1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lỏằ? TAY FORMAT ỏằ" CỏằăNG..........CÁC CAO THỏằƯ GI?sP EM Lỏ?ÔY Lỏ??I Dỏằđ LIỏằ?U VỏằsI :((

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi fallingstarhn, 07/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

ở trỏng có gì hay ho thì anh nhớ lưu lại để rùi cùng chia sẽ nhá
  2. anhtrai22

anhtrai22 Thành viên rất tích cực

Chỉ nên dùng Ontrack Easy Recovery hoặc Getdataback ...cũng còn nhiều chương trình tương tự nhưng 2 cái kia gọi là rEcommEndEd đấy <<< thành công đến 90% có lẻ ..
    Partion Magic để cứu dữ liệu á ....giờ mới nghe thấy lần đầu , mình dùng nó chán chê rùi nhưng chỉ phân chia vùn trên ổ đĩa cứng thôi chứ cái vụ Unformat để cứu dữ liệu đã bị format thì chưa nghe nói.
    @all: tham khảo thêm 911.com.vn mang cho bên ấy 1-2Tr là ngon ngay :D
  3. BadName

BadName Thành viên mới

Thế rốt cuộc em đã khôi phục được chưa?
  4. oraclesql

oraclesql Thành viên mới

chú fai fu này còn khá hơn tí unformat làm sao mà cứu được dữ liệu .Bạn dùng cái này đi EasyRecoveryPro đảm bảo là được nhớ là đừng có copy dữ liệu gì lên cái ổ bạn vừa format nhé
  5. fallingstarhn

fallingstarhn Thành viên mới

Rút cục là sắp khôi phục được roài cả nhà ạ . Thông tin chi tiết e sẽ thông báo với cả nhà vào tối thứ sáu này
    Được Fallingstarhn sửa chữa / chuyển vào 19:18 ngày 08/11/2006
  6. lionking_hau

lionking_hau Thành viên mới

trời ơi hôm nay tỉnh dậy muộn quá nên ko biết có tin nhắn của bạn, mà tớ thì lại hết tài khoản, có gì bạn cứ nhắn tin cho tớ, tớ cho địa chỉ mail và pass nhé
  7. bk_love_life

bk_love_life Thành viên mới

Có rất nhiều cách để bạn lấy lại được dữ liệu nhưng tựu chung lại chỉ làm theo các cách sau:
    1.Mang HDD đến nhà sản xuất HDD này, khi đó người ta sẽ có bộ phận đọc lại từng track, sector..( kể cả HDD của bạn đã bị chết hẳn thì vẫn lấy lại được Data)
    2. Dùng các phần mềm chuyên dụng, khả năng này là 98% nhưng với điều kiện bạn chưa làm gì trên HDD đó kể từ lúc bạn lỡ tay format HDD. Bạn lên chú ý kỹ các lưu ý dưới đây
    Vàng 1: Bác này nói rất đúng đó, bạn lên làm theo cách này. nếu thấy khó làm PM cho tôi hoặc nếu gần khu Cầu Giấy mang qua cty tôi tôi làm giúp cho ( free luôn nhé)
    Vàng 2: Đúng là kiến thức không có chỉ nói vớ vẩn, sang bên khoa CNTT - BKHN mà gặp thày Uy thì thày tát cho không còn cái răng nào.
    Vàng 3: Bọn này là 1 bọn vớ vẩn nhất trên đời, chỉ lừa bịp dân ngoại đạo, bạn đừng có mất tiền qua đó nhé. sang bên 911 thì chú Trần Hùng Cường cũng chỉ dùng đến các phần mềm để khôi phục dứ liệu thôi. mà phần mềm này bạn ra các cửa hàng bán đĩa trên Lý Nam Đế hoặc Lê Thanh Nghị mua có 8000VNĐ/ Đĩa.
    Chúc bạn sớm khôi phục lại được dữ liệu nhé.Nếu thấy cần trợ giúp pm cho tôi.
    YM: namnetlink
  8. hidden_jade

hidden_jade Thành viên mới

Híc, mình cứ tưởng format lại NTFS là dữ liệu mất sạch. Biết thế này từ trước thì mình đã không bị mất gần 30G dữ liệu của hơn 5 năm trời kỳ công làm.
  9. ngocsangvn

ngocsangvn Moderator Staff Member

cách đây tầm 2 năm mình lỡ dùng PQ format nhầm 1 ổ cứng ( 2 ổ cắm chung case , cùng dung lượng nên nhầm nhọt )
    Fat32 - Lúc dùng Get phục hồi lại , tha lôi về được cả tỉ thứ linh tinh đã xoá từ .... nửa năm trước , ặc ặc mấy cái video clip toàn 50mb phục hồi xong xem ầm ầm , thế mới hài
    mà phục hồi nhiều cái , nhận thấy ổ nào xài Fat32 dễ cứu hơn xài NTFS , có bác nào biết lý do ko ? thắc mắc mãi
  10. cai_nguc

cai_nguc Thành viên mới

Tớ có 2 chương trình là unerase và unformat dung lượng tổng cộng tầm 1M, chạy trong dos nên rất hữu dụng khi bị format hay xoá nhầm, chỉ cần khởi động máy bằng CD hoặc đĩa mềm là khôi phục tuốt tuột. Ai cần thì nhắn tin cho tớ.