1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Limp Bizkit

Chủ đề trong 'Linkinpark (LPFC)' bởi slimD, 19/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Zeter

Zeter Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

hình như Limp sắp ra đĩa mới.

Zeter
  2. Zeter

Zeter
  3. Zeter

Sao chủ đề chính của LImp mà các bác bỏ bẵng thế này à?Cho cảm xúc với Result may vary cái.Bác SlimMod đâu rồi?

Zeter
  4. ChesterLQ

ChesterLQ Thành viên mới

Anh ơi có Clip nào của Limp làm ơn bán cho em cái.Email cho em vào:www.bizkitboy_mtcn@yahoo.com nhé.
    Thank nhiều
  5. ChesterLQ

ChesterLQ Thành viên mới

Từ khi còn đang say mê với giai điệu bài Faint của LP em đã nghĩ rằng phải tìm thêm nhiều band khác để nghe cho đỡ nhàm .Ra Hàng Bông em thấy bạt ngàn đĩa mà 0 biết nên mua đĩa nào , chỉ sợ mua phải đĩa nào nặng quá nghe 0 hiểu hoặc là nhẹ quá phí tiền .
    Sau khi thăm dò ý kiến bán hàng em nghe thử đĩa thứ 2 của Limp , em vẫn 0 nhớ tên đĩa , chỉ nhớ có bài Nookie ấy, lúc này em thấy tàm tạm thôi, vẫn còn kém LP, **** với **** thì cứ hát hẳn ra , đằng này lại cứ Fck mới chả Sht .
    Em mua đĩa ấy về mà suốt 1 tháng 0 nghe. Mãi đến khi xem Clip Boiler kèm theo trong VCD của LP rồi lại nghe Take a look around trong phim MI2 thì em mới thấy kết dần Limp.
    Em lại mua đĩa Hot dog Stafish về nghe thì quả là thôi rồi.Phê hết cỡ, bài hotdog có đến 46 từ **** hay sao ấy chửi nhau thế mới đã, dập Ghita đỉnh cao quá.Nói chung từ bài 2 đến 12 là toàn kiệt tác cả , em mê nhất bài My way , Livin'' it up với cả Full Neilson.
    Sau đó em mua nốt đĩa Three dollar bill yall và vài ngày sau mua Result may vary.Mấy đĩa này 0 bằng đĩa trước nhưng mà đĩa Result có độ già dặn của nó , có Behind Blues Eyes nghe kết lăn ra chết luôn.
    Nhạc của Limp làm cho người nghe thấy sự điên dại , cuồng loạn luc khóc lúc cười . một tâm hồn bệnh hoạn . Em thường mở nhạc Limp thật to để thách thức ông hàng xóm học SPNN mà suốt ngày nghe Mỹ Tâm với ƯHPhúc nghe chán 0 chịu được.
    Nghe và dịch lời ra ông ta cú lắm mà 0 làm gì được. Làm em càng sướng. Limp là ban nhạc 0 thể bỏ qua với ai nghe nhạc Modern Rock.Em nghe rock nó theo trình tự từ nhẹ lên nặng:LP-POD-LB-Marilyn Manson-Korn
    .Có ai giống em 0 làm quen.
  6. Zeter2

Zeter2 Thành viên mới

trưóc đúng chất của Limp là nhạc nổi loạn ,từ cái đầu (chưa sửa ) cho đến cái sau Significant thì thực sự là cực ổn ,nookie là kiệt tác ,nhưng cố nghe lại đi để biết chất nổi loạn của họ .ít ra bác sẽ tiêu hoá đưọc track 10 significant(từ signi đến giờ albumn nào cũng có một bài hiphop do dj lethal phụ trách ).result thì vẫn giữ được chất nhưng có vẻ như đã cụt đường đi của chất nổi loạn .cái đĩa đầu bác nghe Pollution ấy.
    muốn có clip thì bác từ từ ,em sẽ gửi lên rồi bảo bác .
  7. keo_mut5001

keo_mut5001 Thành viên mới

Limp là 1 ban nhạc đặc biệt Em kết band này ngay trong lần đầu tiên nghe họ hát, nhưng cũng chỉ 1 số bài là "ko nghe nổi"(tương tự như Linkin)
    disk mới của limp đứa bạn em có, chả hiểu có ở VN chưa, theo em thì đây có vẻ là disk đỉnh nhất từ trước đến nay của Limp. Trong album mới này thì em thích nhất bài Behind blue eye
    Bài này đãy được Limp cover lại từ 1 ban nhạc nào đó từ những năm 80 (em ko nhớ tên) Em đã đc nghe cả bản gốc của bài này lúc chưa qua tay Limp. Công nhận, Limp hát bài này đỉnh nhất, khác xa cả bản gốc (hay hơn nhiều)nghe ngọt ngào khủng khiếp(khác xa trình độ ca sĩ trẻ Vn hiện nay, copy nguyên cả nhạc thậm chí cả những đoạn "mồi"). Nếu các pác thích, em sẽ post cho pác lyric của bài này(bọn em còn được học cả bài này trong giờ T.Anh)
    Được keo_mut5001 sửa chữa / chuyển vào 00:38 ngày 02/07/2004
    Được keo_mut5001 sửa chữa / chuyển vào 15:59 ngày 02/07/2004
  8. FatherBhaal

FatherBhaal Thành viên quen thuộc

OMFG ! Bác nào vùa phát biểu cho em xin lỗi trước nhé vì em phải cắt đi cái hứng thú của bác.Em nói thật, "Behind Blue Eyes" của The Who đỉnh cao bao nhiêu,tâm trạng bao nhiêu mà đến khi Limp cover lại thì lại chẳng thấy gì,cái mà em thấy ở đó chẳng qua chỉ là tiếng guitar nghe mượt hơn( trình độ phòng thu bây giờ khác xưa rồi mà) với lại đoạn beat mang đậm cái phong cái morden.Nghe bản nhạc do Limp cover lại chỉ thấy có cái gì đó thú vị thôi,còn hay và đỉnh cao thì đúng là không bao giờ có đâu.Limp chỉ làm em nể ở những bản rap mang đậm cái tính quậy và phá cách thôi,kể như những "Take A Look Around", "Nookie","Rollin''" hay "N 2gether Now" ấy,và cả bản ballad đầy tâm trạng là "Rearrange" nữa,có vậy thôi.Đấy là ý kiến của em,bac nghe hay không thì tuỳ nhé.
  9. ChesterLQ

ChesterLQ Thành viên mới

Em thì chưa nghe Behind blue eyes của The who nhưng mà nghe của Limp thì thấy đã đời lắm rồi mà mấy tháng nay chưa thấy clip nào mới của Limp nhỉ .
    Ai có tin tức gì mới làm ơn cho biết hộ, tháng vừa rồi bận thi ĐH nên mù thông tin quá.
    Bây giờ với em thì 4 cái albume của Limp là cả 1 tài sản lớn rồi , quá tuyệt vời.Ai đồng ý với em nào ?
  10. n0ne

n0ne Thành viên mới

thanh vien moi dang bai lam quen :
    LimpBizkit , khong tay rock model nao khong biet ban nhac nay , neu noi ra thi chac bay gio anh chang hater Fred va ban nhac cua anh ta da dzo tu dien cua nuoc My roi , dac biet la ngon tay giua khoai tho ra cua anh ta ... ha ha , thay anh em noi nhieu ve limp , cung muon tham gia ... vi "sinh sau de muon" chua duoc nghe du nhung album dau cua Limp ... nhung co 1 ban ... 0 biet co phai la 0 hay khong ma thay 0 duoc nhac den trong bai biet cua cac member : Boiler ... "Noi Hoi"
    Co le anh em da wa ranh ve Limp Bizkit ... toi chi muon noi 1 chut ve Boiler , mot ban nhac hay cua nhom . La mot trong nhung ca khuc trong "chocolate starfish and hotdog ...chac 0 can viet them ?!! , Boiler , theo y kien chu quan cua toi la 1 bai tieu bieu cho dong rock dien tu cua Limp . Chac 0 it
    anh em da nghe ... nhung thay 0 phe lam nen khong thay noi den ... du vay theo toi la rat duoc ... so voi cac bai khac thi hoi bi it tu 4 chu "fu..k , sh..t ..."
    nhung lai the hien rat ro phong cach hon loan , bat thuong cua Limp . la cac fan lau nam chac ai cung biet y nghia ten cua ban nhac , toi khong biet nhieu nhung tu khi tra tu dien thi moi
    biet rang limp = eo la , thieu sinh luc ,,, va su chuyen doi manh me , bat thuong trong Boiler that su khang dinh dieu do . Co le doan intro va doan dau cua bai hat khong hap dan lam , nhung
    tu luc Fred doi giong trong cau " but sometimes , something turns in to dumb thing ... and that''s when you put your foot down !!!" moi thu moi thuc su bat dau ,,, chat giong dac biet an tuong
    nhao ma nang , luc lon luc nho cua Fred khien cho loi hat nhu bi nghen lai ma van co thoat ra bat len thanh tieng ... theo toi la mot sac thai hoan toan moi , day tinh ngau hung , boc phat manh
    me cua Fred , lap lai lan thu 2 voi cuong do manh hon , "nha~o" hon , thu han , bung no nhieu hon , doan nay gan nhu 0 con la hat nua ma la mot loi oan han that su , Neu trong cac bai khac
    ta thay Fred rat san sang , tu nhien vang tuc , hay gio ngon tay giua cua minh len nhu mot bieu hien cua ke bat can doi thi o day lai la su tuc gian bi kim ham boi chinh
    Fred ( that ra ... day chi la y kien chu quan cua toi ...).Neu co biet qua phan loi cua bai hat (co cam tuong nhu la mot su ket hop giua Eat You Alive & Take A Look Around),
    co le anh em se thay tham thia hon tu tuong triet hoc am nhac ma Fred muon the hien
    Toi chi xin trich dan vai cau
    Maybe life is up and down but
    My life has been what till now
    I crawled up your butt somehow
    And that''s when **** got turned around
    I used to be alive
    I''m so pathetic and now I get it
    What''s done is done
    I know you just leave it alone and don''t regret it
    Why did I have to go and meet someone like you
    Why did you have to go and hurt someone like me
    How could you do someone like that
    Hope you know that I''m never coming back
    Why...Why...Why...???

Tren day la vai cau lam nham cua toi ve bai hat ua thich cua minh , cung mong anh em bo qua neu co noi sai ma khong biet , con neu member nao co an tuong , truoc day chua
    nghe qua thi theo toi that su nen nghe qua , Album da cu , co the khong ban tren thi truong , nhung co the tim trong cac dia tong hop , cu the la trong Video CD "Live in London"
    cua LP co Bonus track voi clip Boiler rat duoc ,khi chi co 1 minh trong phong , van volume > 80% , va nghe Fred noi ve triet ly am nhac cua anh ta .