1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Liệu đã đến lúc phải lập gia đình? (Nhật ký của những ai đang ế và sắp ế)

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi lananhvcu2006, 01/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cogaidentuhomqua25

cogaidentuhomqua25 Thành viên rất tích cực

Ế rồi, huhu
  2. BayXau

BayXau Thành viên mới

Hơ hơ, thế ế thật à ......
  3. ANHmuonoieuEM

ANHmuonoieuEM Thành viên quen thuộc

Trên con đường đi tìm tình yêu!
  4. sepsmile

sepsmile Thành viên mới

Chậc chậc
    Mấy hôm ni cái máy ở nhà em nó bị đơ, thành ra hôm nay mới vào được, mà em đã thấy thay đổi nhìu roài
    To pik, số của bác là số nào ý nhỉ, hay bác Pm cho em cái YM đi ccho tiện bác nhể.
    To lananhvcu, hồi trước tớ làm ở KCN bên Bninh cơ, hi hi, về Hanội nghĩ là có nhìu thời gian hẹn hò yêu đương hơn cho nó thích, té ra bi h vẫn ế chỏng chơ đây nè
  5. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

À, đơn giản vì chị không thích dùng từ "ế" thôi.
    Con người ta chưa gặp được một nửa không có nghĩa là ế mà chẳng qua chưa gặp được người phù hợp.
    Dùng từ ế chị thấy nó có vẻ tội tội với bản thân mình em ạ. Có vẻ như là đánh giá thấp bản thân và hơi tự ti. Chị cho rằng ai cũng có một cá tính riêng, một sự hấp dẫn riêng mà có thể người khác chưa nhận thấy rõ thôi. Nhìn nhận rằng mình đang "ế" có nghĩa là mình đã đánh giá mình chẳng có giá trị gì. Bản thân mình còn không nhìn nhận được mình, đánh giá đúng mức về mình thì thử hỏi người khác làm sao nhận ra và yêu được mình hả em.
  6. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Đọc mấy dòng này của em mà thấy giống chị một dạo quá. Hồi xưa chị cũng có một topic kiểu kiểu như em. Hàng ngày cũng chăm bẵm rồi nhớ nhung rồi buồn rầu khi nó tụt trang giống hệt em này. Nhưng giờ nhìn lại thấy cái j cũng nên để tự nhiên thì tốt. Mình đừng làm cái j thái quá, mất hay. Topic của em có thể lúc này em chăm sóc được đều đặn và thường xuyên, nhiều bạn vào ghé thăm thật nhưng rồi tất cả sẽ nhạt dần nhạt dần em ạ. Lúc đó em có buồn không? Những bạn vẫn thường xuyên vào đây post bài và đọc bài của em rồi lâu dài họ có là bạn của em hay không? Suy từ chị ra thì chắc là hiếm và khó đấy. Có những người nói chuyện với mình rất tình cảm nhưng khi tất cả đã nhạt, họ nhìn thấy em ở nơi khác họ lại dửng dưng như không quen biết mình. Lúc đó em có thấy buồn không?
    Khi nào rảnh việc, ghé vào một lúc chia sẻ dăm ba điều gọi là xả stress thôi. Tập trung vào cuộc sống ảo này quá rồi cũng chẳng đem lại gì nhiều cho cuộc sống thật của em đâu, ngoài mất thời gian vô bổ.
    Vài chia sẻ với em thế thôi. Em cứ làm những gì mình thích đi. Nhưng hãy suy nghĩ một chút về những gì chị nói nhé.
    Xin lỗi cả nhà nếu như mình làm mọi người mất vui.
  7. pik19001570

pik19001570 Thành viên mới

Bác ơi nhà chúng tớ đổi tên lâu roài, là hội ham chơi ứ thèm cưới. Bác có tham gia với chúng tớ thì tham gia.
  8. pik19001570

pik19001570 Thành viên mới

Cái vàng vàng ý, chuẩn đấy, thực ra thì bạn mình thực sự còn lắm lúc không hiểu hết nhau, bạn online chỉ gặp gỡ vài lần trong những buổi off nên khó có thể hiểu và thông cảm ngay với nhau được, nhưng bác có biết trên ttvn này có rất nhiều đôi yêu và cưới nhau từ những buổi off ko? Tuy nhiên những chuyện ấy lâu rồi, hầu hết là thuộc thế hệ 7X và 8X đời đầu thôi. Nói chung cả năm 07 tớ chả vào, giờ mới vào lại, thấy tệ quá, lắm lúc trên các box tất cả đều nhàn nhạt như nhau thôi, hiếm box nào vui vẻ lắm bác ạ, thế nên có được những topic chất lượng, vui vẻ như thế này thì tớ với bác phải ủng hộ chứ, với lại bác chưa gặp em Lan anh thôi, rất hóm hỉnh, văn là người mà bác.
    Lan anh ới ời, biết là gần hết văn rồi nhưng cố lên em nhá!
  9. lananhvcu2006

lananhvcu2006 Thành viên mới

Cảm ơn nhà chị pik1570. Dưng mà văn em chưa hết đâu, chỉ là dạo này hơi mệt mỏi hơi bùn bùn, nên k thick mang vào topic, mất cả hay đi.......
    Topic chỉ là nơi chia sẻ thui mà, em có ước mong gì lớn lao đâu. Up đến trang thứ 28 là em cảm động lắm rồi. Thi xong em sẽ post bài thường xuyên và tử tế hơn.
    Em cảm ơn mọi người nhiều lắm
  10. labi_hn

labi_hn Thành viên mới

Ùi, topic xuống đến trang thứ mấy rồi
    Tớ up lên để bạn lananh vào còn tìm thấy mà post story chứ.
    Hết bận và bùn rồi chứ?
    Dạo này tớ bận điên đảo, mệt điên cuồng, cả ngày vào net 1 lần thôi, để hóng truyện của ấy đấy