do là lady first, luôn ưu tiên phụ nữ mà), nên đành giới thiệu bằng hình này vậy. Từ trái qua: người Mỹ trầm lặng, không nói không rằng nhưng khả năng tư duy trừu tượng rất cao. Người tóc dài là "T Sú" - học ngoại ngữ và toán rất siêu và rất được mọi người yêu mến, kế bên là "Tr Xoăn" - học cũng rất siêu, có bộ nhớ hoàn hảo đến từng dấu chấm, dấu phẩy. Sú và Xoăn là hai bạn ngồi chung với Fw 3 năm cấp 3 đấy, học chung trường cấp 2 luôn. Tiếp theo là Q.A một người bạn học chung từ năm lớp 7 được nhiều bạn trong lớp yêu mến. Bạn này là một gương con ngoan trò giỏi, vừa học vừa phụ giúp gia đình, Fw rất khâm phục. Qua bên phải: áo xanh lợt: họa sĩ manga, anime nổi tiếng với khả năng vẽ Songoku, X-Men đẹp hơn cả họa sĩ truyện thật thụ (nói thật đấy, bạn này là một người vẽ rất đẹp), cuối cùng là một người rất siêu, vừa học nhân văn vừa học thêm vi tính, tốt nghiệp nhân văn rồi đi làm kỹ sư phần mềm, đáng nể !!!
    Sau khi tụ, ả đám rủ nhau đi quán ăn. Chẳng biết quán nào, có lẽ là quán chuyên bán bánh tráng phơi sương Trảng Bàng. Một lần nữa, các bạn nữ dễ thương D3 LHP 1998-2001.
    Ai cũng hiểu chỉ một người không hiểu.....
    Nhân ngày 8/3......
    .... và ngày 3/8. Con trai luôn là hàng hiếm trong lớp D mà. Thương hoa tiếc ngọc phải thế mới đặng.
    Đang chờ đồ ăn ra, tranh thủ cười một tí. 1...2...3....Konica...
    Đồ ăn ra rồi, chụp một tấm rồi măm nào.
    Măm măm thôi, nhưng nên giữ ý, coi chừng mắm dính mép.
    Tinh thần cạnh tranh LHP luôn xuất hiện mọi lúc, mọi nơi.....
    Ăn no, đi uống nào. Nè, đưa tớ cái list gọi kem, nãy giờ muốn lắm rồi.....
    Cứ thong thả, cứ thong thả, việc đâu còn có đó, rồi mọi người sẽ trả tiền đủ mà, không thèm quịt đâu.......
    Chàng suy tư: Đau đầu quá đi mất, tại sao không ai chịu nghe mình nói nhỉ. Đã bảo ở đây phải dùng thuật toán pascal để tính tiền bill mà!! Nàng ngồi kế bên: bệnh nghề nghiệp nữa rồi !! Chàng lãng tử: Hello bà con, thấy tui không nè !! Nàng áo đen: Giá mà chàng của mình hôm nay không bận business nhỉ !!
    Xa thì nhớ, gần nhau thì vầy nè...........
    Dzô bà con, mừng ngày D3 đoàn tụ!!!! DZOOOOOÔO
    Hic hic.... xa cách bao năm nay lại ấm lòng. Tiếc là mình không về ăn chơi chung được. Oe Oe Oe....
  7. sweettaboo

@ FW: Trời đất, Sweet nói vậy giống giận dỗi lắm hả? FW nói "xin lỗi" nghe serious quá đi, Sweet để chữ "ghét" trong ngoặc kép mà, FW không thấy sao? . Sweet không để ý (mà cũng biết là FW không nghĩ vậy nên cũng chẳng để ý làm gì, thật đó ). Hihi, mà Sweet thế nào thì tạm dừng ở đây, nói nữa chắc là Sweet tìm lỗ để chui tọt xuống ngay quá. Vậy đi há
    Xem loạt ảnh họp lớp vui ghê! Hình như có vài tấm không thấy H up lên Yahoo Group thì phải. Mà FW vẫn update được tin tức của từng người hay vậy? (cánh chim đầu đàn của lớp có khác, nhỉ! ). Sweet đọc mà cứ ngớ ra, vừa đọc vừa biết được cuộc sống của bạn mình bây giờ thế nào...
    Sweet "đính chính" một chút: Bạn nữ thứ 3 từ trái sang phải (mặc áo đen) là Cán Sự môn Văn của lớp chứ không phải tổ phó tổ 1. (Hay là kiêm cả 2 nhỉ? ). Sweet nhớ rõ là vì Sweet vẫn còn giữ bài thơ của bạn này tặng, gồm mấy câu thế này:
    VÔ ĐỀ
    Mùa xuân hoa nở
    Gió thổi vi vu
    X ngồi trong lu...tắm
    X nhớ đến Quý Tâm
    Người X "yêu" say đắm
    Lòng X thầm cầu nguyện
    Là bạn Tâm suốt đời!
    Nhắc lại mấy kỷ niệm ngày xưa vui thật. Mỗi người bây giờ đều có những hướng đi riêng, biết đến bao giờ mới cùng nhau ngồi lại? A mà cũng chỉ là quy luật cuộc sống thôi mà. FW nói đúng, "Xa cách bao năm nay lại ấm lòng"

8. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Xem phóng sự ảnh của FW thấy choáng ngợp luôn. Tài tử giai nhân đâu ra mà nhiều dữ vậy
  9. orange-outan

orange-outan Thành viên rất tích cực

- thiệt sự là không nhớ được FW là ai...
    - D3 hùi xưa nhìu bạn nữ xinh xắn lém... tui nhớ có thằng trong lớp tui hay nói về bạn Tú gì đó
    - có một chuyện rất vui có dính tới con gái lớp D3... có ai còn nhớ năm lớp 10 (khoá 98-01) trường có tổ chức đi cắm trại qua đêm ở Đồng Nai không?... có lần khi sinh hoạt chung... chơi trò chơi.... ban tổ chức hô lên "BTC cần" cả đám hô theo "cần gì cần gì???" "BTC cần 4 cái áo"... thế là lớp tui đè 1 thằng xuống, lột áo nó ra đem lên BTC... nó đứng co ro một chổ... bổng nhiên có 2 - 3 ánh đèn pin cứ nhắm nó mà chiếu hoài... he he he... nhìn kỹ lại là các bạn gái D3... trong đó có bạn mặc áo đen trong hình của FW
  10. sweettaboo

Chết cười mất thôi