1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Liệu có tình yêu online???

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi nuquainhatrang, 12/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nuquainhatrang

nuquainhatrang Thành viên mới

Liệu có tình yêu online???

Chẳng là thế này, em có quen 1 anh bạn trên mạng tình cờ qua 1 diễn đàn. Mà anh này lại cực kỳ ít tham gia diễn đàn, chẳng qua là do sếp phân công dzô đó để Marketing nên mới gặp em.
    Sau một thời gian chát chít. Anh ấy ngỏ lời yêu em. Anh kể về những chuyện tình của anh. Anh tỏ ra rất thật thà. Bạn em đã gặp và đi uống nước với anh vài lần cũng khẳng định là anh này rất yêu em. Dù rằng chúng em chưa gặp mặt lần nào. Chỉ chát, fone, mess.... Vì anh ấy và em ở xa nhau mà (SG - NT).
    Anh ấy nói chuyện rất tình cảm. Quan tâm em đủ thứ. Và em cũng có cảm tình với anh lắm. Anh hứa sau khi thu xếp xong công vịêc sẽ đến thăm em và khẳng định chuyện tình cảm của anh.
    Liệu điều này là có thật ko? Em có quá mơ mộng ko? Chuyện tình này đã kéo dài khoảng 4 tháng rồi mấy bác ạh
  2. situhocdoi

situhocdoi Thành viên rất tích cực

cứ tin là có thật đi bạn,ngày xưa các cụ yêu nhau qua mấy tờ giấy nghoệch ngoạc mấy chữ kòn đc nữa là thời nay chat chit SMS với call suốt ngày !!!(em cũng đang bị 1 em ju như vậy mà chỉ nhận làm em gái thoai ju đg rách việc )
  3. linhvt

linhvt Thành viên mới

tình yêu cần được kiểm chứng qua thời gian và sự tiếp súc thực tế. có thể người đó có quan tâm đến bạn nhưng nhiều người đó là cá tính.
    Đối diện với cái PC thì tôi có thể nói và làm mọi thứ nhưng khi đối diện với 1 người thực tế thì cảm giác sẽ khác hoàn toàn đó .
    Có thể coi biết nhau qua chat chit cũng là 1 cơ duyên nhưng mà để thế mà nói yêu nhau thì tôi ko tin .
    Bạn muốn tiến xa hơn trong quan hệ thì phải thay đổi cách tiếp xúc với người đó .
  4. seabird1811

seabird1811 Thành viên mới

Cứ tin đi bạn, nhưng tình yêu cần phải gặp nhau, đối diện với người thật thì mới biết rằng cảm xúc đó là thật. Đôi khi qua tin nhắn, qua mess người ta dễ ngộ nhận tình cảm của mình lắm. Nhưng tôi tin là vẫn sẽ có tình yêu thật trong thế giới ảo, nếu bạn và anh ấy luôn dành cho nhau những tình cảm chân thành nhất.
  5. lanhthanhthu

lanhthanhthu Thành viên mới

có, khi iu qua onl trc sau ng ta off sẽ dễ hỉu nhau hơn
  6. mike89

mike89 Thành viên mới

cứ gặp nhau đi ! yêu onl chỉ là ngộ nhận cảm giác thôi ! đảm bảo đúng 100%
  7. betit1410

betit1410 Thành viên mới

Gặp nhau rồi khắc biết
  8. hoanglan2809

hoanglan2809 Thành viên mới

các bạn quen nhau qua chát mà chưa gặp nhau thì đừng nghĩ dó là tình yêu, vì tất cả đó chỉ là ngộ nhận thôihãy gặp nhau đi khi đó các bạn sẽ biết các bạn có tình cảm với nhau thật ko nhé.

kun92 Thành viên mới

:) Không có 1 tỉ phần tỉ. Thích online thì có, còn nếu yêu ? yêu bao gồm nhiều thứ cao siêu lắm nên ko có online dc đâu. Chẳng hạn ví dụ 1 số đôi online thì nói chuyện dc, nhưng khi gặp nhau lại ko biết nói gì. Nói chung đấy mới là thích thôi, gặp nhau nó mới lên dc bước yêu
  10. thieubinh

thieubinh Thành viên rất tích cực

Hoang đường .