1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lỡ mua giày bị rộng, làm thế nào để khắc phục bây giờ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi conscious, 28/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. conscious

conscious Thành viên mới

Lỡ mua giày bị rộng, làm thế nào để khắc phục bây giờ?

Tớ mới mua 1 đôi giày hở mũi, đế 3cm. Lúc đi thử ở cửa hàng thấy rất vừa vặn nên đã mua, nhưng lúc về đi vài lần thì nó bai ra hay sao mà trở nên rộng quá. Chiếc bên phải thì vẫn bình thường, chỉ có chiếc bên trái bị rộng. Thành ra nếu cứ để thế đi thì mỗi bước đi đều bị nhấc gót, trông cứ như mình bị đau chân, làm ai nhìn thấy cũng hỏi, ngại ơi là ngại. Giờ có cách nào khắc phục vấn đề này ko nhỉ. Tớ thích đôi này lắm. Tớ mới nghĩ ra giải pháp là lót giấy chặn ở gót để lấp đầy khoảng trống, nhưng giải pháp này tạm thời quá, với lại mỗi lúc đi đến đâu mà phải cởi giày ra sẽ rất bất tiện. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ cho tớ nhé. Thanks a lot!
  2. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

Giầy hở mÕm xem ra giải pháp đi thêm tất (kể cả tất lười) không ổn.
    Không có kinh nghiệm cho giày dép của lady!
  3. lyly267

lyly267 Thành viên mới

Bạn ra mấy hàng sửa giầy ở Hàng Dầu, người ta có miếng lót gót để chống nhấc gót cho giầy búp bê và giầy hở mũi đấy. Hơn nữa, còn có các loại miếng cao su trong để kê dưới gan bàn chân cho chặt với giầy cơ!
    Rất nhiều cách làm đc, và chuyện đi giầy bị nhấc gót là chuyện khá bình thường và dễ xử lý!
  4. nguyennhan

nguyennhan Thành viên mới

Bạn ra hiệu giày, mua 2 đôi quế, hoặc là có bạn bè gì làm ở công ty giày, xin người ta 2 miếng eva (đồ chuyên dụng làm giày), bạn lót vào trong giày nhưng ví dụ 2 đoio lót thì cát đôi ra 1 đôi, lấy 2 nữa đó lót ở phía sau gót, lót thế nào đó để ở sau dày hơn ở trước là ok. Cách này là kinh nghiệm 5 năm làm kỷ thuật trong công ty giày đấy nhé