1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Liệu đã đến lúc phải lập gia đình? (Nhật ký của những ai đang ế và sắp ế)

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi lananhvcu2006, 01/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pik19001570

pik19001570 Thành viên mới

Hehe sao mà giống ý tớ thế cơ chứ. Hay!
  2. wawawa

wawawa Thành viên mới Đang bị khóa

Hỏi câu ngoài lề nhé ! Em nghĩ gì về chuyện 2 người chị của em??
    À thêm câu cho khỏi ngoài lề! Cho tham gia với nhé, cũng đến tuổi rồi nhưng thấy rằng chưa phải lúc nên hiện vẫn cô đơn sầu lẻ bóng !
  3. lananhvcu2006

lananhvcu2006 Thành viên mới

@babylove510,tim1conduong và tất cả những bạn trong diễn đàn này
    Ế là gì:
    - Là khi ngắm mình trong gương ta cảm thấy nếu ta là người khác giới, dù là người dễ tính nhất cũng phải lắc đầu, ...sao trong gương lại có con người nhìn...lascote thế không biết..chính ta còn chẳng yêu nổi ta nữa
    - Là khi thiên hạ thứ 7 ầm ầm mong chóng giờ làm để về nhà nạp năng lượng, để tối còn cầm tay người yêu, ta cũng mong ngóng về nhà nhưng là để lượn net, để vào room chat với những người xa lạ- hi vọng mỏng manh: Biết đâu...
    - Là khi vào 1 ngày đặc biệt,ngày chỉ dành cho phụ nữ, điện thoại ta nằm im lìm trông thật đáng buồn, ta mong nó rung lên từng chập , kể cả là cuộc gọi nhầm số..để ít ra thế giới này còn biết ta tồn tại.
    - Là khi ta buồn bã, hay vui vẻ chẳng có người mà xẻ chia..ta bần thần nhìn vào menu danh bạ: toàn đồng nghiệp với đối tác, buồn thía
    - Là vào 1 thứ 7 đẹp trời hiếm hoi được nghỉ, ta nằm dài trên giường, mắt nhìn lên trần nhà đếm mạng nhện nghĩ ra 1 việc gì để có thể làm cho qua 1 ngày đáng chán. Nghĩ ngợi chán chê, ta quyết định trùm chăn..ngủ tiếp..
    Vậy ế là khi ta lười biếng, chán chính bản thân mình, là khi ta đơn độc, là khi ta mất lòng tin vào bản thân, là khi ta ích kỷ không biết nghĩ đến những người xung quanh...
    Bạn 30 tuổi, nhưng vui vẻ và thân thiện, luôn mỉm cười, biết chăm sóc bản thân, biết tận hưởng cuộc sống thì dù chưa có người yêu, bạn cũng không bao giờ là người ế, chỉ vì duyên số của bạn còn chưa đến
    Bạn còn trẻ, nhưng đã lười biếng, thiếu đi sự tự tin ước mơ và hi vọng thì...tin mình đi...bạn còn ế dài dài...
    Vì thế 27,28 hay là 30 thì cứ hãy lạc quan bạn nhé, vì chim có đàn, đũa có đôi,bạn nhé (An ủi bản thân tý)
  4. tieu_than_tien

tieu_than_tien Thành viên mới

bài tham luận hay nhỉ, đã mạn phép post lên blog của tớ roài nhé.
    CN này tớ đi thi, hy vọng thi xong ko bị kiểu exhausted để qua tham gia với hội mình.
  5. Accounting00

Accounting00 Thành viên quen thuộc

Các bạn biết mình ế, sao không cải thiện tình hình ? Bạn gì ở trên bảo đi học, cả lớp có 50 đứa con trai, kì lạ là sao không đứa nào cưa mình. Ở cơ quan nữa, nhiều con trai lắm sao không ai cưa ?
    Bạn Lan Anh học VCU, tớ cũng học VCU đấy, ra trường làm kế toán. Chúng mình là đồng môn, đồng nghiệp rồi.
    Tớ cũng ế, nhưng là do kiêu.
  6. pik19001570

pik19001570 Thành viên mới

Khổ lắm đã bảo rồi, ế là ế thế nào, chỉ là mải chơi không thèm lấy chồng thôi. Báo có tham gia thì tham gia, cứ phát biểu linh tinh
  7. lananhvcu2006

Mấy ngày nữa, mình về quê. Thế là phải xa diễn đàn thân yêu này mất mấy ngày. Hôm nay mình sẽ post bù cho mấy hôm ý nhé. Mà các bạn ơi, nhanh nhanh thống nhất ọp ẹp đi chứ,để thành phần đi từ phố Huế ra Tràng Thi còn lạc như mình, nhanh nhanh mua bản đồ mà khoanh vùng nữa chứ. Hay hôm ọp ẹp ấy, mình vứt xe ở nhà, đi xe ôm ra đấy, lúc về biết đâu lại có cơ hội...Mà tư tưởng ********* qúa, chưa vào hội ế đã mong ra rùi...
    À, tiếp chuyện tình yêu của mình nhé. Hôm ý, cái hôm mà sét đánh trúng mình giữa ban ngày ý, là 1 ngày...mình cũng không biết là ngày như thế nào. Tối hôm trước thức chat, sáng dậy cuống cuồng chỉ sợ muộn xe đi làm..Đầu óc mình hôm ấy vừa làm vừa ngái ngủ. Mình phụ trách phần tạm ứng và thanh toán cá nhân, hôm ấy đang ngồi kiểm tra chứng từ thì có 1 giọng nói cất lên:
    Em ơi, hướng dẫn anh làm advance với..(tức là tạm ứng để đi
    công tác nước ngoài)
    Mình làu bàu: " Xin đủ chữ ký chưa? Mà sao mai đi hôm nay mới làm advance hả".
    Thú thực là giọng của mình lúc ấy không lấy gì làm dịu dàng cho lắm. Bình thường mình vẫn được các anh dưới nhà máy khen có chất giọng dịu dàng thẽ thọt (mình toàn gọi điện xuống đòi hoá đơn chữ ký mà)..Mình đang mệt mà sắp đến giờ đi ăn trưa ròài. Dù là nhân viên mẫn cán thì cũng phải chịu thua cái đói chứ...
    " Em ăn nói kiểu gì đấy, sao em vô trách nhiệm thế"
    Mình tỉnh hẳn ngủ, và ngước lên, và mình không nhìn thấy gì hết
    Đói thì ít, mà sốc-kự thì nhiều
    Anh ấy đấy, Thiên Lôi cầm búa tầm sét của mình đấy. Trời ơi, anh ý không đẹp trai đâu, không lấp lánh đâu, nhưng anh ấy còn hơn tất cả những thứ ấy cộng lại. Anh ý toát lên vẻ cá tính và phong cách, anh ý toát lên sự lạnh lùng. Tất cả kết hợp với nhau đến hoàn hảo. Thậm chí đến bộ đồng phục anh ý mặc, dù giống hết bộ mình đang mặc- nhưng bẩn và smell hơn- cũng tôn cái lạnh lùng ấy lên.
    Tin mình đi, nhiều khi con gái chết chỉ vì những cái gì nghe rất phù phiếm. Nếu bạn nào là con trai mà tán con gái, nói nhiều, show nhiều là dễ chết đấy, lúc đầu phải lạnh lùng, về sau mạnh mẽ, nói ít mà hành động nhiều, thì dù con gái có kiêu đến tầm hoa, lá hậu cũng chết...Mình là ví dụ nè....
    Mình quên đi cả tiếng chuông gọi đi ăn, mình quên đi cả cái mệt vì mất ngủ đêm hôm trước, mình quên đi cả 45 phút nghỉ ngơi hiếm có,
    sau khi mất mấy giây trấn tĩnh, mình dành cả buổi trưa hưóng dẫn anh ý làm. Mình vừa nhìn anh ý, vừa lấy hai tay ôm ngực, kẻo anh ý nghe thấy tiếng tim mình đập thì chít, chít mất.
    Anh ý về rồi, mình vẫn đờ đẫn. Và mình lờ mờ thấy có con ngựa trắng với hoàng tử bạch mã đang tiến lại gần...
    Bỗng bộp,rầm, mình mở mắt ra, rủa thầm ai đã đánh mất giấc mơ tuyệt đẹp (mình ít khi ngủ gật lắm - mình thức râts khuya và buổi trưa k ngủ bao giờ). Bà Hoa bạn mình (hắn làm bên TSCĐ- Fix asset) nhìn mình:
    "" Bà nằm mơ đến cái gì mà khoái chí thế? Được tăng lương à, mà sao suối lũ tuôn ào ào, ứot hết cả hoá đơn thế kia"
    Mình mặc kệ những lời đầy ẩn ý của mụ bạn quý hoá - Hoa banana- mình thì thào:" Có lẽ mình yêu rồi Hoa ạ"
    Mụ Hoa phun ngay cả cốc nước cam đang uống dở, may mà không vào mặt mình- chỉ vào lưng thôi và thét lên" Caaaaaaaaaaaaaai giiiiiiiiiiiiii?"
    Mụ hét to đến nỗi mình có cảm giác đèn trên trần nhà cũng đang lung lay, anh trưởng phòng thì đang bận xem tin về động đất ở HN làu bàu" Khu CN mà cũng có động đất cơ à"
    Mình nhắm mắt thì thầm: " Mình yêu rồi Hoa ạ, yêu rồi"
    Hắn xoay người mình lại thì thầm (chỉ đủ cho tầng 2 nghe thấy)
    " Thằng nào mà xấu số thế? Nói xem, ni cô cuối cùng đã động lòng xuân, cha sứ đã bắt đầu để ý đến sơ rồi cơ đấy"
    " Ừ" Mình mỉm cười " Mình quyết tâm rồi Hoa ạ, trong 3 tháng, mình phải có được anh ấy". Và 3 năm nữa, anh ấy sẽ là bố các đứa con của mình, 30 năm nữa anh ý sẽ tổ chức lễ cưới vàng vơí mình......
    Đang gay cấn nhưng em bận tý nữa em post tiếp nhá..Đoạn em cưa cẩm mới hay đó....
  8. lananhvcu2006

Ấy khoa bao nhiêu nhỉ? TỚ khoá 38. Lớp tớ có 50 nhân mạng trong đó có 3 nam thui. Mấy bác ý chuẩn bị đón cháu ngoại rùi. Còn nhà máy tỷ lệ nam trên nữ là 1/30
  9. mathuyen

mathuyen Thành viên rất tích cực

Giờ mới đọc từ đầu cái topic, cười đau ruột. Mình ko phải gọi là sắp ế mà bị gọi là đã ế . Hóng phát
  10. lananhvcu2006

Bạn cứ nắm tay đi, có ai ăn thịt đâu.....
    Tán tỉnh mãi mà tay k dám nắm có khi các nàng còn mắng cho ý chứ