1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lờ đi hay giải thích ạ? -> Khẩn cấp xin tư vấn!

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi lovelycinderella, 04/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Lờ đi hay giải thích ạ? -> Khẩn cấp xin tư vấn!

Sau mấy hôm suy nghĩ, em quyết định mở riêng 1 topic để hỏi ý kiến mọi người về vụ này. Nó khiến em confused wá đi mất. Em đã hỏi trong 1 số topic rồi, mọi người cũng góp ý nhưng mỗi người 1 ý, em lại càng thêm lo.
    Chả là trên Studera ghi rõ Requirements là: A Bachelor''s degree (equivalent to a Swedish Kandidatexamen/ 180 HE cre***s) from an internationally recognised university. The university has to be listed in the latest e***ion of the International Handbook of Universities.
    Khổ nỗi là trường em, Học viện Báo chí và Tuyên truyền, lại hok có trong cái Handbook này. Mà trường em đâu đến nỗi nào. Gần 50 năm lịch sử, đào tạo bao nhiêu lãnh đạo cho Đảng và Nhà nước, bao nhiêu nhà báo nhớn rồi. Là cơ sở đào tạo báo chí đầu tiên của VN, cũng là cơ sở đầu tiên đào tạo Master và PhD báo chí. Chưa kể còn có mối quan hệ mật thiết với SIDA và Save Children Sweden nữa chứ.
    Có người khuyên em nên viết 1 cái thư trình bày rõ về truyền thống của trường, chất lượng trường, nếu cần thì lên xin dấu xác nhận của Bộ GD-ĐT (em nghĩ cái này hok đơn jản vì cái thủ tục hành chính ở VN thì mọi người biết rồi đấy). Cũng có bạn khuyên cứ lờ đi, có khi họ lại hok để ý đâu.
    Em đang đau khổ lắm. Chẳng nhẽ chỉ vì cái Handbook vớ vẩn đấy mà mình hok được đi học ạ?
    Profile của em cũng hok đến nỗi nào nên nếu trót lọt vụ kia thì cũng nhiều hy vọng các bác ạ.
    Mọi người cho em lời khuyên với ạ. Nhất là các bác đã từng gặp cảnh ngộ trớ trêu như em ý.
    Em xin cảm ơn mọi người rất nhiều!
  2. choc84p

choc84p Thành viên mới

Vấn đề này nan giải quá bác nhỉ ... Nếu mà lờ đi thì cũng o vẹn toàn lắm vì chỉ sợ cái bọn studera nó không đếm xỉa gì cả mà cứ nhè cái danh sách kia ra mà tương, rồi loại ra thì chán. Theo em, bác gắn thêm cái tờ lịch sử bề dày trường của bác vào, kiếm được cái danh sách 10 trường trọng điểm của nhà nước (thế nào chẳng có trường bác nhỉ) rồi nếu có quen biết j mấy người làm dự án SIDA bên trường bác thì xin thêm cái chứng nhận hay nhận xét j đó thì càng tốt. Không cần phải giải thích hay trình bày j nhiều lắm,nhưng em nghĩ cứ bổ sung vào hồ sơ thế cho nó chắc ăn. Hi vọng là bọn studera nó hiểu ra vấn đề Gluck bác nhé!
  3. the_nhoc_spirit

the_nhoc_spirit Thành viên quen thuộc

Ủa chết mồ! Vậy cho tớ hỏi cái trường ĐH khoa học xã hội và nhân văn thuộc ĐH Quốc Gia thì đã có trong cuốn handbook ấy chưa ạ?
  4. lovelycinderella

Đấy, em khổ lắm các bác ạ. Bọn UNESCO này hok hiểu education system của mình nên cứ trường nào dính Học viện là bị nó loại hay sao ý. Khốn khổ thân em!
    Bên AusAid thì nó đưa trường em vào 11 cơ quan ưu tiên thế mà sang đến bên này thì bị hắt hủi.
    @ spirit: Yên tâm bạn nhé! ĐHQG mà còn hok có làm sao được.
  5. the_nhoc_spirit

the_nhoc_spirit Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bạn Lọ Lem nhé. Chắc làm theo lời choc84 bày là okie đấy. Chúc bạn Lọ Lem sớm có xe Bí Ngô đến đón đi TĐ hay Úc nhé.
  6. choc84p

choc84p Thành viên mới

Tình hình của bác Cin@ không biết thế nào rồi? Bác giải quyết kiểu j ah? Mà bác apply cả Úc lợn à (em mới học cái từ này bên box du học hihi .. ) Nếu là học bổng Ausaid thì có kết quả rồi hay sao í bác nhỉ? apply cho năm 09 rồi cơ mà..
  7. lovelycinderella

Tớ đang lo hoàn thành nốt thủ tục cho bọn Erasmus Mundus nên chắc fải giữa tuần này mới quay sang chiến tiếp vụ kia được. Hix... Hoạ vô đơn chí thế hok biết!
    Tớ sẽ alô hỏi VỤ ĐH& sau ĐH và Vụ Hợp tác quốc tế của Bộ hỏi xem thế nào. Cũng chẳng hy vọng mấy ở các bác trên Bộ.
    @ spirit: Nếu vừa được đi TĐ, vừa tìm được hoàng tử thì còn j bằng. Hihi! Thanx nhiều nhé! Chúc ấy thành công nha! Hy vọng sớm được gặp nhau ở TĐ
    @ choc84: Tớ chưa đủ năm kinh nghiệm nên hok apply Ausaid được nhưng công ty tớ lần trước làm giao lưu trực tuyến với đại diện Ausaid, thấy họ liệt kê danh sáhc 11 cơ wan ưu tiên có trường mình, nhưng chỉ dành cho cán bộ trường thôi chứ hok fải SV. Nhưng như thế cũng đủ để thấy tầm wan trọng của trường rồi chứ đâu có fải bị đẩy ra ngoài lề xã hội như thế này.
  8. choc84p

choc84p Thành viên mới

oh ... tớ cũng apply một cái Eramus đây ... mà phải chờ tới tháng 3 mới biết kết quả ... h thì chỉ muốn nộp cho xong cái vụ Thuỵ điển này cho yên chuyện.. ngồi chờ luôn thể. Gluck Cin@ nhé;) Hi vọng giải quyết êm xuôi được vụ này
  9. lovelycinderella

@ chock: Cái EM tớ gửi hình như fải tầm t5 mới có kết wả. Chờ đau tim! Mình cũng chả hy vọng j nhiều vào cái đó vì thấy khoai wá. Cái này thì lại vướng vụ này. Tóm lại là lận đận!