1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Linh vật nào tốt cho phòng ngủ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Ak.8, 16/11/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

đọc cái tiêu đề chẳng dám nói . Chậc

Ps : Nhà mình cũng gần nghĩa trang , hồi bé thấy giang hồ đồn thổi là cây dâu trừ tà ma nên nhà cũng có nhưng ko để ý lắm . Nếu các cách ko đc thử trồng cây dâu trong nhà xem
  2. nguyensaigon96

nguyensaigon96 Thành viên mới Đang bị khóa

Nhà gần nghĩa trang mà nửa đêm dậy chát vậy là lì lắm rồi chứ còn sợ ma nào ?
  3. khanhpt4

khanhpt4 Thành viên quen thuộc

Ngày trước, học đại học năm 2 chủ nhà mất vì bệnh, đêm phát tang ngủ 1 mình có cảm giác như ai đó đang giật chăn mình, tỉnh dậy lại ngủ tiếp ngon lành.
    Còn chuyện bị bóng đè cảm giác có ai đó đứng nhìn mình, cố sức ra hiệu cho họ đánh thức mình dậy ... là chuyện thỉnh thoảng cũng gặp.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Đúng rồi, thiếu Ca là 1 trong những nguyên nhân gây nên hiện tượng quấy khóc về đêm ở trẻ.
    Còn 2 vợ chồng trẻ gần nhà bác chắc giờ định cư bên Mỹ rồi chứ không còn ở âm phủ VN đâu

PS: Bác cũng đổi chữ ký đi nhé, anh Đào về vườn rồi còn đâu
  4. hoalongtrang

hoalongtrang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ông anh làm đồn trưởng thì mặc kệ ổng, vợ chồng bả có dính dáng gì đâu mà bị xử??? :-O
    Chẳng lẽ xử vì "lý lịch xấu" à??? :-ss
  5. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

ah đó là nhà chứ ko phải nơi e đang ở . Còn chuyện lì thì ko dám nhận nhưng thú vui ngày xưa của e là nửa đêm pha cf leo lên ban công ngồi ngắm nghĩa trang uống cf và nghe nhạc , sau này là beer + nhạc + ngắm nghĩa trang . Chẳng biết có cái gì ở đó thu hút nữa .
  6. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

thú vui của Ngân tao nhã thế.[:D]

bác chủ topic nên mời thầy về làm chấn trạch
  7. MMichelHung

MMichelHung Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

con nick khóc đêm là chuyện thường thôi bác ạ dù có ở nơi đâu, con tôi đêm nào cũng khóc đến nỗi tôi muốn khóc theo mà nó không chịu nín, làm theo cách của những người có con bày thì nó cũng không nín~X. Còn việc mơ thấy ác mộng có lẽ do lo nghĩ điều gì quá, hãy thử thư giản trước khi đi ngủ xem, nhiều khi vì bạn lúc nào cũng nghĩ rằng ở nghĩa trang có nhiều ma nên vô tình tự ám thị cho mình nên gặp ác mộng. Hãy nghĩ rằng: ừ thì nghĩa trang nhiều ma thật nhưng họ rất tốt và họ chỉ vào đắp chăn cho mình thôi chứ không hại mình. Nhiều người cũng thường gặp tình huống như bạn thì họ cúng và mình nghĩ khi cúng rồi thì họ an tâm hơn và không lo nữa nên không gặp chứ chả phải ma nhận đồ cúng rồi không phá nữa vì nếu không phá nữa thì đâu ai cng1 nữa:-??:-??:-??
  8. yongfu

yongfu Thành viên quen thuộc

À, là vợ chồng người đồn trưởng này bị tử hình trong nhà. Người chồng là anh bà chủ nghĩa trang.

Còn tại sao tử hình luôn bà vợ thì đâu có ai nói đâu mà tui biết.

Tất nhiên tui không thể chụp hình đó mà post lên mạng vì tui e rằng chuyện đó không đúng pháp luật, cũng sợ là không đúng đạo đức.
  9. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Phòng ngủ tớ có con trâu đất mua đợt seagames 2003 ở VN ấy, giờ nên để quay về hướng nào nhỉ :D
    nhà hướng đông hay đông bắc ấy, tớ mệnh Mộc.
    Mọi hôm tớ để nó ở cái kệ kê tv thì thấy nó hướng vào phía giường ngủ, tự dưng hôm qua ngứa tay cho nó quay ra phía cửa (đông) thì ku nhà tớ ngủ ngon hơn thì phải =))
  10. ngungu03

ngungu03 Thành viên mới

nhớ ngày xưa đi ngủ lang bị ma dựng giường sợ gần chết:((