1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

lipton nóng không đường

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi scarlet198, 09/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. truly_madly_deeply

truly_madly_deeply Thành viên mới

Nếu trong 1 lúc cao hứng nào đó....ko kiềm chế được bản thân, Minh tam tiểu thơ mà có tô quét những nét rồng bay phượng múa hạc nhảy búa xua, tất nhiên là trên những khuôn mặt khả ái của mẫu, mong mọi người hết sức thông cảm, vì dân gian đã có câu: Con nhà tông, không giống lông cũng giống cánh
    Nhỉ, bạn Đức nhỉ
    TB: sự tích này viết hay, vote * ủng hộ bạn phát
  2. cuckyphetlac

cuckyphetlac Thành viên mới

Tại hạ thật ngưỡng mộ Minh tam tiểu thư !
    đọc mới biết tiểu thư hành hiệp giang hồ từ nam chí bắc chỗ nào cũng đặt dép đặt giầy đến :)
    quả này sắp tới đến tiệm của mợ học nghề mới được !
    hêhh hy vọng ko thành đông phương bất bại!
  3. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

cảm nhận về fim fần 1
    Kỵ sĩ bóng đêm (the dark night)
    en tờ try chỉ mang tính chất cá nhân , không mang tính chất pr cho bộ fim , bà con vào hóng chớ hiểu lầm , cảm ơn bà con đã hóng )
    "Nếu bạn yêu 1 ai đó ( hoặc đang muốn ai đó yêu mình ) hãy đưa họ đi xem "kỵ sĩ bóng đêm "(triết lý bạn Đức tưng tửng )
    Bởi vì sao :
    Đầu tiên fải nói đến là nội dung fim : chuyện fim xoay quanh diễn biết tâm lý của 3 nhân vật :anh Người dơi , anh 2faces và cuối cùng là anh Joker. Nổi bật lên là diễn biến tâm lý khi 1 con người đứng giữa ranh giới của tốt và xấu, fải lựa chọn, tức là vượt qua chính bản thân mình_ rất là khó.
    Vậy thì tại sao lại fải dẫn người mình yêu đi xem fim này :
    - Là fim hành động mỹ nên là đậm chất mỹ , có nhiều fa hồi hộp giật mình . Vâng , giật mình thì sao a? giật mình thì sẽ hoảng hốt .....( đây là cơ hội tốt cho các bạn ra tay che chở + ....này nọ. eo ôi mỡi nghĩ tới mà đã thấy thích , hí hí )
    - Fim mỹ nhưng những cảnh "hot" không có nên hình ảnh "trắng gì mà sáng thế " của ta sẽ không bao giờ bị ố bẩn.( lúc đó thôi, còn sau này thì kệ sau này, nhở các bạn nhở).
    _Trong fim có những tình tiết cũng khá lãng mạn đủ để đối fương khi ngồi cạnh ta cũng muốn gì đó , này nọ với..... ta ( cái này ko dám chắc tuỳ thuộc vào level của các bạn ...hé hé).
    ......3 nguyên nhân trên không hiểu có đủ để cái triết lý của bạn Đức có đúng không . Cơ mà với cá nhân bạn Đức thì bạn Đức rất thích fim này :
    _xe đẹp , (nhất là chiếc xe môtô đỏ đầu tiên mà anh Người dơi đi ), vũ khí đẹp.
    _diễn viên chủ yếu là zai , mà là cũng là zai khá ngon ( anh Người dơi , anh thị trưởng thành fố _ anh này có khuôn mặt trung đông mắt to đẹp , quá đẹp , hé hé )
    _hoá trang quá tuyệt , có điều tớ thấy mặt của anh 2faces hình như là do kỹ xảo vi tính ...nhưng nói chung là ok.
    Chung kết , cá nhân bạn Đức thì thấy fim này cũng đáng xem .Đúng với sở thích của bạn Đức( tình tiết logic +hoành tráng+xe đẹp+vũ khí đẹp và.... hí hí..... zai đẹp) .Mấy hum nữa rảnh tớ sẽ up cảm nhận về fim :người sói , nếu có gì hay hay tớ sẽ kể cho các bạn hóng.
    chúc các bạn luôn vui
    Được scarlet198 sửa chữa / chuyển vào 11:11 ngày 17/06/2009
  4. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Hôm nào đi xem phim đê...
  5. scarlet198

Đừng để tháng năm làm mệt mỏi trái tim chờ đợi
    Ta nguyện theo nàng đến tận nơi góc biển chân trời.......
    .......
    Chàng và thiếp xa xôi cách trở
    Chuyện đời lặng lẽ đổi thay
    Trải qua muôn sông ngàn núi ...
    Liệu lòng ta còn mãi bên nhau
    Thiếp không mong được đời đời kiếp kiếp
    Không mong được sớm tối bên nhau
    Chỉ mong được bình thản nắm tay chàng đi giữa nhân gian
    Ai nói rằng tình cảm lưu luyến là điều khiến người ta đau khổ
    Ai nói rằng biển người chìm nổi chỉ có tình duyên là vĩnh cửu
    Rồi có lúc chia ly có khi gặp lại
    Có khi sum họp có khi tan
    Chỉ mong được bình thản nắm tay chàng đi giữa nhân gian.
    (bài hát trong fim bao thanh thiên)
  6. scarlet198

WARNING( CẢNH BÁO)
    Hiên nay đã xuất hiện trường hợp lấy danh nghĩa là bạn của tớ , hoặc nằm trong friends list của tớ rồi làm điều ko tốt .
    Cụ thể , 1 ngày gần đây , 1 bạn zai đã bắt đền tớ , bạn ý nói là bạn gái kia ( người ăn ốc ) nói là bạn của Đức , làm quen bạn ý , xong ...."chén " bạn ý . Giờ bạn ý rất hoang mang và muốn bắt đến tớ ( tức là bắt tớ đổ vỏ) .
    Tớ thực sự rất bức xúc. Tại sao , tớ ko "chén" mà bắt đền tớ .Nhất là với kẻ tu hành nữa chứ , Thật là hồ đồ hết sức .
    vì thế , các bạn zai cần chú ý ( để tự bảo vệ mình ko bị chén )
    _ blog của bạn Đức là blog mở , nên việc nhiều người ghé thăm là chuyện thường tình nên các bạn zai vì thế cũng nên cẩn thận , đừng giống cái bạn đến bắt đền tớ.
    _ hạn chế show ảnh lừa tình , gây cảm giác mình là zai ngon .Nên nhớ : Zai ngon _ gái thèm_ ắt sẽ bị chén.
    _ nếu 2 trường hợp trên đã tránh , khả năng vẫn bị chén là chuyện bt . Lúc đó , thôi thì các bạn zai đừng lấy làm buồn , số bị chén rồi.( ai bảo cứ lượn qua lượn lại trước mẹt gái , nó thấy tức mắt nó chén cho , kêu la cái gì )
    đối với các bạn gái :
    _ hãy là người fụ nữ có trách nhiệm sau bữa ăn của mình.
    _ nếu đã ăn xong thì cố mà tích vào óanh dấu , để tránh trường hợp người sau ăn thừa ( ghi rõ ra chứ sau này bạn Đức ko đi tu nữa bạn đi chén lại chén thức ăn thừa thì.. buồn)
    ( thôi thì bạn Đức từ trước giờ cũng hành xử ko đến nỗi tệ , vì thế các bạn gái nể tình tớ , đừng chén các bạn zai nhiều quá , các bạn ý sợ , ko ai hóng blog của bạn đức được,hic)
    Ps: entry nhiều từ chén . Chén có nghĩa là .....Tớ nghĩ các bạn đều hiểu nên ko viết nghĩa ra đây .Các bạn có thể tham khảo ý kiến của những người khác( người lớn thì tốt, họ sẽ cho bạn nhiều kinh nghiệm) .Tuyệt đối các bạn zai fải cẩn thận , ko nên hỏi nghĩa câu này với các gái gây hiểu nhầm ( đôi khi tỏ ra thông minh thì tốt hơn )
    Từ đáy lòng mình , tớ luôn mong muốn các bạn của tớ ,( nhất là các bạn zai ngon , hí hí ) luôn được an tòan , làm được điều đó , tớ mong các bạn gái giúp tớ , tớ thực rất cảm ơn , hí hí
    cảm ơn bà con đã hóng , Chúc các bạn ngon miêng(ăn trưa)
  7. truly_madly_deeply

truly_madly_deeply Thành viên mới

Bạn Đức yên tâm, trai ngoan này (thừa 1 chữ "a" so với danh mục cảnh báo của bạn Đức ) sẽ ko vướng vào vụ như bạn đề cập đâu, thực nghiệm được kiểm chứng 1 phần roài, đang chờ 1 số tình huống khác để kiểm chứng tiếp
    Nguyên nhân: do ít...viết blog, ngại...giao tiếp, chắc vậy
  8. scarlet198

Những áp lực
    đầu tiên là chuyên muôn thủa , bởi vì sao , đi đâu sau câu chào hỏi xã giao quen thuộc sẽ là câu " bao h thì lấy chồng "
    sáng chị gái đến nhà nói chuyện với mẹ
    chị : mẹ biết cái ông H bán hàng bên cạnh cửa hàng con ko , ông ý có 1 đứa em , sn 77, kíêm tiền nhiều lắm , nhưng mà chưa lấy vợ .
    mẹ : thế sao ko bảo ai quen giới thiệu cho nó ai đi ?
    chị : có rồi , nhà con cũng chơi với ông H đó xong cũng nói , ông H cũng bảo có mấy mối cũng vun vun cho thằng em rồi , cơ mà nó toàn ko thích , thỉnh thoảng vô tình nói chuyện mà có con và nhà con ở đó , cũng vun vào với 1 em sn 86 hay sao ý , nhưng mà thằng này nó cứ thế nào ý mẹ a.
    mẹ : hay là con bé đó nó chê già.
    chị : chả biết đc, cơ mà con thấy nó giống dì út nhà mình mẹ , cái Đức mà cứ kiểu kỉeu khó tính là khó lấy chồng lắm
    ( nãy h mình ngồi im chả động tĩnh gì biết ngay thể nào cũng ví sang mình )
    mẹ : ùhm , hay Đức ơi , con xem cậu nào tốt tính thì lấy rồi sinh con , mẹ còn đang rảnh mẹ còn trông con cho .
    Đức : ôi , nhưng mà mẹ ơi con cũng muốn lắm , cơ mà làm gì có ai
    chị : thôi đi dì, dì khó tính bỏ xừ,
    Đức : ( còn biết làm gì hơn )
    1 lúc sau bà cả gọi đt,cho gặp dì út
    chị cả : nàyddì này , mấy hum nữa rảnh ko
    đức : làm gì hả chị ?
    chị cả : hum trc tôi và bà chị dâu đi xem bói , bà này bói đúng lắm , tôi định dẫn dì qua đó xem xem thế nào rồi cắt tiền duyên đi, ngày xưa tôi mới chỉ đi xem cắt tiền duyên xong mà về lấy đc anh Minh nhà tôi đấy dì a.
    ôi chả nhẽ mình là gánh nặng , là bom nổ chậm cho gia đình thật sao, hic
    còn biết nói gì hơn .
    chiều gặp thằng bạn than là sáng nay có chuyện đó , nó còn nói : này tôi ko muốn làm bà buồn , cơ mà đúng là bà đã già rồi , tuổi này là lấy chồng đc rồi ...bla bla
    ôi nản .
    có fải mình ko muốn đâu , là vì zai ngon họ cũng có vợ , có gái hết rồi , còn mà nhắm mắt đưa chân thì mình ko nỡ ....
    haiz za, buồn lém ý
  9. matzay

matzay Thành viên mới Đang bị khóa

Cho đáng đời, ai bảo điêu cho lắm vào, Đức nhỉ!
    Thôi thì ở vậy cũng được em ạ, anh thấy lấy chồng là mất quyền công dân đây. Và box tvty cũng sẽ mất đi 1 mợ hay ...xui đểu các em.
  10. scarlet198

xui đểu thế nào xui đểu, mà anh là ai thế? sao vô đây chả xưng danh tính là sao?