1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lip balm!Các chị ơi cho e hỏi với

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi emmylee, 08/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguoi_con_o_lai

nguoi_con_o_lai Thành viên mới Đang bị khóa

Nếu môi của ấy quá khô, bị chảy cả máu thì mình khuyên là đừng nên mua cái dưỡng môi nào cả, vì ko ăn thua đâu ! Ấy nên ra nhà thuốc tây hỏi cái tuýp thuốc Cortizone chuyên trị nẻ ấy .Chỉ cần apply đúng 1 lần thôi, ko liếm láp gì nhé ....thì thể nào sau 1-2 tiếng đồng hồ là môi ấy mịn màng, có khô hay chảy máu gì cũng hết .Mình chắc chắn luôn!
    Mình thuộc dạng làm biếng uống nước .Ở Mẽo này khí hậu có khi dưới ăm độ C, môi khô mà cứ liếm môi hoài càng khiến nó tệ hơn .Mình dùng cái Cortizone đó vậy mà hết sạch .Hy vọng ở nhà thuốc tây bên VN có bán .Giá ko bao nhiu cả, khoảng $6 một ống xài mút mùa chưa hết . Có điều nó cũng là thuốc nên ko nên lạm dụng thôi .Chứ chất lượng thì những loại dưỡng môi khác ko thể nào bằng về công dụng trị nứt nẻ được, vì chúng dù sao cũng chỉ là dưỡng, chứ ko phải là thuốc đặc trị .Hope it could help
  2. chudan

chudan Thành viên mới

Hồi đó môi mình cũng bị nứt hoài, bôi lipbalm các loại chả ăn thua. Sau đó mình dùng thử Labello Vitamin lipcare . Kết quả hết xẩy nha, môi mềm cả ngày, lại thơm mùi trái cây, hihi . Vậy là mình xài luôn loại này từ mấy năm nay . Bạn thử tìm xem ở SG có bán 0, tuýp son đang xài sắp hết rồi mà mình hỏi thử 2 cửa hàng gần nhà đều hết hàng huhu . Ngày mai chắc phải chịu khó đi xa 1 chút, may ra có . À, nếu bạn thích mà chờ được thì tới cuối tháng này về VN mình mua giùm cho, với điều kiện là mình vẫn mua được ở đây ha , mình cũng dân SG mà. Gửi kèm hình cho bạn dễ tìm nè, bảo đảm môi mềm, dùng làm son nền lúc trang điểm tuyệt vời, mà môi không quá dính như xài vaseline. Loại mình nói là tuýp màu cam, xài mỗi ngày 2,3 lần cũng gần 2 tháng mới hết. Ở nhà nếu có bán mình đoán chừng 60, 70N gì đó . Vậy nha, chúc môi bạn mau mềm mượt trơn tru![​IMG]
  3. emmylee

emmylee Thành viên mới

Ui thx mọi ng nhìu lém!E đến khổ với cái môi của e.Hôm wa e đi nha sĩ,thế là lúc về môi e lại rướm máu + bị sưng nữa. chẳg dám ra đg,đành lên đây "tem sự" với các chị e!
  4. emmylee

emmylee Thành viên mới

Khi nào bạn về thì pm cho mình.Mình thì đag định mua của The body shop nhưg order mà chưa thấy reply.Nếu mua k đc TBS thì mình nhờ bạn ha!Bạn cũg ở SG nhỉ?Khi nào rãnh mình với bạn off rùi 8 chơi!
  5. chippymoon

chippymoon Thành viên mới

tớ dùng VOV lip balm và Etude milky fruit balm - thơm rẻ - bóng nhẹ - phê lòi mắt - hehe- dạo này đang lên cơn lancome , lan kiếc , yves ... ko hợp da tớ nói riêng hoặc khí hậu nhà mình lắm đâu. cái TBShop thì cũng okie- khuyên cáo TBShop đừg mua mùi dưa hấu - đánh lên mặt nó bờn bợt - trông như sốt 40 độ - trừ khi da môi đỏ hồng sẵn hì hì
  6. alicela

alicela Thành viên rất tích cực

Cũng ko hoàn toàn như vậy đâu, mình có quen một cô người Fáp (khoảng 35 tuổi) da rất đẹp, cô ý bảo là do dùng sản phẩm ADN Night Cellular của Yves Rocher, cô ý khoe là cái đó apply vào rất thích, mát mà làm giảm vết nhăn nữa. Bản thân tớ thì khoái rất khoái một loại sữa tắm và nước rửa tay của hãng này. Tuy nhiên, hầu hết sản phẩm của hãng này dùng cũng không tốt lắm
  7. emmylee

emmylee Thành viên mới

8. hang_gato

hang_gato Thành viên mới

Alicela nói đúng đó. emmylee mới dùng có 1 sản phẩm thôi mà đã cho là tất cả ssản phẩm của YR là ko tốt, như thế là hơi vội đấy . Có thế da của bạn bị dị ứng với sản phẩm đó. Chứ mình biết YR chế tạo mỹ phẩm, phần lớn chiết xuất từ thảo mộc, cũng có nhiều thứ hay và lành lắm .
    Còn chuyện hãng này chỉ đuợc ng da đen ưa chuộng hehheh, mình không biết bạn có thông tin đó ở đâu ??? Rất hài hước
    àh quên, còn về đôi môi bị khô dày, tớ chỉ tin vào Vaselin, cái hộp màu tròn nhỏ, đường kính khoảng 5 cm, có bán ở các hiệu thuốc . Môi cực mềm, giữ dc màu thật của môi . Cái hộp này dùng cho tay nhg tơ dùng cho môi hee hee , hài lòng hoàn toàn

Được hang_gato sửa chữa / chuyển vào 21:23 ngày 10/02/2006
  9. emmylee

emmylee Thành viên mới

Mình xin đính chính nha,mình chưa xài thử Yves Rocher bao g?Mình đg hỏi ý kiến mọi ng về sp này thui!Theo mình nghĩ sp tốt hay xấu cũg tùy từng ng,từng loại da thui.Mình đã order lip balm của TBS mùi dưa hấu.Nge chị bán hàg bảo mùi này đc nhưg chippymoon lại bảo k nên mua.Mai mình mới nhận hàg.Lo lắng wá!Tốn khối tiền ấy chứ!
  10. nguoi_con_o_lai

nguoi_con_o_lai Thành viên mới Đang bị khóa

Nếu nói về mùi thì mùi dâu hấp dẫn hơn . Tuy nhiên cái born lippy đó mình dùng chả thấy mịn màng hơn bao nhiu cả ,chỉ được cái mùi quyến rũ nên lúc nào cũng apply 1 lớp dưỡng môi của Makykay rồi mới tới nó thì sẽ thấy rất bóng đẹp