1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Liệu chăng nên có cái nhìn mới về chữ "trinh" của người con gái VN

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi DucRoman, 28/11/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Trộm nghĩ box GDGT chỉ nên tranh luận và giải đáp những thắc mắc về những vấn đề về THỂ CHẤT, cụ thể thôi chứ. Cái chủ đề topic này lại kêu gọi tranh luận về một vấn đề xã hội mang tính quan điểm... Sang box Thảo luận là hợp nhất ...
  2. tratida

tratida Thành viên mới

3a. Lại có cái thứ lý luận rằng, các anh ic ic với bao nhiêu cô rồi, lại còn đòi hỏi chúng tôi không được ic. Phụ nữ chúng tôi có nhu cầu đâu kém các anh! Ối nghe kinh thế! Phán như đúng rồi! OK, member chúng ta, dù là nam hay nữ cũng đâu cảm nhận được nhu cầu của người khác giới phải không? Huống chi ngay giữa những người nam, hoặc giữa những người nữ với nhau, nhu cầu cũng khác nhau.
    3b. Thế nhưng chúng ta có thể so sánh bằng cách thử trả lời những câu hỏi sau (bạn nào rảnh rảnh làm cái vote là có ngay số liệu tham khảo)
    - Hằng ngày, là nam giới, bạn nghĩ về việc xxx với một cô nào đó, mất trung bình bao nhiêu thời gian? So sánh tỷ lệ đó với: Hằng ngày, là nữ giới, bạn nghĩ về việc xxx với một anh nào đó, mất bao nhiêu thời gian? Võ đoán nhé, 30 phút so với 15 phút. Gấp đôi.
    - Đi ra đường, là nam giới, thấy một cô gái đẹp, bạn có muốn ôm cô ta hôn một phát không? Hay còn muốn làm gì thêm, nếu pháp luật ...cho phép? Lấy tỷ lệ câu trả lời CÓ để so sánh tỷ lệ đó với: Đi ra đường, là nữ giới, thấy một anh bô trai, bạn có muốn ôm anh ta hôn một phát không? Hay phải cỡ Đan Trường, Bình Minh, Bi Rain, Châu Kiệt Luân thì bạn nữ mới chịu thích hôn? (kỳ thực với 1 số bạn nữ tôi biết, ngay cả câu hỏi sau cũng đã là xúc phạm họ rồi). Võ đoán nhé: 10 so với 1. Gấp 10.
    - Tỷ lệ đàn ông đi karaoke tươi mát, các dịch vụ massage, *******... so với tỷ lệ phụ nữ đi tìm trai? Võ đoán nhé: 100 so với 1.
    - Tỷ lệ số phụ nữ bị xâm hại ********, bị quấy rối so với số nạn nhân nam tương ứng? Võ đoán nhé: 1000 so với 1.
    Thế tạm đủ trả lời cho tỷ lệ về nhu cầu giữa 2 phái chưa nhỉ!
  3. fanX

fanX Thành viên rất tích cực

Tớ hoàn toàn đồng ý với bạn này. Tớ ủng hộ bạn ... sang bên box thảo luận còn đâu cứ để mọi người ở đây ... thảo luận tiếp.
  4. 050580

050580 Thành viên mới

trước kia chữ trinh đáng giá ngàn vàng
    bây giờ thấy bọn chúng mua chỉ vài triệu rõ là chán
    nghe đâu có dịch vụ mông má vá khâu gì như mới có 5 hay 6 triệu ở các phòng khám tư nhân. Nếu cứ thế này thì khâu vào lại bán, bán xong lại khâu có khi ăn ra
  5. ticuchuoi

ticuchuoi Thành viên mới

Nghe đến chủ đề này là sôi con mạ nó máu dồi ... Thằng đàn ông éo nào cug muôn phải còn Trinh ... Nhưng gặp gái có bao jờ tha cho nó éo đâu ... Đúng là 1 lũ đạo đức giả éo ra cái j ... Nhổ vào mặt bọn đàn ông VN ...
  6. midori235

midori235 Thành viên mới

Nhắn gửi mấy bác nam cứ ra rả "cao thượng" với cả"vị tha", "chấp nhận"... j j í, em trộm nghĩ các bác lấy phải vợ ko còn chắc dằn vặt lắm đấy, vì thật sự nếu các bác đã đả thông tư tưởng, đã open-minded về cái vđề này rồi, thì sẽ chắc hề xuất hiện cái tư tưởng bề trên tha thứ cho bề dưới thế đâu =)) Dùng đến từ "tha thứ", tức là đã xác định giá trị của cô gái ''đã qua lần đầu'' thấp hơn các bác rồi, thì về sau chả chóng thì chầy cũng lại dằn vặt nhau, gầm ghè nhau, rồi cơm ko lành canh ko ngọt lại đem ra chì chiết nhau, rằng thì là tôi đã bỏ qua cái qk của cô, thế mà h cô thế nọ thế chai. Hờ hờ. Có mỗi bác j mặc áo sọc í đeo kính râm (xin lỗi bác em ko nhớ nick), nghe còn thấy thoải mái thật thật thôi ạ
    Mà bạn gì so sánh việc lấy vợ ko còn trinh như là tuyển dụng ng có tiền án thụt két, thì ôi thôi, cũng xin phép tặng bạn 1 cái ^:)^ Tất nhiên quan điểm của mỗi người khác nhau, nhưng mình thấy bạn hay lấy triết với logic ra để dẫn chứng nên phải ý kiến tí. Quả là 1 sự so sánh! Đến khóc thét :((
    Thực ra đôi khi mình cũng không hiểu mọi người nghĩ thế nào về từ "buông thả" nữa. Theo ý hiểu của cá nhân mình, nói "lối sống buông thả" tức là sống không quan tâm đến giá trị tồn tại của mình, hành động không ý thức, không kế hoạch, không định hướng, chỉ nhằm thoả mãn nhu cầu bản năng, bất chấp hậu quả...Một cô gái quan hệ vì tình yêu, vì cảm xúc, hoàn toàn ý thức được ý nghĩa của việc đó, thì liệu có gọi là buông thả đc không?
    Nói chung, chỉ dựa vào cái màng chả giải quyết vấn đề gì. Bác trai nào chỉ căn cứ vào đó mà băn khoăn về giá trị con người của ng mình yêu thì chán, chán lắm lắm!
  7. fym

fym Thành viên rất tích cực

Chúng ta dừng ở đây thôi nhỉ. Nhiều bác lan man rồi.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa