1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Liệu đã đến lúc phải lập gia đình? (Nhật ký của những ai đang ế và sắp ế)

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi lananhvcu2006, 01/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lananhvcu2006

lananhvcu2006 Thành viên mới

Bạn ơi, bác già nào thế? Tên tuổi địa chỉ, nghề nghiệp quê quán, sở thick...Lại khơi dậy ..1 số thứ trong tớ rồi (gồm có cả trí tò mò đấy)
  2. lananhvcu2006

Ừm, trời thì sắp mưa, chán như con gián. Trong thời gian chờ đợi nhà tắm hết bị chiếm dụng tớ post nốt câu chuyện quán cà phê của tớ vậy...
    Như trên đã kể, tớ có 2 cô bạn khá dễ"xương" là Mai Hương - mụ này được cái hay cười- vui cũng cười, buồn cũng cười, thất tình cũng cười. Điệu cười héhéhé làm cho tớ k bao giờ dám gặp mụ ấy trong giờ ăn trưa..(không thì 1 số thứ sẽ theo điệu cười ấy ra ngoài mất). Mụ Hoa làm bên FA thì tớ đã kể rồi...Các mụ ấy được cái nhiệt tình. Mặc dù người ta vẫn thường nói :"Nhiệt tình + thiếu hiểu biết=........." Tất nhiên với sự giúp đỡ của các mụ, chuyện tình cảm của tớ đi từ chỗ không có gì thành be bét cả, nhưng mà sau chuyện này tớ đã có thêm được 2 bà bạn "quý". thi thoảng ọp ẹp rủ nhau ăn uống, kể chuyện tình iu của tớ mà cười đau bụng (còn tớ thì đau lòng) .Không có gì đau lòng bằng việc chuyện tình cảm của mình bị đem ra làm chủ đề "tám " trong những lúc ngồi tâm sự bên mấy quán ốc luộc hay chân gà nướng đâu.
    Ở trên đã có bạn nói con gái tán con trai là không hay, nhưng thật ra có phải tớ "tán" đâu. Tớ vốn to mồm, nhưng mà "thùng rỗng kêu to". Tính tớ vốn nhát cáy, nếu không dại dột mà tâm sự chuyện "iu đương" với 2 mụ bạn quý thì còn lâu nó mới be bét như vậy. E hèm, nói tớ có thick k thì là có thick, nhưng mà thật ra toàn do mấy cô bạn thân tạo điều kiện đó chứ....Kể cả chuyện cà phê cà pháo lần này cũng thế.
    Kế hoach đuợc vạch ra từ 1 tuần trước. Mụ Hoa lãnh trách nhiệm rủ ông ý đi hẹn hò. Sau đó mụ sẽ "tút" về trước với 1 lý do " củ chuối" gì đấy. Và "tất nhiên" ông ý sẽ đưa tớ về. Đường về nhà tớ thì vừa tối vừa lãng mạn. Khung cảnh được điểm xuyết thêm bằng 1 vài đôi đứng lấp ló sau mấy rặng cây. ..Nghe thế tớ đã sợ rồi, nhưng mà Hương nó an ủi" Anh ý nhát lắm, đến cầm tay em còn chưa dám đâu chị ạ" (Lại tự tin rồi)
    Vào giờ G, hôm ý là 1 ngày không nóng không lạnh, thời tiết mát mẻ...Hôm ý là 1 ngày bình thường như bao ngày khác. Tớ trang điểm nhẹ nhàng 1 chút, má hồng hồng, môi xinh xinh, mặc bộ đồ mà tớ thấy đẹp nhất..Lòng đầy hi vọng, tớ đi hẹn hò (nếu có thể gọi cuộc hẹn 3 người, 2 nhân vật chính và 1 chân gỗ là hẹn hò được)
    Lúc gặp anh ý, tớ thấy bà bạn tớ tròn xoe mắt nhìn tớ. Tớ vội soi gương, tớ vốn k hay trang điểm mà . Nhưng mụ ý khen tớ 1 câu khiến tớ yên lòng - nhưng lúc sau mới phát hiện ra là bị mụ ấy xỏ " Gớm, hôm nay xinh thế, chẳng bù cho ngày thường, trông giống hệt "gấu trúc"
    Tớ ngó sang anh ý, anh ý vẫn giữ bộ mặt lạnh băng thường ngày..Và k thèm liếc tớ lấy 1 lần,,,Bắt đầu thấy hơi hơi thất vọng
    Túm lại là cuộc nói chuyện của tớ và anh ý khá là vui vẻ, tất nhiên với sự MC của chân gỗ. " Chân gỗ" hăng say nói đến mức quên béng nhiệm vụ của mụ ta là phải rút cho êm...Và đến khi mụ ta nhớ ra thì anh ý cũng nhớ ra việc gì đó, và rút điện thoại ra gọi...cho 1 nhóm bạn bè ông ý đến ...cho nó có không khí- ông ý bảo thế
    Cũng k có gì đau lòng lắm, vì dù sao nhóm này tớ đều nhẵn mặt. Nhưng cả nhóm quên hẳn đi lý do tại sao lại có cuộc hẹn hò này...Và khi đồng hồ điểm 10 h, thì tớ phải về...(dù rất tiếc -chưa kịp làm ăn gì cả)
    Tớ mất hẳn hi vọng, đành ngậm ngùi dắt xe ra về..Và anh ý phóng xe theo tớ, vẫn nói rất lạnh lùng "để anh đưa em về"
    Tớ không thấy gì trước mắt cả, ngoài anh ý và mấy cái đèn đường. Tớ suýt nữa hét lên thất thanh vì mừng...Nhưng ai lại thế. Còn cô bạn tớ nữa chứ.
    - Tớ: Thế còn bạn em, nhà nó xa gấp mấy lần nhà em, hay anh đưa nó về ...
    - Anh ý:" Nó về cùng Lâm nhỏ rùi. Chả hiểu sao nó cứ nằng nặc bắt thằng này đưa về..Mà k sao, kệ nó. Dù sao thì phen này Lâm nhỏ cũng chít với nó rùi em ạ".
    Nhân đây kể chuyện Lâm nhỏ (ngoài lề tý nhá). Đây là đối tượng của mụ bạn tớ- k bít mụ ý làm gì mà sau mấy ngày dán Fix cùng mụ lão ý nằng nặc nộp đơn nghỉ việc. Hôm nay hẹn hò định rủ lão ý đi cùng để đưa " chân gỗ " về nhưng lão ý giả vờ đau chân không đến. Nhưng với sự tổng sỉ vả của mụ Hoa, lão ấy đành phải lò dò đến chịu trận. Khổ lão ý bốc phét thế, mà tớ mất gần chục phút gọi điện hỏi thăm an ủi tỉ tê qua điện thoại- điên thế chứ...
    Anh ý đưa tớ về nhà, và chẳng nói câu nào cả. Cứ lẳng lặng mà đưa tớ về thôi. Nhưng tớ cảm thấy rất ấm áp...Cuộc sống của tớ làm gì cũng 1 mình nhìu rùi, nên thấy rất vui. Lần đầu tiên tớ muốn con đường về nhà tớ dài thêm chút chút. Anh ý nhất định đưa tớ về đến cổng, dù đường vào nhà tớ khó tìm kinh dị
    Anh ý đưa tớ đến cổng, cơ hội ngàn năm có 1 của tớ đây rồi. Tớ thẽ thọt bằng giọng nhẹ nhàng nhất có thể: " Em muốn nói chuyên với anh"
    Và anh ấy quay xe dựng gọn xe vào tường. Ngõ rất hẹp chỉ vừa đủ cho xe của tớ và anh ấy.Anh ấy dựa lưng vào tường..Và đưa mắt nhìn tớ. Tớ chưa từng thấy đôi mắt nào đẹp như vậy...Lấp loáng ánh đèn đường mờ ảo trước ngõ nhà tớ...(Cái đèn ấy lúc sáng lúc không- thế mà hôm ý tớ và anh ý đứng đó - nó sáng và k nhấp nháy mới hay chứ)
    Tớ lấy hết can đảm, định thổ lộ..Thì lúc ấy, lũ quỷ sứ cùng xóm vừa đi chơi về, bắt gặp ngay tớ ở cổng...
    Tớ ngừng ở đây đây, phải aloxo tranh phòng tắm với mấy lão quỷ sứ ấy chứ...Lạy chúa để tối nay k mưa nha....
  3. MINIMONDO

MINIMONDO Thành viên mới

oài tò mò câu chuyện tình của bạn LA quá...híhí hy vọng tối ko mưa
  4. HanKe_VoTinh

HanKe_VoTinh Thành viên mới

đôi khi tớ tự hỏi có nhất thiết phải lập gia đình không? Có thể lấy bừa 1 người mình kô yêu kô? Như thế sẽ có hạnh phúc kô nhỉ?
  5. phuongtimHN

phuongtimHN Thành viên mới

mưa rùi...mưa bong bóng đấy...khổ thế...thương thế
  6. chally_cucu

chally_cucu Thành viên rất tích cực

Cả ngày ở nhà, tối đang định vác xe lượn lờ ngoài đường hóng gió tí thì trời lại mưa, chán...đành lại làm vài chai ở nhà chờ xem bóng đá vậy
    yêu đương là cái gì vậy...khổ quá cơ
  7. lananhvcu2006

Em vừa đi off về đây. Hội độc thân gì mà toàn người dễ xương thế...Nhưng mà có 1 bác làm cùng công ty mẹ (nhưng khác ông ngoại), và 1 bác ở ngay gần nhà mình nữa chứ. Các bác ấy đều hiền và dễ xương mà chưa có người iu vậy nhỉ???
    @timmotconduong: Thanks vì đã đưa em về, đừng có lạc đường như hoàng tử của em nhé...
    @ACLiverMilan: Bác phóng nhanh quá cơ...em mãi chẳng đuổi kịp được
    @MS Pik..: Chị hãy cố gắng lên nhé, hạnh phúc luôn ở trong tầm tay mình đấy..
  8. saurieng_25

saurieng_25 Thành viên mới

Hic hic.. Hn đi có vc nên về muộn ko kịp h đi off, thấy mọi người đi mờ thèm quá cơ
  9. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Sorry mọi người tớ bận đột xuất k đi off như đã nói. Rất tiếc. Hẹn mọi người dịp khác nhé
  10. meggi08

meggi08 Thành viên mới

chắc bạn này định nói đến bác mabun trong topic này đây
    http://www10.ttvnol.com/forum/tamsu/896586/trang-1.ttvn
    bác này viết cũng hài hước y chang bạn chủ topic ở đây