1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Liên kết để cùng hoạt động xã hội (đặc biệt trên đối tượng trẻ em khó khăn) !

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi nguyenminh720, 15/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tues

tues Thành viên quen thuộc

lai sap co van de roi day, he he, dung chap nat nua duoc ko cac bac?
    xin cac bac cho ke hoach ngay gio cu the voi, em xin fep duoc tham gia!
    ...we're gonna run, nothing can stop us... even the night that falls all around us...
  2. Choco2cat

Choco2cat Thành viên mới

Dạ thưa 1 giáo viên yêu nghề là 1 giáo viên ko ngại ngần giảng lại bài cho học sinh dù vấn đề đã mười mươi ra đấy ạ,vậy thôi!!!
    Mà,sao ko thấy bên TNT alo gì vậy nhỉ,ko làm được việc này thì còn nhiều việc khác mà ạ...
    Meo...when we can get together I feel paradise...Meo
    ChâuPhi
    Được Choco2cat sửa chữa / chuyển vào 20:42 ngày 29/06/2003
  3. Robinsonsvn

Robinsonsvn Thành viên quen thuộc

Không biết các bác Tình Nguyện Trẻ có ý định tổ chức trung thu thế nào mà chẳng thấy post lên cho mọi người xem nhể. Các bác cho em cái link được không, em lò dò mãi mà chả ra
  4. TruongLaoCaiBang

TruongLaoCaiBang Thành viên rất tích cực

Bên TNT chưa có kế hoạch chính thức về trung thu. nếu thích thì vào đây mà xem http://tnt.vasc.com.vn
  5. robinsonsvn81

robinsonsvn81 Thành viên rất tích cực

Chỉ nghe nói là TNT làm mạnh lém nên vào nhưng mà chẳng thấy thông tin gì cả.
  6. nguyenminh720

nguyenminh720 Thành viên mới

Như những lần trước đây ,cả CLB bắt tay đoàn kết để chương trình chạy thông suốt.
    Chi ,người tất bật nhất ,chạy đi chạy lại để thuê bàn ghế ,nước ,trống .....
    Nhóm Chính Sách dựng phông màn ,những chiếc đèn kéo quân và đèn ông sao lớn nhất là tác phẩm của họ.(he quân Chính Sách tranh thủ làm được vài chầu tá lả )
    Ai là người được việc nhất?Theo tôi ,đó là Chiến ,Trong việc chuẩn bị ,cậu ta đổ mồ hôi phải tính bằng lít,nào tập múa lân,nào dậy sớm ra chợ Long Biên từ 4h sáng hôm trước để chở hoa quả,nào dựng khung cho việc treo phông ....
    Việc bày cỗ bắt đầu từ 2 h chiều ,các bạn gái Tình Nguyện Trẻ khéo léo cắt tủa hoa quả thành một mâm ngũ quả tuyệt đẹp .Các chàng trai cứ xuýt xoa và nhân cơ hội này để "ninh nặng nịnh".
    Tiếng trống thùng thình vang lên từ 5 h chiều ,đội máu lân đang dượt lại cho dẻo tay và khớp với nhịp trống .Lực và Vân ôn lại những nhịp chính .Chiến ,Minh ,Huy hội ý về sân bãi và động tác .
    Thanh Hải nhỏ nhắn với cái ba lô to uỳnh đằng sau lưng ,hết vô chỗ làm cỗ lại ra cổng gọi điện thoại ....
    Trước đó một cơn mưa rào làm cho không khí dịu hẳn !Trời thương !
    Đèn đã được treo lên ,ánh sáng âm thanh xong ,bàn ghế ổn thỏa ,đội lân vào vị trí ,MC sẵn sàng ,trẻ em và các tình nguyện viên tấp nập .
    Chương trình nhịp đập màu thu III bắt đầu !!!
    Mở màn là những bài hát của các em chào Trung Thu.Vũ Quốc Trung chủ tịch CLB lên phát biểu ngắn gọn .Hai MC Thái Hằng và Quang Anh tung hứng tạo ra không khí vui tươi ,ngộ nghĩnh.Trò chơi "Muỗi đốt " khởi động ,làm nóng bầu không khí
    Và Lễ Thắp Đèn !300 ngọn nến được châm ,làm sáng những chiếc đèn ông sao,đèn kéo quân ,đèn hoa sen ,ánh sáng lung linh làm cho mọi người xích lại gần nhau thêm .
    Tùng Tùng Tùng ,tiếng trống rộn ràng .Kìa ! Lân đã vào! Chú lân nhảy múa theo tiéng trống và hào hứng cùng tiếng hò reo của các em nhỏ .Này nhé ,lân chào ,lân vờn cầu ,múa gậy phục lân ...ông địa chạy lăng xăng trêu chọc các em .Và chú lân cuói cùng đã ngoan ngoãn quy phục để ánh trăng vàng rực rỡ .
    Các em nhỏ hát thật hay!
    Ba ngọn nến -Nổi trống lên -Chim én mùa xuân -là những bài hát do cá em nhỏ tại Đồng Dầu ,nhà trẻ Hữu Nghị hát chung vui cùng các bạn và anh chị."Chị Minh Vượng" -xin phép được gọi như thế- thật hài hước và tài tình làm cho các em cười như nắc nẻ và cả sân trường Nguyễn Đình Chiểu đầy những cánh tay dơ lên hoan hô .
    Độc đáo và ấn tượng là tiết mục đồng diễn võ thuật do cá ******** Nguyện TRẻ Nhóm Chính Sách biểu diễn .Các động tác mạnh mẽ dứt khoát thu hút ánh mắt của các em nhỏ .Các em khiếm thị ,lắng nghe tiếng hô và tiếng vỗ tay để cảm nhận hình dungTôi đứng đằng sau hai em ,thấy một em đếm tiếng ngói vỡ .một em thuật lại cho bạn.
    Phá cỗ nào !Phá cỗ nào !bánh kẹo ,hoa quả đem ra chúng ta cùng phá cỗ trông trăng ,bạn Hải Vân hát vang" bắc thang mây đón chú Cuội".
    Những món quà nhỏ được chia cho các em
    Để ổn định .Diệu Trang đứng lên cầm mic hướng dẫn các bạn TNT .những thùng quà hết veo,mong rằng tất cả các em đều có quà !
    Một mùa thu ,mùa trăng nữa !
  7. Ziangcoi

Ziangcoi Thành viên mới

Tại sao lại phải cãi nhau thế nhỉ?
    Tất cả các dòng sông đều chảy!!!
  8. Quang2105

Quang2105 Thành viên quen thuộc

Oải, đúng dzậy, tại sao phải cãi vã nhau như vậy như vậy nhỉ???(bốc đồng chút thôi). Mong gặp được các bạn bên TNT trẻ để có thể share experienece hoạt động công xã hội, xoá bỏ những "lỗ hổng" mà trước đây cả TNT và TN chưa thực hiện được!
    Please contact:
    DKGiang 0912513579
    Leyen 0913283579
    Quang2105 0912015575
    We are look forward hearing from you!
    Thân!
    ...lòng anh chỉ muốn xiết em thôi, nhưng mà không có dây, vào một đêm sóng nước lao xao, em dìm anh xuống...ao!
  9. leyen

leyen Thành viên quen thuộc

Nhân dân đừng chat chit ở đây nhé, thân
    Cuộc sống tươi đẹp hơn bạn tưởng!
  10. TruongLaoCaiBang

TruongLaoCaiBang Thành viên rất tích cực

Noel này Tháng 5 có kế hoạch gì chưa vậy. Cả TNT nữa post lên để cùng trao đổi nào.