1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lô?fi ổ cứng:hiện ra chữ lung tung

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi angelhappy, 19/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. angelhappy

angelhappy Thành viên mới

Lôfi ổ cứng:hiện ra chữ lung tung

mình chẳng hỉu sao cái ổ cứng của mình nó bi lỗi jì ... hình như bị virut ...nhưng sau khi mình wét hết virut mà vẫn ko khỏi bình thường nó click đúp là nó vào ổ(open đậm) nhứng h nó bị cái auto đậm và còn cái jì chữ tàu chữ nhật jì nữa
    ai biết cách làm nó chở lại bình thường hoặc là cách chuyển cái click dup wa các cái # như Open hoắc Search...

à còn 1 vấn đền nữa là hôm này ngồi nghịch chuyen cai file *.Lic wa đọc bằng wardpad .. làm các nào chuyển lại nó trờ về nguyên bản file cũ của nó ... và e*** cái file *.Lic là dùng soft ji ...ở đâu ai bít link chỉ dùm nhé

thx mọi người đã đọc ... cám ơn rất nhiu bạn đã reply mình
    Love All
  2. Astronaut

Astronaut Thành viên mới

Máy tính bạn nhiễm con virus Autorun.vbs
    Diệt thủ công là được, dùng ngay winrar thôi.
    Mở Winrar lên, tìm đến ổ đĩa bị nhiễm, winrar sẽ liệt kê tất tần tật các file kể cả đã ẩn trong ổ đĩa (đối với con Autorun này thì dù mở View Show Hidden Files trong Folder Option thì cũng ko hiện ra đâu), mình ko nhớ rõ nhưng con virus này bao gồm 5 hay 6 file gì đó, bạn xóa các file autorun.vbs, autorun.bat tiếp đó la? các file phía sau ko nhớ rof nhưng cufng kiê?u auto..gi? đó, tất ca? khoa?ng 5, 6 file bạn xóa hết đi rô?i khơ?i động lại máy la? được.
  3. doidep198

doidep198 Thành viên mới

vẫn đề 1: có thể bạn đã xoá đi 1 font mà bạn đã cài đặt trong máy!! Bạn nên cài lại fỏnt cho máy lại!!
    Nếu không được thì bạn có thể vào trang web www.bkav.com.vn để tải phiên bản mới về diệt. Nhưng bạn phải tắt chế độ retore của windows và vào chế độ safe mode của win để dùng bkav diệt.
    Vẫn đề thứ 2: Chỉ cần dùng phần mềm notepad để mở file lic của vlauto. Nếu cần lic thì có thể liên lạc qua nick chat YM của mình!! Xin tặng bạn với số lượng không hạn chế!! Nếu nhiều quá xin gửi vào email!!
    Voice cho tớ cái nhé!! Lâu rồi chẳng có ai voice cả!! HI HI!!
  4. Voodoo_Child

Voodoo_Child Thành viên rất tích cực

Đúng rồi. Xuất hiện 1 loạt file autorun. Vào theo kiểu Explorer và để chế độ hiện file ẩn, xóa tất. Nhớ cài AV, update mới nhất.