1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Liệu đã đến lúc phải lập gia đình? (Nhật ký của những ai đang ế và sắp ế)

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi lananhvcu2006, 01/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MIDNIGHTBIGSMILE

MIDNIGHTBIGSMILE Thành viên mới Đang bị khóa

Chiến sỹ gái này làm công tác PR thì hợp.
  2. lananhvcu2006

lananhvcu2006 Thành viên mới

Khiếp, bà chị ơi, mới có 8 rưỡi tối mà đã bùn ngủ rùi à....Bắt đền em làm sao được. Em còn lâu mới ngủ.
  3. pik19001570

pik19001570 Thành viên mới

Khổ lắm cơ cô ạ, bình thường cứ 11h mới lên chuồng thế mà từ hôm off đến giờ chị cô lại buồn ngủ sớm thế đấy, ko bắt đền cô thì còn bắt đền ai bây giờ? Hic
  4. huyen_hoalong

huyen_hoalong Thành viên mới

ế mấy năm rồi, , đọc topic này thấy yêu đời hơn nhiều.
  5. HanKe_VoTinh

HanKe_VoTinh Thành viên mới

Bùn bùn vào tán chuyện với hội cho vui với.
    Tớ thì chắc cũng giống bạn chủ topic. gái 26 tuổi( tính theo tuổi lấy chồng cho chuẩn, hihihi ). Không người yêu và cũng kô ai yêu tớ, có khối người sẽ hỏi tại sao, có vấn đề gì kô. Chắc là phải có tí chút vấn đề nhưng ở chỗ nào tớ chịu chết luôn.
    Nỗi khổ của tớ cũng giống với bạn luôn. Hịc ôi mẹ yêu của tớ phàn nàn suốt ngày rằng, đi chơi thì lắm, chat chit suốt ngày, điện thoại nhắn tin nhanh như chớp thế mà kô tán được thằng nào sao con?
    Rồi nào là Bây giờ việc mẹ đau đầu nhất là việc lấy chồng của con gái, con ơi con gái có thì thôi......v.v
    Tớ thì cười nhăn nhở: kô lấy chồng có được kô mẹ. Ah mà ở cơ quan con kỉ lục là 31 tuổi mới lấy chồng, con quyết tâm phá kỉ lục ấy luôn.
    Cuộc sống hiện tại với tớ khá dễ chịu, đi làm, đi học, đi chơi, đau đầu vì tiền bạc 1 chút, cũng hơi chạnh lòng 1 chút vào những ngày lễ tết ( chỉ thế thôi). Lòng cũng đôi khi rộn ràng với 1 giai nào đó rồi lại tắt ngấm.
    Họ hàng, mẹ, đồng nghiệp của mẹ cũng mối lái giới thiệu ác lắm. các chàng đến đáng yêu ở chỗ là thường tay xách nách mang theo 1 túi hoa quả nào đó, yêu thế chứ lại. Nhưng là tớ yêu mấy túi hoa quả cơ, tham ăn đến chết không chừa. Rồi các chàng lại ra đi và tớ được mang cái tiếng khó tính và kén chọn.
    Nhiều khi cũng ngẫm chán rùi hay là lấy bừa 1 anh chàng nào đó đi, thế là ta sẽ có gia đình, sẽ có người chia sẻ 1 bữa rửa bát với ta, sẽ tung tẩy đi chơi kô cần phải xin phép mẹ mỏi cả miệng.Chẹp, sao kô nhỉ? Khổ nhưng già bắt đầu già rùi, đã thế lại còn kô xinh đẹp gì( ước chi mình duyên 1 chút nhỉ) , thôi đành nằm chờ cái ác duyên nào đó chẳng may đến vậy.
  6. sepsmile

sepsmile Thành viên mới

Vào tham gia hội ế cái nào, vì cũng ế mất rùi
    Tớ giống bạn chủ topic là cũng làm khu Công nghiệp nè, nhưng mới chuyển về Hà nội roài, nhớ lại cái thời đi sớm về muộn mà thấy vừa vui vừa buồn, chiều nay bỗng nhiên nghĩ đến cái thời mình làm KCN ngồi trong văn phòng xung quanh toàn máy tính, mặc bộ đồng phục mà sao bỗng thấy buồn, nhớ và lạ lẫm ghê cơ (mặc dù mới xa có 3 tháng thôi).
    Về hà nội làm roài, thời gian có thừa, sáng 8h mới ra khỏi nhà, tối 6h đã về, nhàn quá lại bùn, thèm có người nói chuyện tâm sự quá, đang ế mừ. Chỉ muốn sau giờ làm việc là đến tâm sự buôn bán thoải mái mà ko có ai.
    Bà con cô bác có ai muốn tâm sự với tui không,
    Tiếc là tui tham gia hội ế nì muộn quá, mới đầu tháng 6 hội ế ọp ẹp mà bi giờ đã thấy vãn vãn rùi các bác nhẩy.
  7. sepsmile

sepsmile Thành viên mới

THích mấy cái câu chuyện của bạn chủ topic ghê cơ, bạn ơi hẹn hò đến đâu roài, post tiếp cho anh em đọc cái, cho nó vui đi.
  8. ANHmuonoieuEM

ANHmuonoieuEM Thành viên quen thuộc

Up, mong được đón xem phần tiếp theo!
    Câu chuyện của chị lananhvcu2006 hấp dẫn ly kì quá, làm em sốt ruột cho mình, ko biết kiếm đâu ra câu chuyện tình cho mình nữa!
  9. lananhvcu2006

lananhvcu2006 Thành viên mới

Thật ra hôm ý trời mưa..nên ọp ẹp cũng k đông lắm
    Ngày xưa bác cũng làm ở KCN à? CHỗ nào ý nhỉ?
  10. pik19001570

pik19001570 Thành viên mới

To lananhvcu: Bố khỉ, hôm nay định vào Yahoo chat với em chút mà cái YM của chị nó chêt đơ mới ghét. Down lại cho bõ ghét.
    to sepsmile: có số dt của tớ trên này đấy, bác thích thì mình tự ọp ẹp với nhau, đang chán vì hếtgiờ đã phải về nhà ngay đây bác ạ,
    A lan anh ui cả bác sepsmile nữa hôm nào chị em mình đi ăn chân gà nướng đi. Chẹp, thèm thế ko biết.