1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Liên Hoan Cuối Năm 26/1/2003 và dự Sinh Nhật HPC(Tường thuật trang 9)

Chủ đề trong 'ĐH Hàng Hải Việt Nam (VIMARU)' bởi marco_vanbasten, 08/01/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yesterday144_144

yesterday144_144 Thành viên quen thuộc

dù sao thì cái hôm chủ nhật ấy( 26/12) cũng rất tuyệt vời hihihihi.em sẽ nhớ mãi cái ngày hôm đó.he he he tiếc là box mình không chụp được nhiều ảnh cho lắm nếu không muốn nói là không chụp được cái nào.để cho vào cái album hihihi
    anh có sống theo ý riêng và làm theo tiếng nói trái tim không?Dù sao cuộc đời chỉ mới bắt đầu
  2. Iron_maiden

Iron_maiden Thành viên rất tích cực

Tường thuật chi tiết buổi liên hoan
    Hic...........ngay hôm 26/1Iron đã lên post ngay bài tường thuật buổi liên hoan cho bà con ở xa được biết nhưng ko may chưa kịp gửi bài đi thì toàn bộ trang ttvn đang post bài bị down ngay tắp lự làm Iron tiếc quặn thắt ruột gan,tức nổ đom đóm mắt,xót xa đau đớn..............Hôm nay đành fải lên post lại fục vụ bà con đây......

Khoảng 7h30 sáng mọi thành viên dần dần tập trung đông đủ trước cổng thư viện thành fố,riêng chondauyeuthuong ko được thông báo về thay đổi về giờ giấc(ko ai biết số đt) nên 8h mới có mặt......
    Sau đó khoảng 8h15 tất cả xe được huy động ra ga đón đoàn 7X, chỉ còn lại chondauyeuthuong và 5 cô nương,chàng ta thấy mình bị lép vế nên đã chạy ra quán nước ngồi,Saly thì chạy đi ăn sáng còn Iron_maiden,hoangfnhung,the_river_of_love và angel2011 thì mua cầu về đá....một cảnh tượng đẹp mắt hiếm có trên fố....
    Khoảng 9h thì đoàn đón 7X đã về tới ,trong lúc 7X chụp ảnh kỉ niệm thì thủ quỹ VIMARU tranh thủ đi thu xiền và tới gần 9h30 mọi người mới lục tục kéo nhau đến nhà satthudeptrai để liên hoan.Do ko đủ xe nên các girl được đưa sang trước để chuẩn bị,trong khi xe quay về đón đoàn người còn lại thì công việc chợ búa đã được hoàn tất,khi về đến nơi tất cả xắn tay vào chế biến.Lúc đó thì vuathuoclao dẫn 1 số xe đi đón thêm 1 vài thành viên 7X nữa đi xe máy và ô tô xuống.
    Quá trình nấu nướng ở nhà satthudeptrai mới có nhiều chuyện để kể cho mọi người nghe.Món bún chả quạt với công đoạn đầu tiên là chế biến thịt được the river và chị Becky làm rất chi là chu đáo,rau cải và rau cần được Saly và các girl 7X nhặt rửa sạch sẽ........Tiếp đến là công đoạn quạt chả được chia làm 2 bếp ngoài sân.....1 bếp do 7X đảm nhiệm và 1 bếp do VIMARU fụ trách và YoYo đã nhiệt tình ngồi quạt bếp cho hoangfnhung nướng thịt,lúc sau ngotaulai vào thay cho YoYo...anh ngotau rất chi là lắm mồm nên dụ được bao nhiêu là thành viên "thất nghiệp" đứng xung quanh tán fét...................Chả bù cho bếp trong chỉ có bye bye_tinhyeu , Iron_maiden, angel2011 rán đậu,fồng tôm, xào rau.......
    Trong khi mọi người tất bật thì marco_vanbasten và boyđatcang,nongdan_vn lượn lờ xung quanh mấy bếp và làm 1 công việc đặc biệt là ..........nếm..........chondauyeuthuong thì có đảm đang hơn là có xách nước cho chị em và chịu bị sai vặt 1số việc................Buồn cười nhất là cứ vài fút lại có 1 tiếng gọi lảnh lót vang lên..."anh Việt ơi"(tên của satthudeptrai).....và sau đó là........."bát đĩa nhà anh còn ko?chỗ nào?.........sao dao cùn thế?khăn lau bát đâu?.....anh đi mượn thêm cho bọn em thớt và dao.........chiếu đâu hả anh?.......Vui đáo để bà con ạ...
    Do chậm trễ về thời gian nên đến tận 1h30 mọi người mới ngồi vào mâm .Trước lúc đánh chén mọi người có nâng cốc chúc mừng và 2 bên giới thiệu các thành viên cho nhau ........và khi đang đánh chén thì ...tit tit tit...chuông điện thoại của 1 thành viên 7X vang lên sau đó bác ấy thông báo là các thành viên ko xuống được HP có nhờ bác ta gửi rất nhiều cái ôm và cái hun đến các girl VIMARU ..tin này đặc biệt gây chấn động làm tất cả ồ lên cười trong những tiếng kêu hoảng hốt của các girl VIMARU
    Ăn xong,các girl nhanh chóng dọn dẹp nhà cửa trong khi các boy đưa 1 tốp về dự sinh nhật HPC trước cho kịp giờ.Roselovely lãnh trách nhiệm rửa bát vì cô bé đến muộn ko giúp được khâu nấu nướng nên nhận giúp mọi người khâu vệ sinh.......fụ giúp với rosrlovely là chị Saly,ngocconuong,the river.
    Bỗng nhiên lúc đó Iron mới fát hiện ra 1 việc động trời đó là túi củ đậu còn nguyên xi nằm lấp ló bên cạnh 1 cây cảnh...hic ...do bận rộn quá mà chả ai nhớ đến nó...tội nghiệp....
    Khi công việc dọn dẹp xong cũng là lúc đoàn xe đưa người trở về và đoàn quân VIMARU hành quân đến sinh nhật với 1 túi củ đậu và dưa hấu to đùng.Đến HPC ,đội VIMARU ngồi gọn ở dải ghế bên trái.Đại hội lần nầy rất chi là đông,có cả đại diện các box ở 1 số tỉnh thành fố về nên vui ơi là vui,ca hát,múa võ,trò chơi đủ kiểu.....và ngay lập tức đồng chí vuathuoclao chưa kịp ngồi ấm chỗ dã bị điệu lên sân khấu chơi trò ngậm ống hút trao môi...trông cái điệu bộ ngậm ống hút cứ dứ dứ trước mặt con gái nhà người ta,tay thì thõng xuống như...........khỉ đột.......làm mọi người cười nghiêng ngả....Bên cạnh những tiết mục của các đội khác thì VIMARU chúng ta có góp vui với HPC bằng 2 tiết mục là the_river đơn ca bài" Entenal flame" và Iron hát bài "Mưa ngâu"...... chúng ta có tấm lòng là chính...nhở bà con nhở???
    Đến khoảng 5h hơn thì tất cả lục tục ra về,chúng ta dưa đón 7X ra ga chu đáo và an toàn,và 1 số thành viên thì khi về nhà việc đầu tiên họ làm là leo lên giường và ngủ....mệt ơi là mệt...nhưng mà ngủ với giấc mơ đẹp về 1 buổi gặp mặt thật vui vẻ và thú vị..........
    Chúc cho VIMARU chúng ta ngày càng fát triển và có nhiều cuộc vui đáng nhớ như thế nầy..............tiếc là ko chụp được ảnh nhưng các bác cứ chịu khó sang box 7X và HPC nghía xem thể nào mà chả lọt vào ảnh của họ 1 vài gương mặt của đội ta chứ??????

Được Iron_maiden sửa chữa / chuyển vào 17:17 ngày 27/01/2003
  3. yesterday144_144

yesterday144_144 Thành viên quen thuộc

hihii.
    vui vui vui vui khôn tả xiết.em sẽ nhớ mãi mọi người của VMR .đặc biệt là ....hehhehheh.thôi nói ra xấu hổ chết đi được.nhưng mà vui thật.có điều mình muốn tặng box mình một bài hat( chỉ riêng box mình thôi) mà không được do quá ít thời gian.hic
    anh có sống theo ý riêng và làm theo tiếng nói trái tim không?Dù sao cuộc đời chỉ mới bắt đầu
  4. ngotaulai

ngotaulai Thành viên rất tích cực

Hic'..sao bàn là điện không kể thêm về anh,mệt ơi là mệt mà chẳng được ăn gì cả,đã thế khi xong công việc đến SN HPC thi` thấy mọi người đã giải tán rồi,chẳng được thấy các em box mình hát,chẳng được xem bác Đương làm trò,... híc..cay thế không biết.
  5. manhspeed

manhspeed Thành viên quen thuộc

Thật là không may vì đúng vào ngày vui thế tui phải đi trực chiến, bởi vì trực tết nên lớp chỉ có vài mống nên không thể thu xếp mà càng không thể bỏ được, đáng tiếc thật.
    Dù sao cũng chúc mọi người ăn tết vui vẻ và chúc box ta có nhiều nhiều những ngày vui như thế nữa.

6. bibihaybuon

bibihaybuon Thành viên quen thuộc

... Xin chân thành cảm ơn các bạn, các thành viên Vimaru, các bạn đã giúp đỡ HPC rất nhiều, Nhất là việc tiếp đón 7X ... Thực sự không có các bạn chúng tôi không biết xoay sở như thế nào ...
    ... Tối hôm thứ 7 chúng tôi có Họp và bàn về việc xe đưa đón các bác 7X, nhưng do quá ít xe lại bận vào các việc khác nên đành lỡ hẹn với các bạn ... Thực sự là bỏ bom các bạn ... Lại còn việc lo ăn uống vân vân các việc khác ... Quả thực Vimaru đã quá nhiệt tình ... Chúng tôi chỉ biết cảm ơn các bạn thật nhiều ...
    ... Một lần nữa xin chân thành cảm ơn các bạn. chúc cho box Vimaru ngày càng lớn mạnh, luôn luôn đoàn kết và vui vẻ ...

Viên đá kiên cố nhất cho một toà nhà kiến trúc là viên đá đặt thấp nhất dưới chân nền​
  7. ngocconuong

ngocconuong Thành viên quen thuộc

trùi ui em ỉon k biet dâu chị về lăn ra ngủ mà chưa dược ngủ ngay con p nấu cơm tối rồi mới được đi ngủ lại bỏ mất rock show tiếc hụt hẫng.
    ĐÊM ác mộng bắt đầu sao ở đâu mà lắm xà phòng thế, lắm rác thế lại toàn bát đĩa bẩn thía này huhh má ới ời chít con rùi
    nhưng mà sao lại vui thế cười đến lệch quai hàm
    cám ơn VIMARu lâu lắm rồi k có 1 ngày vui như vậy
    cám ơn Sát thủ đẹp trai vì sự tận tình của bạn
    cám ơn sự hào hiệp của DÊ
    cám ơn anh chàng galang chôn dấu yêu thương
    cám ơn bàn tay dịu dàng của sirmit ngón tay cậu có sao k?
    1 lần nữa xin cám ơn tất cả các bạn có các bạn cuộc sống thêm nụ cười thêm tình thân ái
    Nuno gomes ơi anh là niềm khát vọng của em
  8. chondauyeuthuong

chondauyeuthuong Thành viên rất tích cực

Hôm đó cái bà ngoconuong cứ được cái lợi dụng cầm tay mình mấy lần , về tím hết cả tay nè ..
    Hôm đó xui quá , đáng ra thì định đi sớm hơn , nhưng mà tối hôm trước bị giữ xe ( cho thằng em mượn xe đi zin 3 ko giấy tờ ) , hix, thế là định ko đi nữa , nhưng vì lòng nhiệt tình với box nên đành phải cuốc xe ôm đến .... vì tấm lòng nhiệt tình đó đề nghị bà con vote cho 5 * .. hi hi ..
    Tớ thấy anh em trong box này uống bia khá kém , làm tớ ngại ko dám thể hiện ... hi , anh em cố lên nhé , cái khoản này mà yếu là ko xứng đáng làm boy ĐHHH đâu ///
    Tình là giọt đắng hay tiếng mưa rơi nghe tí tách buồn
  9. Iron_maiden

Iron_maiden Thành viên rất tích cực

Tổng chi tiêu trong ngày 26/1
    -Tổng thu vào:320.000đ
    -Chi ra:440.000đ_Gồm các khoản sau:
    +Bún: 35.000đ
    +Thịt: 100.000đ
    +Bia và nước ngọt: 70.000đ
    +Đậu: 23.000đ
    +Rau: 25.000đ
    +Lạc,gia vị,dầu ăn: 15.000đ
    +Dưa hấu: 55.000đ
    +Củ đậu: 7.000đ
    +Hoa tặng 7X: 10.000đ
    +Quà cho HPC: 100.000đ
    ===>Tổng: 440.000đ
    Vậy là quỹ bị âm nặng bà con ạ........cám ơn anh vuathuoclao đã bù chi tiêu cho box.Cám ơn anh nhiều!

10. saly

saly Thành viên quen thuộc

hihi quả là một liên hoan thành công ( bõ công mình xuống hp) các bác nam trong box galang thật , còn các em nữ trong box thì em nào cũng xinh dã man nhỉ?
    dù sao cũng chúc mừng box mình và mọi người đã tham gia rất nhiệt tình (cụ thể là được các anh chị bên 7x khen nhìu lám.......sang mà đọc các bài anh chị ấy tường thuật..đảm bảo nổ mũi..hehe)
    lúc 7h 30 bác ngố lai đến chỗ hẹn thấy toàn boy chả thấy em nữ nào làm tui sao mà lo thế chỉ sợ ngố nó lừa mình lát sau có một em đeo kính cận trông rất pretty đến giới thiệu bảo là iron (trông em ý trẻ hơn trong ảnh chụp nhiều) lát sau lại có cả mấy chị em nữ cũng nhiều girl fết nhỉ( các bác box nhà ta rất giỏi khoản lôi kéo các em ở box khác)
    ấn tượng chú nông dân nhất , trong ảnh trông béo hơn ngoài( và đẹp trai hơn nữa) và cũng rất khoái cái khoản trêu chị em)
    còn bác vua thuốc lào thì đẹp trai nhở
    mỗi tọi khi lên xe về nhà .vì kiêm luôn khoản bõ tỏi nên em ngồi
    cạnh trên xe cứ bịt mũi suốt dọc đường (xấu hổ thế)
    to: vua thuốc lào: em sẽ đề nghị mod set chi bác: boy đẹp trai là galang nhất box vimaru
    to : nông dân :cho chị nick trong yahoo chị muốn hỏi chú một chuyện quan trọng
    to: iron chắc em fải được nhận huy chương vì sự nghiệp nội trợ cho box nhỉ
    ?
    nói chung là chúc box hh sẽ fát triển hơn nữa
    To live is to Die