1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lỡ mồm bị bạn gái giận giờ phải làm sao?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi levanphan, 19/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. levanphan

levanphan Thành viên mới

Nhờ các chuyên gia tư vấn hộ em , vấn đề của em nó là như thế này: cáo nhà em là đứa tử tế ngoan hiền ngây thơ từ bé, rất ghét và dị ứng với những từ bất lịch sự như "****"( = tiếng việt ấy) , em thì từ bé nghe mấy cái câu này quen rồi đâm ra cho nó là việc bình thường ko có gì to tát, 1 lần đi chơi với cáo em chót dại nói ra từ "****" (= tiếng việt ấy) thế là cáo giận , quay mặt đi chỗ khác, mắt nhìn xa xăm , mặt nghiêm nghị , không nói câu gì , nước mắt tuôn rơi...em cuống quá không biết phải làm sao , năn nỉ ỉ ôi hứa hẹn không bao giờ thốt ra những lời "dơ bẩn" như thế nữa mãi thì cáo mới chịu nín và tha cho . Ngay ngày hôm sau , lúc gọi điện nói chuyện với cáo em lại lỡ mồm thốt ra câu đó ("shjt"....) cáo cúp máy luôn rồi nhắn cho em 1 cái tin là "anh là người không biết giữ lời hứa, em buồn lắm" hiz cáo mà buồn thì em vui sao nổi , em gọi điện mãi cáo ko nghe máy , nhắn tin thì cáo rep với 1 thái độ rất bất cần có phần khách sáo.... em sầu quá không biết phải làm sao nhờ các anh chị có kinh nghiệm chỉ giáo giùm .
  2. okanehoshii

okanehoshii Thành viên mới

Ngưu tầm ngưu, mã tầm mã! =))
  3. nguoi_buon_gio

nguoi_buon_gio Thành viên mới

Sao chú phải cà cuống lên thế?!

Nghe a này, gái và chú mới yêu đúng ko? Gái của chú thuộc thể loại vô đối nên mới chấp nhặt chú những cái đó. Giờ chú nhường nhịn, xin lỗi, nỉ non gái rồi e nó lại quen mùi, rồi lần sau chú lại mò lên đây lập topic khác mất thôi.

Chú không cần phải xin lỗi vì điều đó, cứ yêu gái , sang chơi, mua quà cáp bình thường. Cho gái tiếp xúc nhiều với bạn bè chú để gái thấy rằng chú còn tốt đẹp hơn ối chú khác. Quan trọng là để gái thấy và coi chuyện thi thoảng phải nghe những từ bẩn bẩn kia là chuyện hết sức bình thường. Chứ vừa nghe mà đã giẫy nảy lên thế thì hỏng!

Nhưng đúng là những từ như chú nói cũng bẩn thật. Rút kinh nghiệm, nhỉ.
  4. qthanh1

qthanh1 Thành viên mới

quan trọng là tính mình ntn thôi, bạn tính tốt mà thỉnh thoảng nói bậy tí cũng đâu có sao. còn hơn là cái loại ăn nói lịch sự nhưng tính lại chó má đê tiện. vs cả hầu như thằng con trai nào cũng nói bậy cả.
    mà cái chuyện nói bậy tí cũng giận thì mệt lém, bạn nên tránh nói đi, vs cả làm cho bạn gái đừng ác cảm khi vô tình bạn mới phọt ra câu từ bậy bạ nào đó :)
    mình thì mình nói bậy khá vô tư nên bạn bè kể cả con gái cũng chả trách cứ gì vì quen rồi :))
  5. Virgo1102

Virgo1102 Thành viên mới

Chết ! Sa0 chú dại thế, Hứa thì cũng bảo phải thay đổi dần dần, nhỡ há miệng mắc quai thì đành phải lãnh hậu quả thôi.
    Bây giờ chú đến xin lỗi và nói chuyện nghiêm túc với nó, chỉ hứa là sẽ cố gắng hạn chế dần dần và sẽ bỏ hẳn thói quen xấu này trong thời gian ko xa. Nếu gái vẫn ngoan cố thì bơ luôn, Một khi đã yêu nhau thì cũng phải biết chấp nhận 1 số thói quen xấu của nhau, sửa sai đâu phải 1 sớm 1 chiều là được ngay đâu. Nghe chú miêu tả thì cáo sống trong cảnh " chướng rủ màn che", 1 gia đình có giáo dục nên ít bị nhiễm nền Văn hoá Việt, những câu nói thô thiển, chửi tục chửi thề kiểu như đ.c.m, hay value..etc...cho nên thấy ngại khi nghe những từ tục tĩu ấy. Ngày xưa hồi còn học c2, tụi bạn anh thường chơi trò vả vào mồm nhau khi thấy đứa nào nói bậy. Chú thử áp dụng chiêu này xem, nhờ gái tát,cắn,cấu,véo, xé áo xé quần... mỗi khi thấy chú nói bậy.
  6. levanphan

levanphan Thành viên mới

Cám ơn các bác em nghe mà tỉnh cả đầu, khổ quá nghĩ lại cái lý do mà cáo giận em cũng thật vô lý . Cáo học đại học rồi xa gia đình nên em nghĩ là cáo đi học lên lớp kiểu gì mà chả phải bắt gặp bọn bạn trên lớp ăn nói vỗ vã ,bậy bạ... nên suy ra là cáo cũng không quá quan trọng mấy cái câu nói này nên em mới lỡ mồm, mà đi chơi với cáo thấy cáo ăn nói ngoan hiền tử tế nên em cũng hết sức tế nhị chẳng may mới thốt ra cái câu đấy , mà các bác xem cái tình huống cáo giận em có dở hơi không cơ chứ:
    Em: em có nhớ anh không?
    Cáo(cười hí hí): không
    Em: ^^ không cái kứt ý
    ....thế là cáo giận , không thèm nói năng rồi nhắn tin phán "anh là người không biết giữ lời hứa, em buồn lắm".
    Giờ gọi điện tắt máy rồi , để mai em thân chinh đến tận nhà xem thế nào.

@nguoi_buon_gio : vâng em xin chừa hiz em cũng nghiêng theo ý bác nhưng mà cho cáo gặp bạn bè em thì em sợ cáo không chịu nổi rồi đánh giá em toàn chơi với thể loại... thì chết anh ạ.

@NeuBietTruoc : đâu cái **** đấy ko phải là em dùng từ fắc đâu mà là kít(thay chữ i = chữ ư)

@Virgo1102 : đi học đại học rồi mà em ko ngờ bạn gái em lại "chiếu rủ màn che" thế giờ làm sao để thay đổi Cáo , tuyên truyền Văn hóa việt cho em ấy bây giờ? em thay đổi (không nói bậy) cũng đc thôi nhưng mà sau này nhỡ em tụ tập, gặp gỡ với bọn bạn em ( mà có Cáo đi cùng) chả nhẽ lại cứ ăn nói chỉn chu , lịch sự , tế nhị à? như thế mất tự nhiên lắm :(.....Cáo em hiền lắm không áp dụng đc chiêu cào cấu cắn xé tát vào mồm của bác đâu, đã giận là nó im lặng không nói gì (thế mới kinh) em bảo nếu giận thì cứ đến mắng chửi anh , anh đứng yên cho em đánh mà nó có chịu đâu , mặt cứ lì ra :( chán
  7. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Ối zồi ôi. tưởng trong trường hợp nào, chứ nói trong hoàn cảnh này thì đáng bị ăn tát chứ không phải là giận không. Lại còn nghe mấy bác trên này nói vào định làm mình làm mẩy với em ý nữa chứ ;))

Nếu cậu nói trong lúc chém gió về chuyện XH thì còn thanh minh được, ai đời trong không khí yêu đương lãng mạn mà phọt ra từ đấy được thì tôi cũng lạy cậu luôn

Hài thật =))
  8. okanehoshii

buồn cười đau cả... đít! Kiểu như em như hoa nhài cắm bãi *** ý!=))
  9. levanphan

levanphan Thành viên mới

em xin nhấn mạnh là cái câu cuối em nói rất bé , trong cái hoàn cảnh đấy là 2 đứa em đang trêu nhau nên em nói như thế cũng chỉ là để chọc cô ấy thôi , nói xong mới biết mình sai hối hận thì đã quá muộn....vừa rồi em vừa nhắn tin lại cho cáo bịa ra là lúc đấy không phải em nói là "không cái ...ý" mà là em nói "không cái khỉ ý" và vu cho cáo nghe nhầm rồi giận lung tung...ko biết kế này có đc ko :(
  10. okanehoshii

anh nói chú rồi! ngưu tầm ngưu, mã tầm mã! Chú không hợp với em ý, trước sau gì rồi cũng lại phọt linh tinh ra thôi! Chú có quyết tâm thay đổi bản thân vì gái không?;))