1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lỡ ghen tuông vớ vẩn.bị bạn gái chê là con nít.đòi chia tay.cứu e với các bác ơi.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi duytan1203, 25/04/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duytan1203

duytan1203 Thành viên mới

Ca này không cứu chữa được nữa rồi.hiện tại em nt và gọi đt rất nhiều cho cô ấy.nhưng tất cả đều nhận sự im lặng.E buông thôi.Cám ơn các bác.
  2. Anxinemtinhyeu

Anxinemtinhyeu Thành viên mới

đưa số đt đây a nt xem nào, hehe
  3. Gantz

Gantz Thành viên mới

bác nên để một thời gian rồi hãy liên lạc lại. Chứ giờ bác gọi điện thoại tùm lum tùm la, rồi người ta ta thấy ghét thêm, từ không thèm nghe máy sang chặn số, block FB luôn đấy. Nói chung tình hình bây giờ của cô ấy đang căng thẳng, bác rối lên thành phản tác dụng, thời gian sẽ làm lành vết thương. Nếu bác thương cô ấy thật lòng, xác định muốn làm lành với cô ấy thì nên chịu khó hy sinh, chờ một thời gian, nghe ngóng thông tin rồi tìm cơ hội làm lành. Không được thì nên tôn trọng cô ấy rồi làm bạn, còn có cơ hội quay lại. Chứ để cô ấy giận sau này tránh mặt luôn thì tạch. Còn nếu cô ấy yêu thằng khác thì thôi xác định từ bỏ. Thân
  4. duytan1203

Lời bác khuyên chí phải.nhưng e ko nghĩ mình làm được.vì theo tư tưởng của em.nếu qua một thời gian,e đã quên thì chắc là e cho quên luôn.vì e ko dại gì lại đâm đầu đi vào yêu một người từng làm mình chết lên chết xuống.hôm nay e đã mặt lì lần cuối vác mặt qua nhà cô ấy (theo ý tưởng của một thằng bạn) nói chuyện cho rõ ràng cũng là coi thử cảm xúc cô ấy xem thế nào.cô ấy nc với e ko như mọi ngày,có vẻ khinh thường em.e gặn hỏi lý do vì sao.cô ấy nói thẳng lý do.e sợ anh.(lúc e giật điện thoại từ tay cô ấy,ko biết e giật kiểu gì mà cô ấy bảo sợ),chắc là sợ lấy nhầm thằng chồng vũ phu rồi.e cũng tôn trọng.ko giải thích gì nhiều nữa.Tình yêu không đủ lớn để tha thứ cho em,e chấp nhận.e để cô ấy vào nhà rồi cô ấy đi công chuyện..em thật buồn vì từng đó thời gian yêu nhau lại không hiểu em một tý nào.
    E ra về và cứ ngồi ở đầu đường hẽm nhà cô ấy,cô ấy đi ra đi về thấy e ngồi đó.trời lạnh 11 giờ e vẫn ngồi run cầm cập.Cô ấy hỏi e ngồi đó làm gì á anh? e bảo làm gì kệ anh.anh ngồi kiểm điểm lại bản thân.e vào nhà đi.Cô ấy bảo vậy e vào nhà đây.Cô ấy vào nhà rồi nt.có suy nghĩ gi thì cũng về nhà suy nghĩ chứ ngồi đây đường nhà em.Em lại bảo.đây là đường công cộng có phải nhà e đâu.cô ấy bảo làm vậy chỉ thiệt thân anh chứ không được gì,hãy làm với người khác,vì e ko xứng đáng với những gì anh làm(chắc là có người yêu mới).e lại bảo.anh khi mất đi thứ quý giá nhất rồi,anh chả còn cái gì quan trọng nữa.kệ anh đi.Cô ấy lại nhắn tin bảo là Dù anh có làm vậy đi nữa,e vẫn ko thể trở về với anh.vì e ko thể thay đổi tình cách của mình,mong anh thông cảm.anh về sn.chúc anh ngủ ngon.E nt lại bảo.khi nào anh thông suốt tư tưởng anh về.em yên tâm.em ngủ ngon.em ngồi đó thêm một tiếng để suy nghĩ về trước giờ.e nhận ra tình yêu ko thể níu kéo.e làm hết những gì có thể,và em vui vì điều đó.e ko còn buồn nữa.lần đầu tiên trong đời,e chai mặt đi qua nhà bạn gái chầu chực,là thành công lớn của e rồi.e ko còn gì hối tiếc.

Ca này chính thức ko thể cứu chữa.cám ơn các bác đã tư vấn cho em.
  5. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Thôi vụ này bỏ đi lần sau rút kinh nghiệm. Giống như trong câu chuyện mà anh đã kể cách đây vài tháng thì chú như 1 cậu bé đậy cái ***g bàn vào mâm cơm và ngồi luôn lên ***g bàn để mấy con mèo nó khỏi cậy. Nếu có giữ nguyên được mâm cơm thì lúc ăn cũng rất là khó nuốt.
  6. duytan1203

Cám ơn anh.e hiểu.
  7. anhsaj

anhsaj Thành viên tích cực

nói tóm lại phí công mọi người tư vấn, a chả học đc cái mẹ j cả, đọc mà phát bực, gái nó bỏ là phải. Muốn bản thân tốt lên nên tự lục trong hơn 300 page của cốc, đừng có ăn sẵn
  8. duytan1203

Bác nói chí phải.e xin rút kinh nghiệm
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Ngẫm nghĩ lại lời bác nói,e thấy rất đúng.Giờ đành để thời gian xóa nhòa vết thương vậy.Đợi sau này cô ấy nguôi ngoai,e sẽ tìm cơ hội.Cám ơn bác.
  9. duytan1203

............
  10. duytan1203

.................