1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lỡ ghen tuông vớ vẩn.bị bạn gái chê là con nít.đòi chia tay.cứu e với các bác ơi.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi duytan1203, 25/04/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mời bạn sang Box tâm sự . Chảy nước ra hết box tvty rồi đấy .
  2. duytan1203

duytan1203 Thành viên mới

Em mới tham gia diễn đàn không biết.em xin phép xóa và chuyển sang box tâm sự.
  3. thuytienzn

thuytienzn Thành viên mới

Có 2 trường hợp xảy ra:

1.Là bạn gái anh mới chia tay người yêu cũ,đang đau khổ,nhanh chóng biến anh thành người thay thế và bây giờ nhận ra anh không hợp,muốn dừng lại để suy nghĩ.
    2.Phải có 1 lý do nào đó mới làm bạn gái a kiên quyết như vậy,(khả năng nhất là người thứ 3 can thiệp),vì nếu yêu a,thì không nhẽ lý do đó lại không thể tha thứ cho a sau những gì a làm.

=>>>Kết luận:Bản thân a là người trong cuộc,a mới chính là người hiểu chính xác được tình cảm của bạn gái a dành cho a là như thế nào,nhiều hay không?Rơi vào trường hợp 2,a đành phải từ bỏ(vì trong vòng 3 tháng yêu 3 người thì cũng có hơi....a tự hiểu rồi), rơi vào trường hợp 1,a nên tìm cách chứng minh cho bạn gái a thấy,a mới là người thích hợp nhất,và anh nên cho cô ấy một khoảng thời gian cần thiết để nói chuyện lại.Tôi chỉ biết khuyên anh như vậy,mọi thứ a hãy suy nghĩ nhé.Thân!
  4. duytan1203

Qua 3 ngày ngồi lục các topic và đọc lái chính topic của mình,từng câu từng chữ thì e đã học ra được rất nhiều điều,cái mà thật sự e thiếu.Xin cám ơn bác.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Giờ thì e đã hiểu.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Ngày trước mình cảm nhận là có đó,vì có lúc 2 đứa trong giai đoạn"thập tử nhất sinh",mình với cô ấy bên cạnh nhau,cùng vượt qua.Cô ấy từng nói,e cảm giác ở bên anh rất an toàn,được che chở,và cảm thấy hạnh phúc.lúc đó chắc yêu mình nhiều lắm nhưng đó là quá khứ từ lúc 2 đứa mới quen,còn bây giờ thì mình không biết nữa.Chắc mình phá hết rồi.Thôi việc đầu tiên là mình phải thay đổi con người mình trước đã,rồi mọi chuyện kia tính sau.Cám ơn bạn nhé.

Chân thành cám ơn các bác.E xin phép chào cả nhà.Mod đóng topic dùm e.
  5. Duality

Duality Thành viên quen thuộc

Quả thật là bạn rất trẻ con khi có cái tính ghen tuông quá ấy, bạn phải hiểu là tình yêu hay hôn nhân mà thiếu lòng tin thì nó sẽ thành địa ngục đấy.
    Trước mắt bạn phải sửa cái tính ấy đi đã, sau đó bạn cứ tỉ tê qua lại chăm sóc em ý, chịu khó đến nhà nhiều vào, em ý ko gặp cũng phải chai mặt ra để tỏ thành ý. Con gái dễ mềm lòng nhất là 9x thì cũng ko suy nghĩ đc sâu xa đâu, nếu bạn cố gắng thì may ra mới nối lại với em ý được, nhưng tôi nhấn mạnh là bạn phải sửa được cái tính ghen ấy đi, vì nó làm cho em ý đánh giá bạn trẻ con rất nhiều mà phụ nữ bao h cũng bị hút bởi những người đàn ông chín chắn, tôi nói vậy chắc bạn hiểu
    chúc bạn thành công !
  6. Dobin

Dobin Thành viên mới

Chết chửa , 1 lần bốc đồng thì cả tuần cả tháng bốc sh*t nhé. Thay đổi bây giờ thì sẽ có lợi về sau , thao trường đổ mồ hôi thì chiến trường đỡ phải đổ máu ông nhé . Cố lên bỏ nó đi , còn đầy gái đang đơi ông thể hiện , chúc bạn may mắn lần sau ^^.
  7. duytan1203

HIx.e nó có ngùi iu mới rồi các bác ạ.tìm hiểu thì e biết được e ý bắt cá 2 tay các bác ạ.ko phải do em ghen tuông vớ vẫn.hjhj
  8. dilentuga

dilentuga Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chán các thanh niên quá nhở,người thì bị phũ,kẽ thì bị cắm sừng,... các cao thủ đâu hết rồi,đã đến lúc ra tay nghĩa hiệp đi chứ=D>
  9. NguoiLaNiemDau

NguoiLaNiemDau Thành viên mới

Với TH như này mà gái nó ko quen thằng khác sớm, đợi tới tận bây giờ thì mới là chuyện lạ.
    Nếu đúng như lời chú kể: gái ngon, chú ghen tuông vớ vẩn... Thì chú nên sớm biết là chú mất gái từ lâu rồi.
    Ca này đã banh chành, ko còn nhiều ý nghĩa nên anh ko phân tích nhiều làm gì.
  10. duytan1203

Em ghen đúng đấy chớ.gái bây giờ nguy hiểm thật.