1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lí do để lấy vợ sớm!

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi kieuphong, 14/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. newvampire

newvampire Thành viên quen thuộc

Ko hiểu sao em roxy có thái độ hằn học với nam giới thế nhỉ? ko biết mình có đáon sai ko ấy chứ... :(
    Nhưng thôi thế này, về vấn đề tuổi tác thì be'' ko thấy là vẫn có rất nhiều cặp tình nhân hơn kém nhau 20 tuổi vẫn có sao đâu (loại bỏ những trưòng hợp vì tiền tài, dnah vọng... ) về phương diện này ng ta đã cố gắng tìm hiểu và cũng đã có trả lời rồi, vì bài quá dài nên anh ko thể post ra đây được thế cho nên chuyện đấy là bình thường...
    Còn về vấn đề kia bé có vẻ ... trầm trọng qúa, đành rằng bé ko thích thì chỉ cần nói ra thì mọi người ko trêu nữa thôi có gì đâu. Mà cũng như bé thây có nhiều người vẫn lấy mình ra để làm vui cho ng khác mà có phàn nàn đâu? thậm chí bé qua box BK thấy cuộc chiến gì đó bé ủng hộ vì thấy nó vui đúng ko? có vài ng trong đó cũng lấy mình ra đùa mà họ có sao đâu. Đôi khi cũng phải biết thế bé à...
    Vài lời để bé roxy suy ngẫm... cuộc đời có nhiều phương diện, ta nhìn cuộc đời bằng lăng kính nào thôi....
    P/s: anh cũng là ng khắc nghiệt với bản thân nhưng vẫn tự chế diễu bản thân đấy thôi...
  2. pminh

pminh Thành viên quen thuộc

Cô yuky đừng có xúi dại. Tui mà ở đó thì không những không giúp đỡ mà còn can ngăn bác nhatpc đi làm chuyện dại dột. Tự dưng đang yên đang lành lại tha cái gông về làm khổ mình. Chỉ cần có bạn gái là đủ để phát triển tâm sinh lý cho cân bằng, còn lập gia đình thì theo tui vẫn còn quá sớm đối với bác ấy. Tui thì cứ sợ bạn gái giục làm đám cưới chứ bạn gái bác ấy vẫn chưa muốn thì quá tốt. Còn nếu bác nhatpc sợ đêm dài lắm mộng thì con gái trên đời này còn nhiều lắm, tại sao lại cứ cố gắng giữ. Nếu cô ấy tơ tưởng đến thằng khác thì cho đi luôn, rồi ta kiếm cô khác.
  3. pminh

Mọi người nên thông cảm cho roxy. Bị 1 thằng nó lừa tình lừa tiền, lại thua trên tay 1 cô khác mà trong thâm tâm roxy đánh giá là thua mình về mọi mặt, vết thương lòng chưa lành nên mới có phản ứng xấu với phe dàn ông chúng ta (niềm kiêu hãnh của cô gái mới lớn bị xúc phạm mà lị). Nói chung là giận cá chém thớt thôi, thời gian sẽ xoá nhoà tất cả, đến một lúc nào đó thì cô bé roxy cũng sẽ lại phải cần đến phe mày râu cũng giống như phe mày râu chúng ta cần đến phụ nữ. Đó là quy luật của tự nhiên. Còn nếu cô roxy vẫn bướng bỉnh chống lại quy luật này thì hoặc cô ấy trở thành vĩ nhân (cái này chắc không đúng) hoặc đi theo vết của đại đa số người của phe này : điên.
  4. aaron01

aaron01 Thành viên mới

hahaha dien--> "yeah right"!!! whatever, anyway bác sai chút dỉnh rùi!! một là vĩ nhân còn hai là lesbian ah'' chứ không có bị điên đâu!!!
    I wanna feel the way you make me feel
    But I guess i'll never get to call you mine
    So don't play with me like i used to play with the other girls
  5. orange-outan

orange-outan Thành viên rất tích cực

- ậy... đi quá rùi nhá... giỡn thì giỡn... nhưng có mức độ thui nghen!!!!

6. roxygirl

roxygirl Thành viên quen thuộc

Thôi nào mọi người ! Bài viết "chỉ trích đàn ông thời nay" của em chỉ mang tính humourous thôi, không ngờ mọi người suy đoán lung tung, nhất là anh pminh còn thêu dệt thêm một huyền thoại phụ tình, tình phụ gì đó về em nữa ! hihihihi, bài đó chẳng qua là em đọc của người ta, thấy hay hay (mà cũng đúng) nên chép lại cho vui chứ làm gì đến mức gán cho em "thái độ thù ghét đàn ông". (Nếu thế thì chẳng hóa ra em thù ghét papa yêu dấu của em à ?) Tất nhiên là cánh mày râu cũng có người nọ người , có người đáng yêu , có người đáng chết (đa số là đáng chết ), bài của em chỉ là cảnh giác thôi chứ đâu phải quơ đũa cả nắm !!!
    Dù sao thì cũng phải cám ơn mọi người đã quan tâm. Nhất là cái anh "Ma cà rồng mới" đã hết lời khuyên bảo em tin tưởng vào cuộc sống. Hihihi, tất nhiên là em còn trẻ thế này, con trai dễ thương và đáng tin cậy chưa được gặp, ngu dại gì mà em thù ghét con trai cho nó khổ !!!
  7. yuky

yuky Thành viên mới

chời ơi ..em có hỏi bác nhatpc là tại sao lại thèm vợ đến thế thì bác ý chỉ nói là lý do tế nhị , ko cho con nít bít đc , khi nào có chồng thì em sẽ hỉu đc lý do thèm vợ của bác ý bi giờ ...thế có ai cho em bít , lý do tế nhị ý là j` ko ạh ??...em ko bít thật màh ...

Kỷ niệm là những gì không trọn vẹn
    Ta mang theo nhiều yêu mến trong đời
    Trong mọi nỗi buồn vui cuộc sống
    Để ấm lòng khi nhớ lại người ơi .....
  8. pminh

Chắc là bác đấy đang nói tới vấn đề ******** ấy mà. Cô yuky qua 18 tuổi rồi mà vẫn chưa biết đấy? Hmm vietnámi lányok!!!
  9. aaron01

aaron01 Thành viên mới

bác ạ!! con gái VN hay giả nai í mà...anyway, vì chuyện đó mà lấy vợ sớm thì không đáng tí nào đâu bác ui...nội có gf thui thì nó cũng đã kiểm soát, muốn chiếm hết thời gian riêng tư của chúng mình rùi thì nói gì tới lấy vợ?? chắc cách 5 giâyphải gọi về báo cáo we''
    I wanna feel the way you make me feel
    But I guess i'll never get to call you mine
    So don't play with me like i used to play with the other girls
  10. nhatpc

nhatpc Thành viên rất tích cực

Sai rồi, lúc còn là gf và gf của nhau thì phải bị kiểm soát nhưng sau khi cưới xong thì được thoải mái hơn nhiều nên tớ muốn lấy vợ mà khỏi có người yêu là vậy.
    Bác pminh, lấy vợ sẽ học được nhiều điều hay lắm, bác có biết chưa ?