1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lịch tụ tập

Chủ đề trong '1983 Ỉn Hà Nội' bởi PamHime, 25/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cooffee

cooffee Thành viên mới

Đang rảnh đây... ai chat room không?
  2. noloves83vn

noloves83vn Thành viên mới

Xin lỗi các pa là đời quá đen. Chẳng bít ai cho ai bít tay đâu, ngày xưa học cấp 3 đc gọi là Chí Phèo rồi mà lại.
    Nếu bố trí đc chương trình khác thì vui hơn. Tớ thích lên chương trình sẵn, xong rùi mọi người lựa chọn mà thôi, chứ để bột phát ra vui thì vui hơn nhưng bị động lắm.
    Pam lên kế hoạch được số lượng người thì tốt, B & G tổng số nhiêu? ai đi xe hay đi bộ? (tớ đi bộ)...
    Mấy cái vụ này thì khoái đc tổ chức lắm, ặc. Giờ mới nhớ ra là xem có phải Lệ Quyên cái gì ko để còn biết về nịch vợ nó cho xiền. Và như thế mới phải lên kế hoạch chứ ko có ... đố mày đi đâu
  3. PamHime

PamHime Thành viên mới

@all: Tớ nói rùi mà, đăng danh sách lên chẳng có tác dụng gì vì chả có gì đảm bảo là những người đó sẽ đi cả. Yêu cầu nếu cả phương tiện đi lại nữa thì quả là "nhiệm vụ bất khả thi" ^^.
    Tớ nghĩ mình chỉ chơi đến trưa, rồi cùng nhau đi ăn trưa để còn trò chuyện, buôn bán. Ở gần đấy có khá nhiều quán ăn ngon nên bạn nào không có xe có thể đi bộ. Chứ tình hình bi giờ muốn đèo nhau mà không chuẩn bị sẵn mũ bảo hiểm cũng khó.
    Tớ thì chỉ đứng ra làm trung gian để mọi người có đầu mối mà liên lạc cho tiện thôi. Còn chương trình cụ thể thế nào thì mọi người cùng bàn và quyết đinh ^^ Nhanh nhanh lên, chẳng mấy chốc mà cuối tuần bi giờ
  4. cooffee

cooffee Thành viên mới

Đã có ai sang cò cưa, đánh võng ở các box khác để lôi kéo off chưa í nhỉ
  5. thubuont10

thubuont10 Thành viên mới

Được fullhouse26 sửa chữa / chuyển vào 16:59 ngày 31/03/2008
    [/quote]
    Xin lỗi các pa là đời quá đen. Chẳng bít ai cho ai bít tay đâu, ngày xưa học cấp 3 đc gọi là Chí Phèo rồi mà lại.
    Nếu bố trí đc chương trình khác thì vui hơn. Tớ thích lên chương trình sẵn, xong rùi mọi người lựa chọn mà thôi, chứ để bột phát ra vui thì vui hơn nhưng bị động lắm.
    Pam lên kế hoạch được số lượng người thì tốt, B & G tổng số nhiêu? ai đi xe hay đi bộ? (tớ đi bộ)...
    Mấy cái vụ này thì khoái đc tổ chức lắm, ặc. Giờ mới nhớ ra là xem có phải Lệ Quyên cái gì ko để còn biết về nịch vợ nó cho xiền. Và như thế mới phải lên kế hoạch chứ ko có ... đố mày đi đâu
    [/quote]
    Nếu mà đi cả ngày hay đi xa t hì mới fải lên lịch trình chứ đi kiểu này k nhất thiết fải lên sẵn đâu.Mới lại dù sao mọi người cũng chưa gặp nhau nên cứ bàn qua chát room trước đi. Thậm chí là nếu ai k đi xe có thể nhờ một member nào đó làm người đèo cũng được mà. Tối thứ 7 mọi người cùng thốg nhất tìen nộp luôn.
    To Pam: Bạn thử tính tiền nộp mõi người là bao nhiêu cho dễ đi vì đi kiểu này nên thốg nhất tiền ngay chứ đừng đến đó mới bít nộp bao nhiêu vừa mất thời gian vừa lắm ý kiến.
    To all: Mọi người đi cò kưa các member nhà khác đi nhé, nhất là đang thiếu nam thì các ỉn nữ cứ xông pha đi. he he.
  6. fullhouse26

fullhouse26 Thành viên mới

to all : thế thống nhất nhà mình tối thứ 7 ai rảnh chát room với nhau nhé để thống nhất xiền nong và chương trình dù sao cũng nên phác thảo chương trình sẵn full thấy như thế hay
    to thubuont10 : hehe full cũng đang cò cưa sang nhà 81 thậm chí nhảy sang cả nhà 7X nhưng xem chừng tài cò cưa không được nên chẳng nừa được chú nào
    mà nhà mình buổi trưa toàn ngủ à chẳng ai online chát chít chút nhỉ mấy bữa nay chẳng ngủ được gì hì hì mong vụ cuối tuần quá
  7. PamHime

PamHime Thành viên mới

Thường thì khi đi chơi kiểu này không cần đóng tiền trước đâu. Chơi trong chỗ lễ hội thì ai mua sắm hay ăn gì thì tự trả tiền rùi! Còn lúc ăn trưa thì xem hoá đơn thanh toán là bi nhiêu rùi chia ra thui. Bọn tớ đi ăn cũng thế mà, cứ ăn xong xem hết bao nhiêu tiền rùi campuchia tuốt. Uống nước thì ai gọi nước bao nhiêu tiền thì tự trả bấy nhiêu (vì giá cốc cam vắt gấp 5 lần cốc trà chẳng hạn).
    Nói chung là thoải mái thui, cái chính là đi ăn uống cùng nhau, không phải đi picnic nên không cần nộp tiền trước để chuẩn bị mua đồ trước hay gì đó!
    Thường thì trong ví có vài trăm k là ổn, còn như bạn gì phải về xin tiền vợ thì tính thế này đi:
    - Ăn uống mua sắm lặt vặt trong lễ hội (nếu có nhu cầu): 100k
    - Ăn trưa + uống nước: 100k
    - Đi chơi buổi chiều + ăn uống giải trí(nếu có) ví dụ như đi xem phim (vé phim, bắp rang bơ, nước uống), chơi bowling (tiền mua game, thuê giầy, uống nước), hát karaoke (hát + uống): 100k
    Túm là: 300k
    Chắc chắn không đến mức đấy đâu (tớ nghĩ chỉ tầm 150-200k là hết đất), nhưng nếu ai không biết nên mang bao nhiêu cho đủ thì cứ thế vác đi tối thiểu tầm đó là yên tâm nhá ^^
    Thứ ba rùi, là lá la la ^^
    Tớ nghĩ mỗi người mang 200k là đủ
  8. PamHime

PamHime Thành viên mới

Thế quái nào mà từ tối hôm qua đến giờ tớ không thể e*** được bất kỳ bài nào tớ mới viết. Mọi người có bị thế không hay tại tớ lang thang ở đâu, "xúc phạm thành viên" nào nên bị mod khoá không bít .
    Bỏ cái câu cuối ở bài trên đi nhé ^^! Tớ không e*** được!
  9. PamHime

PamHime Thành viên mới

Vừa để ý thấy bác Rockvn đã giúp sửa lại bài đầu tiên từ trung tâm chiếu phim quốc gia thành cổng triển lãm giảng võ rùi, cả title của box nữa. Cám ơn nhiều nhé! Cả nhà ra ôm bác ý mỗi người hun một cái nào
    Muh tiện thể bác hộ em cái sđt của em vào đấy luôn, ở dưới nick yahoo ấy, để mọi người dễ theo dõi luôn thể được không? Thanks
    Pam: 0912 492947
  10. cooffee

cooffee Thành viên mới

Chuyện xiền nong tương đối nhạy cảm nhưng tớ nghĩ vẫn cứ phải rõ ràng ra ngay từ đầu. Lúc ở hội chợ thì để mọi người tự do, chỉ khi đi ăn thì mới đóng xiền về một đầu mối thôi. Nhớ có người ko đi được hết chương trình thì sao. Góp vào cùng ăn cùng chia, thích thì đi hát hò luôn cho vui nhỉ hihi.