1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Linh tinh ( V2 )

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi Cobalt, 09/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trangeric

trangeric Thành viên quen thuộc

Giang hồ đồn đại là trường chưa hoàn thành, đầu tháng 8 hs vẫn học ở trường cũ.
    Mấy hôm nay cứ thấy chùn bước, tính đến chuyện xin nghỉ thật. Có nhiều người ra đi rồi.
  2. ivalus

ivalus Thành viên mới

Thấy mình nóng nảy bất thường >_< Buồn!!!
  3. ivalus

ivalus Thành viên mới

Dạo này đọc được nhiều truyện. Đều là những truyện hay. Phần lớn mình chọn các tác phẩm đoạt giải để đọc. Ngày xưa thích viết, giờ càng đọc càng thấy mình chẳng có được tố chất như người ta :( Nhưng giờ lòng ham viết lại nổi lên, dù rằng mình ko có cách nào để bắt đầu :( Cảm giác vẻ hoạt ngôn ko làm mình có nhiều chữ để viết ra :( Giờ muốn bắt đầu bằng cách viết cảm nghĩ của mình về những gì mà mình đọc được, chỉ để luyện tập, để thoả lòng ham, ko phải để tiến lên một điều gì. Người ta làm những gì mình thích, còn mình luôn làm những gì mà người khác thích, quá nhiều rồi. Ai cũng nói, thích làm cái kia sao? Nhưng để làm gì, có kiếm ra tiền ko? KÔ, chỉ là tôi thích mà thôi, câu trả lời đơn giản vậy mà chẳng bao giờ mình nói được. Nhưng có lẽ cũng chẳng cần nói, mình bắt thẳng tay vào mà làm thôi...
  4. ivalus

ivalus Thành viên mới

Muốn tập để viết mà ko có tâm trạng. Từng quyển sách gấp lại có nhiều cảm xúc, nhưng vẫn ko viết ra cho nổi. Biết rằng nếu ko viết luôn thì chỉ mấy hôm nữa sẽ chẳng nhớ rõ được cảm xúc ban đầu là như thế nào.
    Thấy buồn. Tất nhiên là có lí do. Cảm giác rất là vô duyên và trống rỗng. Cuối cùng thì tại sao mọi chuyện lại trở nên tồi tệ như thế này. Do mình cả nghĩ àh? Nhưng thật lòng có những điều khó chấp nhận quá. Chỉ là còn vuơng vấn nên mãi ko buông tay nổi. Nghĩ đến lại muốn chảy nước mắt vì buồn. May vẫn có một nơi ko ai biết để nói thẳng ra cảm xúc của mình. Chỉ cần với chính mình thôi.
    Số lượng truyện mình đọc mỗi ngày mỗi nhiều. Chất lượng mỗi cuốn cũng đều khá cả. Vì đợt này tránh đọc tạp nham. Có mỗi niềm vui này để bám trụ ngày qua ngày. Mình 24, đã sớm trĩu nặng thế này sao??? Mỗi tiếng thở dài cố nén lại thêm một lần mong muốn được bỏ trốn đến một nơi nào thật xa. Thực chất vấn đề của mình nằm ở đâu???
  5. secret_garden_hn

secret_garden_hn Thành viên tích cực

Chưa đến 10 tuổi, mình đã đọc hết tủ sách của bố. Đủ các thể loại truyện: dài- ngắn, hiện đại- cổ điển, Việt Nam- nước ngoài, thuộc đủ các thể loại khác nhau. Không chọn lựa, nhưng đủ để thu nhập rất nhiều thứ vào cái đầu non nót. Có lẽ vì thế, nhiều năm sau, tính cách rất phức tạp.
    Mọi người vốn biết và rất dễ tìm thấy những quyển sách nổi tiếng, thuộc hàng kinh điển. Nhưng sau cái đợt 10 tuổi với rất nhiều sách, khi đã đủ hiểu, đủ nhận thức, mình lại đọc thêm những quyển mới, còn những quyển sách nổi tiếng với nhiều người, đã từng đọc hoạc chưa cũng đều trở thành những ký ức lờ mờ...
    Ở những cuốn sách, người ta tìm được nhiều thứ. Người ta đọc sách với những mục đích và nhu cầu khác nhau. Nhưng từ lâu lắm rồi, mình chỉ muốn đọc những cuốn sách đơn giản, dễ hiểu- bỏi nó làm mình không phải suy nghĩ hay buồn phiền. Cuộc sống vốn đã quá nhiều chuyện rồi. Sống trên đời, với mình, điều quan trọng nhất có lẽ là làm sao sống cho vui vẻ...
    Có lần đã tranh luận với một người bạn về sách và văn hóa đọc. Mình đã nói rằng: tâm hồn đã đẹp, thì chẳng vì bất cứ điều gì mà trở nên xấu đi.
    Nếu như đọc sách là một sở thích, mang lại niềm vui, thì rất nên tiếp tục. Nhưng có lẽ, tại mỗi thời đoạn, với những tâm lý tình cảm khác nhau, cần có những lựa chọn thích hợp. Nếu không, đọc sách cũng sẽ có thể mang lại những nỗi buồn, rất dài.
    Mình chưa bao giờ muốn viết. Thích những cảm giác yên ổn hơn là ngồi để lắng nghe tâm hồn.
    Buổi chiều, ngồi nghe những bài hát. Chỉ để biết rằng xung quanh đang có âm thanh, chứ không nhớ nổi mình vừa nghe gì. Mọi thứ đều đang dần xuống thấp. Chiều về. Ảm đạm.
    Được secret_garden_hn sửa chữa / chuyển vào 15:39 ngày 21/07/2010
  6. MAGICSTAR

MAGICSTAR Public HN Moderator

Buổi chiều, nắng cùng vơí những giọt mưa chưa đủ ướt người mang đến một cảm giác vui vẻ và hào hứng. Mình còn chẳng hề biết là có một cơn bão nữa đang đến, ngoài kia.
    Với bão, ngoài những lúc bị ảnh hưởng bởi sự sầm sì và nỗi buồn của mưa, thì nhiều khi vẫn mang đến những niềm vui rất bất bình thường. Hình như đâu đó, người ta nói rằng ở tâm bão vốn yên ổn nhất, hay trước mỗi cơn bão, biển dường như êm đếm nhất. Đó có vẻ cũng là những nghịch lý.
    Cuộc sống vốn thế, nhiều điều khó hiểu. Nên làm thế nào để cho mọi thứ dễ hiểu hơn và yên ổn hơn, có lẽ cũng là cả một vấn đề.
  7. FUTURE_HN

FUTURE_HN Thành viên quen thuộc

Đi mấy box, tự nhiên thấy một nick quen. Một người bạn. Vừa PM hỏi thăm, sau gần 4 năm không liên lạc. Bạn ttvn, nhưng cũng chưa hề biết thông tin gì. Chỉ là một người Hà Nội.
    Trong danh sách bạn, cũng còn 2 người chưa add. Đúgn alf cũgn chẳng mấy quan tâm đến chuyện này. Hóa ra vẫn vào ttvn, và chắc háy ang game show. Bây giờ mọi người ít viết, đọc nhiều. Viết, thì biết viết gì?
  8. MAGICSTAR

Hôm nay, mở hộp thư, nhận được PM từ 1 người lâu lắm không biết liên lạc thế nào. Mà mình thì cứ lần lữa, định rồi lại cứ quên đi. Nhưng thật sự thấy rất vui. Vậy là...
    Hy vọng là sẽ có những tin tốt đẹp. Hy vọng là sẽ gặp lại.
    Trời đang mưa, thích thì thích thật, nhưng trời cũng lại làm khó cho mình rồi.
  9. MAGICSTAR

Một ngày quanh quẩn với công việc. Cũng khá mệt. Thế mà lại thấy hứng thú vì cuối cùng cũng làm xong rồi. Thỉnh thoảng công việc ngập đầu, rồi lại làm xong, lại thấy cực kỳ vui vẻ.Cứ thế cứ thế.
    Tự nhiên thèm uốn một cái gì đó!
  10. condomdom

condomdom Thành viên quen thuộc

Một ngày buồn chán. Lật đi lật lại các trang web đến đau đầu, nhưng không có gì hữu ích. Mọi nơi đều im ắng.