1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Liệu chăng nên có cái nhìn mới về chữ "trinh" của người con gái VN

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi DucRoman, 28/11/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lanata

lanata Thành viên mới

Hic, tranh thủ lúc dỗi dãi ngồi trả lời mấy bạn bên " Tớ có một đề nghị..." nhưng vừa gửi đi thì mới biết topic đã bị khóa, chắc tại nội dung không thiết thực. Tôi cũng nghĩ vậy nhưng đã trả lời xong rôi bỏ đi thì phí nên copy sang đây nhờ các bác một chút vậy, vì nó cũng liên quan tới chủ đề về trinh tiết.
    Cảm ơn bạn Cá Kiếm đã quan tâm trả lời.
    Có một vấn đè nhỏ bạn xem lại giúp. Tôi chưa từng và chưa hề ủng hộ lối sống tự do buông thả, càng không xem TD như một thứ giải trí, có chăng chỉ là do sự nhận thức vấn đề một cách lệch lạc của bạn mà suy luận ra như vậy.
    Quan điểm của tôi rất rõ ràng, không tán thành việc lấy cái màng để làm tiêu chuẩn chọn lựa, đánh giá, hay phán xử một người phụ nữ.
    Những ví dụ của bạn rất vui nhưng phiến diện, thiếu kiến thức tổng quát và chưa được phù hợp lắm đồng thời nó cho thấy chính bạn là mới là người đem những nét VH của các dân tộc khác nhau ra để so sánh. Nói là người phương tây nói chung không ăn nội tạng động vật là nhầm lẫn cơ bản, phần lớn các siêu thị ở Châu Âu, Mỹ, Canada đều có bán tim gan thận lợn bò vv. Nhiều thứ đắt chả kém thịt lạc loại ngon. Pháp có món dồi lợn khá nổi tiếng, TBN có món dái bò tót cũng rất đắt tiền vv. Nói vui với bạn chứ tôi thấy nếu ở ta có mắm tôm, nước mắm vv, thì ở Tây có nhiều loại pho mát cũng không kém mùi vị, cũng mốc meo, chảy nước cũng chẳng kém phần. Nếu hiểu nhiều hơn về ẩm thực các nuớc thì tôi nghĩ là chẳng ai lại đem nó ra so sánh với nhau làm gì.
    Còn rất nhiều thứ như khoa học, xã hội, tôn giáo hiểu như thế nào về việc phá thai hay việc nguồn gốc vì sao người hồi giáo không ăn thịt lợn nếu đem ra thảo luận sẽ hết cả nhiều ngày, tôi xin để dịp khác.
    Hiện tượng ngoại tình mà bạn nhắc tới co liên quan gì tới **********, nếu nó phổ biến thì là một điều đáng buồn, nhưng tôi chưa từng và chưa có thời gian để nghĩ rằng đó là lỗi của mình vì đơn giản tôi không có khả năng làm cho người khác ngoại tình hay không ngoại tình. Tôi đồng ý với bạn là cuộc sống còn nhiều việc đáng phải làm hơn nhiều. Điều mà tôi và rất nhiều người khác trong xã hội này quan tâm và cảm thấy mình cần có nghĩa vụ và trách nhiệm trước hết là làm sao để giảm bớt đi những bất bình đẳng xã hội, giảm bớt sự nghèo đói, dân trí thấp, tệ nạn phạm pháp vv.
    Vài lời gửi bạn, có gì không phải bạn cũng bỏ quá cho nhé, chúc bạn vui và mong có dịp nào đó có thời gian được trao đổi với bạn .
    Bạn Nhagiaucungkhoc, bạn tìm đọc lại những gì tôi đã viết gửi bạn. Nếu đọc lại rồi mà vẫn chưa hiểu thì coi như tôi thông cảm trình độ nhận thức còn hạn chế của bạn hoặc đẫng trí hay do đọc lướt nên không hiểu. Tôi copy lại cho bạn đoạn này mà tôi đã trả lời bạn ở đây nhé http://www1.ttvnol.com/forum/Gioitinh/848313/trang-6.ttvn
    "Người xứng đáng là người mà bạn thương yêu kính nể, là người yêu thương bạn thật sự, đem lại niềm vui hạnh phúc cho bạn chứ không phải là người cả đời hẹp hòi ích kỉ đánh giá bạn, đòi hỏi bạn phải thế này thế kia."
    Không phải lúc nào tôi cũng có thể tham gia chát chít pót bài đều đặn vì trong cuộc sống còn nhiều việc, công việc, học tập, bạn bè, GĐ vv không thể ích kỉ bỏ mặc mọi thứ để lên mạng tán dóc chứ không đến nỗi phải "bỏ chạy" như cách nghĩ, cách suy luận nhỏ nhen của bạn. Không ngờ chi mấy ngày qua vắng mặt vẫn được bạn luôn nhớ tới và nhắc đi nhắc lại. Cảm ơn bạn, hy vọng những ngày tới khi tôi không có thời gian lên mạng vẫn có người luôn nhắc đến va nhớ tới tôi.
  2. boy_da_gia_con_xau

boy_da_gia_con_xau Thành viên rất tích cực

Không thể tin được. Có topic hay thế này mà bây giờ mìn mới được đọc. Xem ra có nhiều ý tưởng, nhiều tranh cãi, nhưng rốt cục chả ai chịu ai cả. Mà có nhiều ý tưởng đụng nhau chan chát. Không biết anh boy_ngay_tho bi giờ đi đâu rồi. Sao mọi dữ liệu về người này không còn gì nữa nhỉ ? Có ai biết về cái này không ?
    Cho một ví dụ:
    Mẹ cu Tí dọn thức ăn ra bàn. Lúc ấy cũng đầu giờ chiều rồi. Cu Tí sau một hồi đi chơi mệt nhoài lên đã rất đói. Nhưng mẹ lại dặn: con không được ăn ngay bây giờ. Phải để bao giờ đến giờ ăn, khi cả nhà tụ tập đông đủ thì mới được ăn. Khi đó ăn sẽ có cảm giác ngon hơn vì đói hơn. Nhưng cu Tí thì đói lắm, nó nghĩ: đói thì phải ăn chứ ? cái này là bản năng của con người rồi ? Sao khi đói lại cấm ăn, thật là vô lý ? Thế là để tránh cơn đói xảy ra, nó lấy kẹo, bánh ra ăn (oral ***....). Mẹ cu Tí nhìn thấy đùng đùng nổi giận: không được, con làm thế này còn tồi tệ hơn cả ăn cơm trước kẻng. Không được như thế nhé. Chẳng thà con cứ ăn trước đi rồi thú nhận với mẹ còn hơn.... ....
    Bạn nào viết tiếp câu truyện này đi... và theo bạn thì trong câu truyện này bạn ủng hộ ai nào ? giơ tay phát biểu cái ?
  3. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Thế hoá ra với 1 số người thì oral *** ko gọi là ăn cơm trước kẻng àh (ăn cơm trước kẻng là qh trước khi cưới phải ko ạ?). Bùn cười ghê
    Tự nhiên thấy bác hỏi thăm bé bầu của Gà con, bé bầu bị xoá nick rùi, cũng thấy ít online YM, chắc là bận rộn với cuộc sống và tình iu đó mà

Được Ga`_CoN sửa chữa / chuyển vào 22:16 ngày 04/10/2006
  4. lt07

lt07 Thành viên mới

Oh ko nghĩ là gặp Gà Con ở đây, hồi xưa suốt ngày thấy vào Box IIR mà, hay giờ ra trường rồi nên ko vào nữa, tớ năm nay năm cuối IIR nè. Hix, mang tiếng học trường nhiều gái, mà kinh nghiệm chả có mấy
  5. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Gà mà, lang thang khắp nơi bạn ạ Mà bạn nói kinh nghiệm chả có mấy là kinh nghiệm gì thế? Trường nhiều gái xinh đâu có nghĩa là chọn được người yêu ngay đâu Cứ từ từ thui, khi nào gặp được người nào hợp với mình thì mới yêu đương được chớ nhểy
  6. hhungbk

hhungbk Thành viên mới

Mình có quan điểm thế này các bạn ạ,
    Nhiều bạn ở đây có quan điểm không được đúng lắm khi so sánh, các bạn so sánh 1 cô gái mất + xinh, tốt với 1 cô gái còn + không tốt, điều này hoàn toàn khập khiễng. Các bạn thử hình dung cô gái của mình toàn diện và có trinh sẽ hay hơn không, và nếu còn thì tương lai sẽ tốt đẹp hơn nếu không còn về cả hai bên.
    Còn nếu mất rồi thì đúng là phải suy nghĩ thật, một cô gái mất rồi không nói là cô ấy xấu, tức cô ấy đã quá yêu người trước, đã quan hệ rồi, và có nhiều thứ sâu sắc rồi. Và nếu như vậy khi cô ấy đến với bạn sẽ có xác suất an toàn thấp hơn so với 1 cô chưa bao giờ, quan điểm hơi toán học các bạn nhỉ.
    Và cũng vì vậy mà các cô mất rồi sẽ kinh nghiệm hơn, chiều chuộng hơn những cô chưa, cái gì cũng có giá của nó đúng không.
    Mình không nói cái gì là tốt nhất, cái đó tùy thuộc vào mỗi người cảm nhận, nhưng khuyên các bạn gái nên giữ vì như vậy xác suất có hạnh phúc sau này lớn hơn.
  7. Soi_vn98

Soi_vn98 Thành viên mới

Zữ thế léo nào đc. Lúc yêu thằng nào chả đêm nằm vắt tay lên trán nghĩ cách đâm được con kia. Đời có vay có giả cả.
    Bi h vớ được em ngon ngon mà còn zin thì chả khác éo nào trúng sổ xố. Quỳ ngay xuống lạy trời 3 phát
  8. espresso78

espresso78 Thành viên mới

Nói thế này mới chuẩn này
  9. rapingmoney

rapingmoney Thành viên mới

Từ trước tới h kết nhất bài bác này
  10. vanblueduncan

vanblueduncan Thành viên mới

em chỉ mong XH VN bây h đa phần có tư tưởng thoáng như 1 số bác trên này, ko thì thiệt cho chị em lắm
    Thật bất bình khi có những thằng lôi ng yêu mình ra phang rồi phát hiện ng yêu ko còn trinh thì lại quay ra hục hoặc, ko chấp nhận vì ng yêu mình ko còn trong trắng nữa. Chuối cả nải! Tư tưởng muốn phang ng yêu như thế mà còn đòi ng yêu còn zin
    Cái ********** nó ko hẳn là yếu tố quyết định hạnh phúc của mình. Tất nhiên còn thì càng tốt, nhg ko còn thì cũng ko sao, quan trọng là cách sống và cư xử của mình. Thời đại bây h chắc chả có mấy bà mẹ chồng đặt khăn trắng vào giường cưới của con đêm tân hôn đâu nhỉ?
    Các bác thử lựa chọn 1 ng con gái còn trinh nhg ko tốt, ko hợp với mình và 1 ng mất trinh nhg tốt, hòa hợp với mình . Em mong đa phần các bác sẽ chọn cô thứ 2
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa