1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lip balm!Các chị ơi cho e hỏi với

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi emmylee, 08/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. akimizu05

akimizu05 Thành viên mới

em vote cho Etude milky fruit balmdùng đến hộp thứ2 rùi mà vẫn thấy thích,dưỡng mềm,rẻ,thơm,lại hồng hồng,nó như cái kẹo apen dâu ý,thích dưỡng thì quệt fần sữa,thích màu 1 tí thì quệt fần dâu,chỉ mún mút hếtnhược điểm duy nhất là dùng tay quệt và hơi dính!còn mùa đông công nhận vaselin vẫn là nhất,mềm dã man
  2. amru_chan

amru_chan Thành viên mới

Tại Labello bán ở VN là của THái SX hay sao ý ạ. Chứ Labello của Đức là nhất mà. Em chưa dùng 1 loại nào khác Labello bao giờ Tốt quá ko muốn đổi
  3. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

Tớ thích Carmex và Chapstick nhất, ngon bổ rẻ lại tốt, TBS thì thích cái peach mango, đúng là ghét cái dưa hấu nhất, nó cứ bị bờ bờ cái vết trắng trên môi, kinh ko thể tả
  4. BabyBetty

BabyBetty Thành viên mới

Các chị ơi em thấy mấy loại lip balm các chị review trên này đúng là khi apply lên môi thì thấy tốt thật nhưng mà cứ rời nó ra là đâu lại vào đấy, môi vẫn cứ hơi khô khô rộp rộp chứ ko được mềm mịn mượt như lúc còn balm ở trên môi. Các chị có bị như thế không. Chán thật đấy nhỉ! Không có loại dưỡng môi nào giúp môi vẫn mềm mịn và ẩm ngay cả khi không apply hả các chị?
  5. BabyBetty

BabyBetty Thành viên mới

Ko ai trả lời em àh
  6. mitdoi

mitdoi Thành viên mới

em thấy đã dùng lip balm thì nên bôi thường xuyên --> em rất thik dùng thỏi vì tiện mang ra đường. còn khi không bôi mà muốn mềm mịn và ẩm thì em thấy chỉ có cách chăm uống nước thôi, uống thật nhiều nước và không được liếm môi. em hay bôi lip balm trước khi đi ngủ, sáng sau dậy đánh răng rửa mặt ăn sáng xong xuôi bôi phát nữa nếu ra đường còn ở nhà ko bôi j hết mà chỉ chăm uống nước, mùa đông cũng ko thấy khô lắm
  7. YoungKyo

YoungKyo Thành viên mới

Lip Spa của Oriflame nhé, 60k, mùi dễ thương
  8. AutumnF

AutumnF Thành viên mới

Mình cũng khổ với cái môi của mình lắm, khô tróc vảy quanh năm ngày tháng. Mình đã xài qua rất nhiều loại dưỡng môi đến nổi không nhớ hết, chỉ nhớ là cái Shea Butter của L''occitane, tưởng đồ của L''occitane cái gì cũng tốt nên tiện đi Pháp mua luôn 2 thỏi, về xài chả ra gì, vứt luôn cả 2. Hôm rồi mua 1 hũ mùi dâu của The Body Shop, về xài 1 tuần cũng vất luôn vì nó cứ bám rít rìn rịt trên môi một lúc bay hết là môi khô lại hoàn khô. Cách đây 1 tuần vô tình mua 1 cây dưỡng môi cũng mùi dâu của Avon, co 25k, không ngờ xài thích thế, môi mềm hẳn, cả ngày không hề khô mà lại hồng nữa chứ. Nhưng cũng đang phân vân vì thấy nó rẻ quá, ko biết về lâu dài có bị thâm môi không.
  9. giangpn

giangpn Thành viên mới

Các bạn ơi, ở HN thì có thể mua son Labello ở đâu nhỉ? Mình ra Xuân Thủy ko có các bạn à .
    Các bạn có thể up ảnh một cái son Vaselin được không? Cái này cũng mua ở đâu nhỉ :D. Thank iu nhiều nhiêu
  10. bebibibom

bebibibom Thành viên mới

20 năm nay chỉ trung thành với vaseline, rẻ hều, có4-6k .
    em bị nứt môi chảy máu, bôi liên tục 1 ngày, để qua đêm, đén hết ngày thứ 2 thì khỏi hoàn toàn
    mà em ko thấy vaseline làm troi son... tẹo nào í. Bôi vào môi căng, mỏng, mịn, ra hết da chết. oánh son vào càng chuần
    cũng có cách chế lipbam từ Vaselin đó:
    1: các chị lấy 1 cái thìa có lòng sâu, cho vaselin lên thìa đó. Hơ nóng để chảy thành nước
    2: cho màu từ gloss hoặc lấy 1 tí tí son màu cho vào thìa đang nóng, rồi quậy đều.
    3, cho hỗn hợp son màu và vaseline đó vào hộp, chờ nguội, đặc lại thế là có lipbam màu nhé! Theo thiển í của em thì nó sẽ ko thơm lừng như TBS or ... bla bla... nhưng mà tốt thì.... siêu tốt. mà lại có màu xinh xinh trên môi nữa chứ
    Vaseline chị hỏi hàng mp nào cũng bán í, ko vào siêu thị, có loại của unilever sản xuất, đẹp, xinh, rẻ 6k thì phải