1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LỜI BÀI HÁT! CẢM NHẬN CỦA BẠN!

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi thienthancuaanhls01, 12/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giangvan

giangvan Thành viên quen thuộc

.......Tình yêu là vết dao đâm vào tim
    Tình yêu là những nhát roi bầm tím
    Tình yêu là đóa hoa nhưng nhiều gai
    Tình yêu là chết cho nhau muôn đời.....
  2. tolian_hoang

tolian_hoang Thành viên mới

Mình không biết bài bạn cần là bài của tác giả nào, nên đành post bài này , một bài cực kỳ hay.(còn nhan đề HÀNG BẠCH DƯƠNG thì có nhiều lắm bạn àh.
    Hm G A D Hm
    z,?его ,ак в России бе?'з
  3. tolian_hoang

tolian_hoang Thành viên mới

Mình không biết bài bạn cần là bài của tác giả nào, nên đành post bài này , một bài cực kỳ hay.(còn nhan đề HÀNG BẠCH DƯƠNG thì có nhiều lắm bạn àh.
    Hm G A D Hm
    z,?его ,ак в России бе?'з
  4. giangvan

Cài thêm tiến khóc của em bằng đôi môi anh ,
    Bàn tay lã chã chảy xuống nụ gai đơn độc .
    Về đi anh , ngày dài cả hơn một mùa ,
    Cài thêm năm ngững ngón tay chảy xước của em bằng anh
    Cài thêm năm cài những ngón tay chảy xước của em bằng anh .
    Dệt tầm gai ơ đến bao giờ,
    Em dệt tầm gai ơ đến bao giờ .
    Em yêu anh cuồng dại yêu anh đến tan cả em ra
    Dệt tầm gai oho
    Dệt tầm gai oho ...
  5. giangvan

Cài thêm tiến khóc của em bằng đôi môi anh ,
    Bàn tay lã chã chảy xuống nụ gai đơn độc .
    Về đi anh , ngày dài cả hơn một mùa ,
    Cài thêm năm ngững ngón tay chảy xước của em bằng anh
    Cài thêm năm cài những ngón tay chảy xước của em bằng anh .
    Dệt tầm gai ơ đến bao giờ,
    Em dệt tầm gai ơ đến bao giờ .
    Em yêu anh cuồng dại yêu anh đến tan cả em ra
    Dệt tầm gai oho
    Dệt tầm gai oho ...
  6. giangvan

Bài này cũng hay này
    Nhà bên đang đón dâu,rộn tiếng cười vui .tôi làm thân khách đến chúc phúc mà thôi .
    Quà tôi mang đến trao ,chỉ mỗi hoa bằng lăng ,bởi mình nghèo nên chỉ đứng lép ngoài sân
    Ôi tình xưa đã phai nay bàn tay nàng đang với ai .em giờ đây lỡ quên mối tình thơ ấu .
    Thôi đành mang đớn đau cho người vui trọn đến kiếp sau .riêng mình tôi ôm lấy ngàn nỗi đau .
    Tình ơi! sao có câu , đời lắm bể dâu .nên cuộc đời nỡ lấy mất mối tình đầu .
    Tình em như bóng mây ,tôi nước trôi hoài trôi, muôn đời tôi chỉ giữ mỗi bóng hình thôi
    Em giờ vui áo hoa tôi nhìn em lòng đau xót xa .âm thầm tôi đứng im nỗi buồn sỏi đá .tôi và em chẳng xa nhưng vì tôi ngại nên đứng xa .thôi đành ôm nuối tiếc một giấc mơ .em giờ đây đã quên bởi vì tôi nghèo sao vớilên bao ngày thơ đã qua chỉ la dĩ vãng .thôi thì tôi chúc em duyên trầu cau đep đôi với nhau .con đường chia hai ngả đành cách xa . con đường chia hai ngã đành cách xa .con đương chia hai ngả ... phải ...cách xa
  7. giangvan

Bài này cũng hay này
    Nhà bên đang đón dâu,rộn tiếng cười vui .tôi làm thân khách đến chúc phúc mà thôi .
    Quà tôi mang đến trao ,chỉ mỗi hoa bằng lăng ,bởi mình nghèo nên chỉ đứng lép ngoài sân
    Ôi tình xưa đã phai nay bàn tay nàng đang với ai .em giờ đây lỡ quên mối tình thơ ấu .
    Thôi đành mang đớn đau cho người vui trọn đến kiếp sau .riêng mình tôi ôm lấy ngàn nỗi đau .
    Tình ơi! sao có câu , đời lắm bể dâu .nên cuộc đời nỡ lấy mất mối tình đầu .
    Tình em như bóng mây ,tôi nước trôi hoài trôi, muôn đời tôi chỉ giữ mỗi bóng hình thôi
    Em giờ vui áo hoa tôi nhìn em lòng đau xót xa .âm thầm tôi đứng im nỗi buồn sỏi đá .tôi và em chẳng xa nhưng vì tôi ngại nên đứng xa .thôi đành ôm nuối tiếc một giấc mơ .em giờ đây đã quên bởi vì tôi nghèo sao vớilên bao ngày thơ đã qua chỉ la dĩ vãng .thôi thì tôi chúc em duyên trầu cau đep đôi với nhau .con đường chia hai ngả đành cách xa . con đường chia hai ngã đành cách xa .con đương chia hai ngả ... phải ...cách xa
  8. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

MONG ƯỚC KỈ NIỆM XƯA.
    Thời gian trôi qua mau chỉ còn lại những kỷ niệm .. Kỷ niệm thân yêu ơi sẽ còn nhớ mãi tiếng thầy cô .. Bạn bè mến thương ơi sẽ còn nhớ những lúc giận hờn .. Để rồi mai chia xa lòng chợt dâng niềm thiết tha .. nhớ bạn bè, nhớ mái trường xưa .. Đặt bàn tay lên môi, giữ chặt tiếng nấc nghẹn ngào .. Thời gian sao đi mau xin hãy ngừng trôi .. Dù vẫn mãi luyến tiếc khi đã xa rồi .. Bạn bè ơi, vang đâu đây, còn giọng nói tiếng cười .. Những nỗi nhớ niềm thương gửi cho ai .....! (Điệp Khúc) Nếu có ước muốn trong cuộc đời này .. Hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại .. Cho bao khát vọng, đam mê cháy bỏng .. Sẽ còn mãi trong tim mọi người .. Để tình yêu... ước mơ mãi không phai... Nếu có ước muốn trong cuộc đời này .. Hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại .. Bên nhau tháng ngày, cho nhau những hoài niệm .. Để nụ cười còn mãi lắng trên hàng mi, trên bờ môi .. Và trong những... kỷ niệm xưa .....!
  9. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

MONG ƯỚC KỈ NIỆM XƯA.
    Thời gian trôi qua mau chỉ còn lại những kỷ niệm .. Kỷ niệm thân yêu ơi sẽ còn nhớ mãi tiếng thầy cô .. Bạn bè mến thương ơi sẽ còn nhớ những lúc giận hờn .. Để rồi mai chia xa lòng chợt dâng niềm thiết tha .. nhớ bạn bè, nhớ mái trường xưa .. Đặt bàn tay lên môi, giữ chặt tiếng nấc nghẹn ngào .. Thời gian sao đi mau xin hãy ngừng trôi .. Dù vẫn mãi luyến tiếc khi đã xa rồi .. Bạn bè ơi, vang đâu đây, còn giọng nói tiếng cười .. Những nỗi nhớ niềm thương gửi cho ai .....! (Điệp Khúc) Nếu có ước muốn trong cuộc đời này .. Hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại .. Cho bao khát vọng, đam mê cháy bỏng .. Sẽ còn mãi trong tim mọi người .. Để tình yêu... ước mơ mãi không phai... Nếu có ước muốn trong cuộc đời này .. Hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại .. Bên nhau tháng ngày, cho nhau những hoài niệm .. Để nụ cười còn mãi lắng trên hàng mi, trên bờ môi .. Và trong những... kỷ niệm xưa .....!
  10. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

THÔI ĐÀNH CHIA TAY
    Đành thế cho nhau 1 lời cuối Vì lối đi nay chia 2 nẻo đường Sáng nay quanh ta 1 mình ta Cố bước qua nhanh trên con phố Không muốn ai thấy em buồn.. Đành thế cho nhau 1 lời cuối Vì đã yêu anh yêu hết lòng Lúc anh hôn em và cầm tay Hứa sẽ yêu em yêu say đắm Sau tiếng yêu nay vụn vỡ... Còn gì đâu người hỡi chia tay là hết Tình ta vỡ mau quên nhau thì hơn Ngàn lời anh nói suốt kiếp mãi mãi Chỉ yêu mỗi em nay em phải quên Người ơi vì sao vì sao vì sao thế Trái tim của anh đành mang hình bóng khác Em muốn trách anh nhưng không đành.... Còn gì đâu người hỡi chia tay là hết Người đi mới hay tim em còn yêu Tình kia dang dở lúc ấy mới biết Chỉ riêng có em yêu anh mà thôi Người đi vì ai vì ai vì ai thế Để bây giờ anh về đây em buồn em khóc Em đã cố quên anh lâu rồi.... Đành thế cho nhau 1 lời cuối Vì đã yêu anh yêu hết lòng Lúc anh hôn em và cầm tay Hứa sẽ yêu em yêu say đắm Sau tiếng yêu nay vụn vỡ... Còn gì đâu người hỡi chia tay là hết Tình ta vỡ mau quên nhau thì hơn Ngàn lời anh nói suốt kiếp mãi mãi Chỉ yêu mỗi em nay em phải quên Người ơi vì sao vì sao vì sao thế Trái tim của anh đành mang hình bóng khác Em muốn trách anh nhưng không đành.... Còn gì đâu người hỡi chia tay là hết Người đi mới hay tim em còn yêu Tình kia dang dở lúc ấy mới biết Chỉ riêng có em yêu anh mà thôi Người đi vì ai vì ai vì ai thế Để bây giờ anh về đây em buồn em khóc Em đã cố quên anh lâu rồi.... Còn gì đâu người hỡi chia tay là hết Đành thế cho nhau 1 lời cuối Người đi mới hay tim em còn yêu Vì đã yêu anh yêu hết lòng.... Tình kia gian dỡ lúc ấy mới biết Chỉ riêng có em yêu anh mà thôi Người đi vì ai vì ai vì ai thế Để bây giờ anh về đây em buồn em khóc Em đã cố cố quên anh lâu rồi....người ơi.........