1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Liệu có tái bản Ninja loạn thị không nhỉ?

Chủ đề trong 'Truyện tranh (ACC)' bởi caubeamdau, 30/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. angeloflife

angeloflife Thành viên rất tích cực

Hì, chả có khác gì lắm đâu. Vẫn như nguyên , đọc rồi cũng cười chẳng khác gì cái ngày xưa mình đọc cả. Tuy nhân vật vẽ không được đẹp lắm nhưng đọc Ninja thì đúng là giải trí có giá trị. Tui có anh bạn hơi béo , khuôn mặt bầu bầu dễ thương lắm, thế là tui đặt cho anh ta cái biệt danh Shinbe ngố.
    Hôm qua quyết định sẽ mua bộ truyện này đi mua thì lại chẳng còn, tức quá đi. Mà giá thuê truyện về nhà ở chỗ tui hơi đắt, 1000 lận, thế nên một tuần muốn đọc truyện thoải mái kể cũng khó.
    Tui thích nhất là thầy Doi, thầy ấy đẹp trai và dí dỏm phết. Còn 3 anh chàng nhân vật chính thì chả nói làm gì, dễ thương quá đi mất.
  2. redmonster07

redmonster07 Thành viên mới

Truyện tái bản mà vẫn ăn khách thế,tui đi thuê mà cúng không còn đây nè.
  3. mattroiphale

mattroiphale Thành viên mới

Tức quá đi mất, Ninja loạn thị lại dropped rồi mà không một lời thông báo. Sao mà tôi ghét kiểu làm ăn này của các nhà xuất bản thế! Đã thế 7 viên ngọc rồng lại ra 1 tuần 3 phát nữa chứ, định hại lũ trẻ con ăn cắp tiền ba mẹ để mua hay sao (chứ ba mẹ nào cho con những 15,000/tuần để mua truyện tranh mà đấy mới chỉ là một đầu truyện thôi đấy)
  4. HYD

HYD Thành viên mới

Hờ hờ, nguyên nhân theo tui thì khá là rõ roài. Dạo này mọi người có chịu khó xem thời sự hay đọc báo chí gì ko vậy? Đang nói về Công ước Berne _ Luật bản quyền về các tác phẩm văn học nước ngoài (1 cái đạo luật chít tịt với lũ fan truyện tranh chúng mình, hhee) sẽ có hiệu lực từ ngày 26/10 sắp tới. Mà Ninja loạn thị và 7 viên ngọc rồng, theo tui thì làm gì đã mua băn quyền chứ, nếu có thì đằng sau truyện phải là: NXB Kim Đồng xuất bản theo hợp đồng chuyển nhượng bản quyền của NXB...gì đó y như sau Doraemon ấy, chứ đâu phải mấy cái lịch phát hành truyện như bi h, chứng tỏ đúng là ko có băn quyền rồi. Mà tình hình là 2 truyện cùng bán chạy nhưng có lẽ theo NXB "so sánh tương quan lực lượng" thì khốn khổ thay Dragon ball lại đắt hàng hơn Ninja loạn thị, thế đấy. => Ninja bị cắt cái rụp ko thương tiếc và thay vào đó là 3 quyển Dragonball/tuần => kinh hoàng. (để kịp phát hành trước 26/10)
    Hôm trước vừa ra Nhà sách KĐ, tí nữa buột miệng hỏi cô bán hàng: "Phát hành 3 quyển DB/tuần để kịp trước thời hạn của luật bản quyền phải ko ạ?" Hehhee, may mà tốp lại kịp. Bà con ơi, tình hình là chúng ta phải bái bai Ninja mất thôi. Sao cái luật kia ko đợi đến năm sau hẵng ra chứ, để người ta đọc nốt Ninja đã nào. Huhuhu, Kaze Hikaru của tui chắc cũng chịu chung số phận rồi. Lợi cho tác giả mà thiệt cho người đọc quá.
  5. HYD

HYD Thành viên mới

Khủng khiếp! Tình hình là Dragon ball đã tăng lên 4 quyển/tuần, eo ơi, nhưng mà pà kon ui, sao Songoku tái bản lại chỉ có 58 tập vậy? Rõ ràng bản cũ là 68 hay 69 cơ mừ, cắt bớt gì mà cắt nhiều đến vậy nhỉ? Ko biết có kịp đánh Mabu ko? Còn có hơn chục tập nữa thôi.
    Lạ ghê! Ninja loạn thị chả lẽ lại mua bản quyền rồi à? Phát hành ngay sau Songoku nè. Mà kỳ quái làm sao, đang dừng ở tập 8, bi h phát tiếp lại là tập 11? Hay là lịch phát hành in sai?
  6. ninjarloanthi

ninjarloanthi Thành viên mới

7. konan767

konan767 Thành viên mới

Từ trước đến giờ chúng ta toàn bị xem hàng lậu thôi. Kể cả Đôrêmon và Conan, ngày xưa... chúng nó cũng có bản quyền quái đâu, gần đây mới có thui. Mà có thế cũng chẳng tôn trọng độc giá tý nào hết, truyện vẫn tẩy xoá loạn xới, tên nhân vật bị đổi lung tung, chưa kể có nhiều đoạn dịch láo để "trẻ em đọc"...
  8. MA_macon

MA_macon Thành viên mới

Ặc ặc...
    điều nè thì em mới biết thui...Thế thì NXB Đồng Nai rùi mí cái nhà xuất bả linh tinh gì đó làm thế nào nhỉ???
  9. kehuydietthegioi

kehuydietthegioi Thành viên rất tích cực

Không thấy là lần này truyện dày hơn hồi xưa à ?
    Truyện dày đương nhiên là số tập phải giảm đi rồi
    Pochim ,hồi xưa Conan thì không bít ,chứ Đôremon là bản quyền đàng hoàng ,không ăn đậm được cú mèo máy thì chắc Kim Đồng sập tiệm rồi
    Đứa nào bảo dịch láo thì đi mà làm về dịch thuật đi cho biết làm như có mấy bố là biết dịch vậy đó Dek bít cái gì mà cũng bô bô cái miệng
    Đứa nào chê bai không có bản quyền thì khùng cũng vừa phải thôi , toàn lũ nhóc là nói chuyện người lớn ,không có đồ lậu thì chắc bọn mày lớn lên chả biết thế nào là truyện tranh đâu mà ở đó bốc phét
    Có biết gì sao truyện đang ra mà tạm ngưng không ??? Không lẽ họ khùng tới mức tái bản 1 bộ truyện được vài tập rồi ngưng ??? Động nảo 1 tí đi mấy bố ... Ngu quá người ta cười cha mẹ mấy bố đó
  10. konan767

konan767 Thành viên mới

Choài oai, sao bác khích bác em dữ vậy, nói sao thì nói chứ em có thù với NXB Kim Đồng từ xưa rồi, và truyện DORAemon ngày xưa chưa có bản quyền là sự thật, em nói điêu làm quáck gì. Vài năm trở lại đây mới có, mà em cũng có đọc qua nguyên bản của một số đầu truyện rồi. Nếu chúng nó ko dịch láo thì bây giờ em cũng ko bất mãn như bác. Thời gian làm con người ta thay đổi, vậy chứ bác còn nhớ em ko đó? Đứa nào ngày xưa cùng đàm đạo về đồ hoạ và manga với bác với cái tên Conan767, chẳng lẽ bác đã quên em??? hic...