1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lịch sử báo chí VN trước cách mạng???

Chủ đề trong 'Báo chí - Truyền thông' bởi quanhocsi, 01/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quanhocsi

quanhocsi Thành viên mới

Lịch sử báo chí VN trước cách mạng???

Tôi đang học về chuyên ngành Báo chí. Tôi muốn tìm hiểu lịch sử báo chí nước nhà, nhưng như tôi được biết thì ở nhà chỉ có cuốn Lịch sử báo chí cách mạng VN. Còn về quãng thời gian trước đó thì hình như chưa có. Có chăng cũng chỉ là 1,2 cuốn hồi kí của các nhà Văn kiêm nhà báo như Vũ Bằng.... theo tôi như thế thì chưa đầy đủ. Vậy bạn nào biết ở đâu có tài liệu thì giúp tôi với. Xin cảm ơn trước rất nhiều!
    Quân học sĩ.
  2. quanhocsi83

quanhocsi83 Thành viên mới

Tôi rất mong các ban đóng góp ý kiến và giúp đỡ tôi trong việc nghiên cứu lich sử báo chí nước nhà. Tôi vẫn chờ hồi âm của các bạn.
  3. tieuhaidong

tieuhaidong Thành viên mới

Bác Quân à, chắc mọi người đang bận mấy ngày lễ này, bác chịu khó chờ một vài hôm nhé. Tui thì không phải dân báo chí, thành ra lại chả giúp gì cho bác được. À, tôi thấy có một cuốn "Lịch sử báo chí Việt Nam 1865 - 1945" của tác giả Đỗ Quang Hưng xuất bản năm 2001, không hiểu bác đã đọc chưa?
    http://www.tienphong-vdc.com.vn/sach/chitiet.cfm?Trang=28&CodeID=4657&ShopID=0&Sec=
  4. quanhocsi83

quanhocsi83 Thành viên mới

cám ơn bạn tieuhaidong! Tôi đã tìm đươc cuốn sách ma mình cần! Cám ơn bạn nhiều!
  5. tieuhaidong

tieuhaidong Thành viên mới

Oái, tiểu đệ không dám là không dám đâu. Đó là chuyện binh thường mà ... Chúc bạn thành công!