1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

lipton nóng không đường

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi scarlet198, 09/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TL2406

TL2406 Thành viên mới

Vỏưy thơ có nên "cỏÊm ặĂn" tỏằ> không nhỏằ?? Vơ tỏằ> 'Ê kâo cĂi topic này lên 'ỏĐu mà
  2. aq_84

aq_84 Thành viên rất tích cực

Ồ, cảm ơn bạn....bạn...bạn gì ấy nhỉ
    Cảm ơn nhiều nhiều ý chứ
    Bạn Đức tốt cái bụng, cho tớ mượn topic phiêu du tý nhá .
    Để cho phải phép, tớ xin liệt kê tất cả thứ đồ uống từ sáng...hôm qua (24/07) cho tới trước 0h hôm nay, nhá
    1. Nước lọc: uống sau khi ăn bánh Staff
    2. Rượu mật ba ba: loay hoay trưa ra muộn nên ko được uống rượu tiết
    3. Nước lọc: chiều làm việc thì phải uống chứ
    4. Trà đá: đi ăn với thằng bạn, làm tý sau khi ăn xong, gọi là...
    5. Bò húc: ăn xong là đi chơi, bắt được mấy con gà (đến t7 tớ lại thành gà )
    6. Sinh tố dưa hấu + chocolate: chơi về thấy nhà làm --> uống thử --> hơi ngọt, ko ngon lắm
    7. Nước lọc: đương nhiên
    Tự nhiên lại nhớ đến quảng cáo Aquafina mới đểu chứ
  3. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

@ bạn Hải và bạn tl2604 : chiều nay rảnh ko các bạn , chiều nay bạn Đức rảnh , đang tính tìm chỗ chơi, trà đá thì chán rồi, hay lên ngã tư quốc tế( chỗ lương ngọc quyến ) đàm đạo ko bạn?
  4. scarlet198

Nhảm
    chào các bạn nói chung , các bạn đã đang và sẽ ế nói riêng , các bạn đã và đang đóng góp 1 kẻ hâm cho xã hội . các bạn có khỏe ko?
    bạn Đức vẫn khỏe , độ này công việc cũng ko tốt lắm , ko đắt khách như mùa cưới , cơ mà so với cái tình trạng của những người ế thì vẫn còn sáng sủa hơn nhiều. vì dẫu sao tớ vẫn có học sinh đến học trang điểm , vì là ngành làm đẹp , kể cả có xảy ra chiến tranh thì fụ nữ bao h cũng muốn mình là người đẹp nhất trong mắt người tình , thế nên tớ vẫn có việc để làm.
    bạn Đức mới làm 1 tour huế , hội an về . mắc cái hội chứng BD muốn sướng là cứ suốt ngày chỉ thích chơi , tiêu tiền cứ như thể bố mẹ làm ngân hàng.
    bạn Đức độ này ko ngắm zai đẹp nhiều như xưa nữa, cũng có thể do tớ đã già, trầm lắng hơn , hoặc cũng có thể đây là thời kỳ quá độ chuyển từ câu zai già sang câu fi công thế nên ....
    tớ cũng ít viết entry, cũng có nhiều chuyện ko vui , khiến cho văn chương chả thỏa sức vẫy vùng như xưa. nhưng khi nào dỗi hơi , tớ sẽ viết tặng các bạn hẳn 1 truyện ngắn luôn .
    còn h đủ nhảm rồi, ngày mới tốt lành nhe các bạn
  5. scarlet198

Những bức thư tình của bạn Minh Đức
    from : Minh Đức
    to :Zai
    mày à !
    mày có khoẻ ko? thời tiết thật ảm đạm, nhàn tản , lại fải viết thư cho mày.
    Mà viết để làm quái gì nhỉ ? Chúng ta có còn yêu nhau quái đâu , Cơ mà tự dưng tao nhớ mày và tao muốn víêt , Viết để nếu con bồ hiện giờ của mày có đọc thì cũng đỡ fải lo là tao dành mày lại nhé.đấy , Mày thấy tao tốt ko ? ko yêu nhau và vẫn nghĩ cho mày , thằng ranh a.
    Tao còn nhớ , cái hồi tao và mày yêu nhau, cái hồi đó , ôi sao mà tình yêu trong sáng , ko có tý nào vụ lợi . Mặc dù lúc đó tình cảnh tao đến là thê thảm . công việc thì ko có , tiền thì cũng không , Thế mà lúc nào cũng thấy đời đẹp như hoa .Nhưng mọi thứ nó cứ đi vào ngõ cụt mày nhỉ , những trận cãi vã , những bất đồng cứ tiếp nhau .....
    Mày có biết
    Mày đã gây ra điều gì với tao không?
    Thật khó cho tao để giải thích và nghe mày giải thích
    (đoạn này đi mượn , ko fải của tao , nhưng thấy đúng tâm trạng thế là tao cho vào , mày có ý kiến gì thì cứ nói nhé )
    Với tao , có lẽ sẽ chẳng yêu ai như yêu mày , Và tao dám chắc , mày cũng sẽ chẳng yêu được gái nào như yêu tao , hé hé , đó cũng là niềm tự hào , cũng là nỗi đau dai dẳng trong tao. mày hiểu ko hả thằng kia? mày làm sao hiểu được, ngu bỏ cha thì hiểu gì ,mày mà hiểu thì chúng ta đã ko chia tay .
    Thời gian thì cứ trôi , tao thì vẫn sống , vẫn vô tư cười đùa mặc kệ mọi thứ , nhưng cái tin tưởng vào tình yêu trong tao , Nó đã mất . Vả chăng thì chả còn háo hức như xưa . dần dần mắc bệnh ngại yêu , Kể cả khi gặp lại mày , cũng thế nốt .Tao đón nhận việc mày yêu hàng tá fụ nữ sau khi yêu tao rất chi là bình thường , đói thì fải ăn mà.Tao biết , ko fải tự dưng mày gặp tao , nhưng mà mày ơi , con người tao và mày giờ đã khác , và cái tình yêu trong sáng xưa kia ý , giờ cũng hết rồi .........
    dù sao thì mọi chuyện cũng đã qua , tao trân trọng cái tình cảm xưa kia giữa chúng ta ,cũng cảm ơn mày đã có ý tốt với tao . Tao mệt mỏi rồi , ko thể cứ chạy theo suy nghĩ của mày nữa ,Có lẽ tao và mày ko có duyên đi đến đích nên hãy giữ cho cái ngày xưa thật đẹp nhe mày
    đêm muộn ........
    PS: những từ tao mày , nếu bà con hóng mà ko thích cứ chuyển thành anh em , cậu tớ , ....mái thoải cho nó thân mật , còn tớ thích mày tao vì viết theo tiếng anh :" I and U" hehe
    .............................................................................
    from : zai
    to : Minh Đức
    Chủ nhật nắng đẹp , được nghỉ làm ,rảnh lôi mail ra đọc , mới nhớ là có thư của em và thế là reply.( sorry em vì anh vốn chả thích cái gì nó sến sến , mà mail cho gái thì nó sến quá mức, nên em có trách anh sao ko mail cho em sớm thì anh cũng đành chịu )
    Em yêu !( chứ ko fải mày)
    Anh ( chứ ko fải tao ) vẫn khoẻ .Tiền + gái +rượu vẫn đều đặn để giữ gìn sức khoẻ . Em thế nào ? Tiền + zai + shopping đều chứ ? Anh định mail lại và xưng mày tao như em đã mail cho anh. Em yêu , như thế chả hay ho chút nào , và vì thế anh vẫn là anh và em vẫn là em . Anh thích như thế.( em cũng nên thay đổi đi , nữ tính 1 chút thì đàn ông họ mới thương, ko thành máy bay lúc nào ko hay đâu em).
    Em yêu a.
    Thời gian chúng ta bên nhau tuy không dài nhưng cũng rất tuyệt vời , muốn quên cũng không fải dễ .Hum anh gặp em ý , mới đầu anh cũng muốn xác định lại mối quan hệ chúng ta, có nên dừng hay tiếp tục , tiếp tục thì sẽ như nào .Nhưng ( lại nhưng ), khi anh chưa kịp fân định mình sẽ fải làm gì thì anh gặp gái iu bây giờ của anh .Nếu xét về nhan sắc thì em và em ý cũng bằng nhau , cơ mà em ý trẻ hơn em ( anh rất tiếc ) , nồng nhiệt hơn em .....Sau đó thế nào thì em biết ......( giả dụ mà mail này em ý có đọc được ,em cứ yên tâm , anh đảm bảo sẽ không có gì xảy ra ). Hiện tại thì anh cảm thấy nói chung là ổn , anh sẽ yêu cô ta đến hết mức có thể , còn kết hôn thì cứ từ từ đã , đời còn dài mà em .Anh cũng sẽ cố gắng không để điều gì đáng tiếc xảy ra ( anh không fải thằng ngu như lời em nói đâu em , nếu có ngu thì chắc là lúc yêu em anh ngu nhất ), em không fải lo nhé.
    Anh nghĩ em nên tìm cho mình cơ hội mới , chuyện ngày xưa của chúng ta là đẹp ,thì cứ để nó mãi đẹp . đừng cứ nghĩ mãi về nó rồi thì chả yêu nổi ai , thành bà cô già thì buồn lém. Anh cũng hơi hơi xót xót khi trông thấy em như thế.
    Giờ anh fải dừng viết cho em , ******* rồi và anh chả biết mình fải viết gì nữa.Thôi thì chốt lại mấy chữ : em nên thay đổi , ngoại hình và suy nghĩ , đừng quá hoài cổ , yêu thằng nào mà nó đối tốt với em ( chứ đừng giống anh ) thì cứ yêu . hiểu không em yêu ?
    hôn em .
    Anh
    Được scarlet198 sửa chữa / chuyển vào 13:59 ngày 25/07/2009
  6. TL2406

TL2406 Thành viên mới

Hi, bạn. Cảm ơn bạn vì lời mời nhé! Tớ cũng vừa PM cho bạn aq rồi. Chiều nay tớ có cái SN nên hẹn các bạn dịp khác vậy.
    Thời tiết này mà uống lipton nóng k đường thì ui chai,...ngon (nếu đc ngồi trong phòng điều hòa ;D)
    Đi chơi vui vẻ nha các bạn...
  7. scarlet198

đi rồi đi sn mà bạn, hum nay off bia vỉa hè ở ngã tư quốc tế
    bạn nào có nhã hứng thì tham gia nhá, 4g30 tại ngã tư tự do( ngã tư quốc tế của fố Lương Ngọc Quyến), thông báo này thay cho giấy mời, khi đi nhớ mang theo chứng minh thư và tiền.
  8. GoiDau

GoiDau Thành viên mới

ơ cái topic này hay quá
  9. TL2406

TL2406 Thành viên mới

Hôm nay tớ đi SN đứa bạn đúng lúc trời mưa gió bão bùng, ngồi nhìn trời đất, nhớ "lipton nóng k đường" trong khi trên bàn là cốc trà sữa. Về đến nhà thì k có ấm để đun nước (nhớ ra là cho đứa bạn mượn mất cái ấm rùi còn đâu)
  10. scarlet198

chiều bạn Đức đi chụp ảnh trên hồ sen tây hồ , bạn nào có nhã hứng thì tham gia nhá