1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lời chào! Làm quen! Set title theo yêu cầu! Giải trí...!

Chủ đề trong 'Vật lý học' bởi dangiaothong, 29/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dangiaothong

dangiaothong Thành viên rất tích cực

Lời chào! Làm quen! Set title theo yêu cầu! Giải trí...!

Sau 2 ngày nghỉ cuối tuần thoải mái. Sáng nay tôi lên công ty, online, vào ttvnol bỗng thấy dưới cái tài khoản của mình có dòng: "...có 0 than phiền" Giật mình xem lại, tôi đã trở thành mod của box.
    Lóng nga lóng ngóng với chức vụ mới, tôi không biết bắt đầu thế nào cho đúng cả. Thôi thì cứ bình thường như mọi ngày, tôi đọc hết những bài mới gửi, trả lời một số vấn đề quan tâm, sau đó thiết nghĩ cũng cần phải chào các bác, các chú, các anh chị và các bạn trên diễn đàn.
    Tôi không được học nhiều về vật lý, chỉ được học qua vật lý đại cương của đại học, học thêm mấy môn cơ học chuyên ngành, còn các vấn đề mới như vật lý lượng tử hay thiên văn thì nói thật, trình độ tôi cũng chỉ dừng lại ở chỗ "đọc thuộcl lòng" mà thôi.
    Đến với diễn đàn, không vì lý do nào khác là yêu thích các hiện tượng tự nhiên, muốn có thêm các bạn bè trên khắp mọi miền để trao đổi, học hỏi kiến thức, đối với tôi, được tham gia và gặp gỡ mọi người trên diễn đàn là niềm vui lớn rồi, thiết nghĩ không cần đòi hỏi nhiều hơn thế. Trưa thứ 7 trên VTC1 có phim "spider man", tôi nghe câu nói: "Quyền lực càng cao, trách nhiệm càng lớn". Dùng từ quyền lực ở đây có vẻ hơi quá, từ trách nhiệm nghe cũng hơi buồn cười, nhưng trước hết vì tình hữu ái bạn bè, vì khoa học, tôi sẽ cố gắng hoàn thành tốt trách nhiệm của mình. Để được điều đó, Rất mong sự hợp tác của tất cả các bạn!
    Hãy cùng nắm tay vì tinh thần học hỏi, giao lưu và cùng tiến bộ!
    dangiaothong
    meoly thích bài này.
  2. tieulinh262

tieulinh262 Thành viên mới

Anh giaothông phải mở khoá cho anh TUngsin trước đã !
  3. dangiaothong

Tieulinh nên tìm hiểu kĩ mọi vấn đề trước khi nói nhé! mod chỉ được khoá các thành viên 3 ngày là tối đa thôi. Vớilại cá nhân anh cũng quý tungsin, không có vấn đề gì cả. Cảnh cáo lần cuối!
  4. Dieucay

Dieucay Thành viên rất tích cực

Chúc mừng MOD mới
    Mấy hôm nay bận quá nhờ MOD treo hộ nick này vài hôm, tks!
  5. dangiaothong

Nghỉ đi bác, nhờ mod khác làm hộ đi!
  6. dangiaothong

Mong các bạn khi vào diễn đàn để hỏi các vấn đề nhỏ, nên hỏi trong mục Câu đố vật lý phổ thông. Chỉ nên lập củ đề mới khi có vấn đề lớn cần nhiều ý kiến tranh luận. Thanks@!
  7. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

ko đc, đố là đó, hỏi là hỏi chứ bác lẫn lộn thế là hỏng , hỏi là vì không biết, còn vào đấy đo tức là phải có câu trả lời rồi để mà biết người ta trả lời mình đúng hay sai chứ
    ờ, ko biêt phải chúc mừng hay chia buồn với bác khi làm mod cái box này đây
  8. dangiaothong

Có gì đâu bác, theo như ***** thì tôi làm thằng đầy tớ gác đền cho các bác tại box này. Khi lên mod tôi thấy là lạ cái cách post nhanh thôi, đôi khi quote lại nhấn nhầm vào chỗ sửa bài, sợ quá. Còn lại không thấy vui buồn gì cả. Cố làm sao để không vi phạm quy định, không bị các bác "có máu mặt " trên diễn đàn chửi ngu là được rồi. Đang làm dâu trăm họ hơi đâu mà để ý tiếng thế gian!
  9. eurika

eurika Thành viên mới

Tôi cũng mong sao bác đừng có lạm quyền quá mà hở chút là lock nick, chút là xoá nick.
    Tôi dạo này không còn hứng thú tham gia vào đây, nên bác Mod mới này làm cho box xôi động lên đi. Dạo này tôi thấy ít bài viết quá.
    Bác có trình độ thâm hậu thì không giáo huấn anh em, bác có nội công vừa tầm thì chỉ trích ỏm tỏi. Người 1 phương kẻ 1 nẻo phê bình nhau.... Nói thật bây giờ vào đây tôi không biết các bác học đại học ở VN level cao hơn hay các bác học ở nước ngoài level cao hơn...????
    Riêng bản thân tôi thì tôi vẫn mong các bác lôi kéo được tệ lắm 1 bác giáo sư nào đấy chuyên ngành Vật Lý vào đây tham gia. Chứ cứ đà thế này thì..... Anh hùng xưng bá 1 phương chán lắm. Không khéo..... Phép vua vẫn thua lệ làng là mất mặt lắm.
    Thân.!
    Được eurika sửa chữa / chuyển vào 21:17 ngày 31/01/2007
  10. dangiaothong

Học ở đâu cao hơn thì chưa biết nhưng chắc chắn phải cao hơn người không học. Thêm một câu góp yư như nước đổ đầu vịt cùng chú VLV!