1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Linkin Pak,tớ đã nghe live concert!

Chủ đề trong 'Linkinpark (LPFC)' bởi hiepkhung, 09/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hiepkhung

hiepkhung Thành viên mới

Linkin Pak,tớ đã nghe live concert!

Ở đây ai đã đi concert của LP rồi zị,fát biểu cảm tưởng coi.
    Tui may mắn đi được 1 lần cách đây 1 tháng trước ở Moscow.
    Xin chia sẻ niềm vui cùng bà con.
    Cảm tưởng của tui đây.

http://blog.360.yahoo.com/blog-Ve_AeCMyc69CFDZIeGJxQGY-?cq=1&p=539
  2. LinkinDuk

LinkinDuk Thành viên mới

Bác ní sướng ghê
    N mà hình như cũng chẳng mặn mà lắm thì phải
    Là em là em phát điên ùi đóa =P~
  3. PhuongPotter

PhuongPotter Thành viên mới

Ôi Gosh.. Ghen tị...
  4. PhuongPotter

Mọi ng ơi :D
    8h tối hôm thứ 6, 17-8 này ở quán Ballad Saloon (105 ngõ D4 Đặng Văn Ngữ) tổ chức rock show (tên là Kim Loại 1 -Beta-), có 60K với Bão Biển. Cả nhà nhớ đến nhỉ ^^ (Em thì đến từ chiều cơ :P Nên có gì mọi ng cứ tập trung lại mà đi với nhau vậy :D Có gì hỏi em :>) Mà FREE vé vào cửa nhé, yên tâm đê :))
  5. gianglele

gianglele Thành viên mới

live thì âm thanh ko dc chuẩn như lip nhưg ăn điểm ở chỗ nó vui và rộn ràg hơn nhìu, nói túm lại là live thì "coi" sẽ hay hơn là "nghe"
  6. blackcatfish

blackcatfish Thành viên mới

ôi trời ơi ! xem lại live show đã thích lém rùi . bác này còn được đi xem nữa chứ . sướng vậy
  7. commanderXXX

commanderXXX Thành viên mới

thiệt hả?
  8. PhuongPotter

Uh, thiệt.
  9. gianglele

gianglele Thành viên mới

Nhàn đàm một chút về cái "vinh dự" đó nào
    Hồi đó lele học đâu lớp 6 lớp 7 gì đó, thôg cảm nha, trí nhớ kém. Bác ruột anh của papa rước wa Cali chơi, tiện thể đi coi liveshow của LP luôn. Nhưg đau lòg là do trục trặc kĩ thuật (chiện riêg của bạn gái chúg mình ý mà) nên fải dời chuyến bay lại đúg ngay ngày côg diễn. Tức ơi là tức. Khóc wá trời. Cứ sợ là ko kịp gặp LP cơ
    Cũg còn hên, vừa đặt chân tới nơi là dc bác trai lái xe đưa đi liền (VIP mà)
    Khôg khí ở đó, fải nói thế nào nhỉ, rất "điên", ko một chươg trình nào ở VN có thể sánh bằg. LP vừa bc ra, cả ngàn fan dưới này gào lên khí thế "I love u...". Bữa đó Mike mặc áo thun màu đen còn Chaz chơi ba lỗ trắg, nhữg người khác nhìn ko rõ lắm, chỉ có 2 người đó là đứg gần nhất thôi.
    Mike nói nhìu lém, cái miệg hoạt độg hết côg suất luôn á, liên tục "thank u guys", dễ thươg wá! Chaz gào "bốc" lắm, nghe ngon hơn trog CD nhìu, thấy cổ họg ổg nổi gân từa lưa
    Tiếg guitar của Brad vừa cất lên là đã thấy nóg ran người lên rùi. Đi thực tế kỉu nài ko bao zờ nghe dc original trog CD chính thức đâu, ít nhất cũg fải mix lại một đoạn nào đó để tránh nhàm chán, mỗi show một kỉu ko lần nào giốg lần nào. So pro!
    Dc chừg 4 bài là tất thảy mọi người đều mồ hôi đầm đìa, vì trời rất nóg, lại thêm sức nóg lan toả từ LP nữa chi
    Chaz là người vận độg toàn thân tích cực nhất, hồi đó hơi gầy tí, chân cẳg cứ như we tăm, nhưg rất ***y (thua Mike). Còn Mike ấy à, khi hai tay anh ý rảnh rag nhất định sẽ kéo mic xuốg cho bạn gào theo nhữg đoạn hay ho như là "shut up", "go away"... Cool! Chấm 99 điểm, nếu ảnh bay xuốg dưới này luôn sẽ cho 100
    Rob với Hahn ở tuốt đàg sau chẳg thấy mặt mũi gì hết, nhìn "dág" đóan người thôi, Brad và Phoenix hay chạy wa chạy lại đổi chỗ cho nhau, 2 người đó kiểm soát hoàn toàn fần middle (mặt tiền bị chiếm mất rồi còn đâu!)
    Có điều lăn tăn là dàn loa dù "đã" đến mấy cũg khó mà cạnh tranh lại dc với hàg ngàn cái miệg cuồg nhiệt dưới này, thiệt đó. Cho dù bạn có hét thẳg vào mặt người đứg kế bên cũg chẳg vấn đề gì đâu, lúc đó ai cũg "phê" hết rồi. càg về cuối show thì 2 vocal của chúg ta càg "đuối" (họ có fải là cái máy đâu mà đòi hỏi này nọ). Dễ nhận ra nhất là M rap có vẻ chậm hơn còn tiếg của C nhìu lúc bị âm thanh của nhữg nhạc cụ khác "lấn sân". Nhưg nói chug vẫn rất tuyệt, aaa... tui iu LP!
    Còn một chuyện đau lòng nữa, đó là lele đến wá trễ, buổi meeting có kí tên đã kết thúc lúc 10 am rồi, cho nên
  10. gianglele

gianglele Thành viên mới

à, nếu you nào hơi "yếu" thì tốt nhất nên ở nhà xem trực tiếp hay hơn, SVĐ chỉ dành cho mấy đứa tưg tửg như lele thui. Đến đây mọi người sẽ fải chịu đựg cái nóg gay gắt và bị ngộp thở bởi smell đặc trưg của người fươg tây đoá. Hơn nữa, khi mức độ crazy lên đến đỉnh điểm là pà kon sẵn sàg cởi áo wăg tùm lum luôn ý, nam nữ như nhau, nên có nguy cơ là bạn sẽ mất luôn cái áo ngàn vàg iu wý đấy. ngoại trừ mấy điều đó ra thì mọi thứ còn lại đều rất cool