1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lời chia tay của beautytrap

Chủ đề trong '1984 - Tí Sài Gòn' bởi I_LOVE_U, 24/12/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chip_quay

chip_quay Thành viên rất tích cực

Rồi, chip đã muốn mọi chuyện qua đi trong yên bình nhưng trap có lẽ vẫn ấm ức vì thấy chip như có vẻ "không đếm xỉa", thế thì chip tiếp chuyện đây!
    Thứ 1: Trong tất cả các cuộc offline, chẳng phải chip lúc nào cũng phải đứng ra chịu trách nhiệm sao? Trap phàn nàn chip không báo trap về chuyện off. nhưng trap xem lại trap bản thân trap 1 xíu xiu nhé. Chip ko thể lần nào off cũng kêu gào nắm tay mọi người dắt vào, hoặc sms cả lượt hỏi từng người,v.v... Nếu trap có lòng, trap hãy ghé vào box, đóng góp ý kiến như mọi người. Chip chỉ là người đề xuất chuyện off, còn ở đâu, mấy giờ thì là quyết định của tất cả các bạn. Mà rồi thì March cũng đã nói với Trap đó thôi. Chẳng lẽ cứ nhất định là chip sao?
    Thứ 2: Với vị trí 1 người bạn, Trap muốn chip quan tâm đến Trap và bibi như thế nào? Trap muốn chip phải vào bệnh viện, phải thăm hỏi hoặc ít ra cũng nhắn tin? Xin lỗi chip không phải loại người như vậy, chip tự nhận từ rất lâu chip là con người vô tâm mà. Mà đó cũng là chuyện riêng của cá nhân với nhau, thiết nghĩ không nên lôi ra kể lể ở đây. Tình cảm là xuất phát từ trái tim, không phải do suy nghĩ hay sự cố gắng, đúng không Trap? Chip quý Trap, cũng lo khi Trap có chuyện, cũng mừng khi Trap hạnh phúc, nhưng tất cả chỉ dừng ở đó. Còn biểu hiện thế nào là do cá nhân mỗi người. Trap hiểu hay không cũng được, vì chip sống vốn không lệ thuộc lề lối nào.
    Thứ 3: Về chuyện bibi, Trap nói chip hời hợt, cũng tùy Trap luôn. Chip không thích kể lể về những gì mình làm, nhưng chip tin mình đang làm những gì cần làm. Vậy là đủ rồi! Trap có cách của Trap, chip có cách của chip. Nếu Trap muốn, Trap vẫn có thể kêu gọi mọi người kia mà. Không thể vì lo cho bibi mà chip bỏ ăn bỏ ngủ, không đi chơi, quáng quàng cả lên. Như vậy thì lố bịch quá. Mỗi người đều có quyền tận hưởng cuộc sống của mình kia mà? Chẳng lẽ chip muốn được vui vẻ cũng là cái tội?
    Thứ 4: Cách Trap nói chuyện với tiengiangquetui hoàn toàn làm chip thất vọng. Nếu như theo luật ttvnol, đó là "xúc phạm thành viên khác". Thử nghĩ nếu box cứ quây quần trong những mem. cũ thì còn ai dám bước chân vào box? Chip đang rất cố gắng để các mem. mới cảm thấy thân quen với box, vậy mà Trap vì suy nghĩ cá nhân lại phát biểu như thế. Có thể vì tiengiang bênh vực chip, hoặc ông ấy nói những câu khó nghe, hoặc làm những điều kỳ quặc... Tất cả cũng không đáng để Trap nói như vậy. Chip không phải đang bênh vực 1 cá nhân nào, mà đang nhìn nhận vấn đề bằng lý trí, không phải cảm tính.
    Cuối cùng, nếu Trap thấy ra đi sẽ làm Trap vui hơn, chip không cản. Chip chưa bao giờ nhận mình là "trung tâm" của cái box này. Cái "danh" đó chỉ là ảo, chip không cần. Chip chỉ sống sao như chip muốn, không hề giả dối, thích thì yêu, ghét thì chửi. Chỉ vậy thôi là đủ!
    Ps: "Tầm xàm" là chip nói với người đó, không phải với Trap!
  2. stardust_scorpions

stardust_scorpions Thành viên mới

đi vào ... đi ra .... thế là xong ... một thứ nhiều năm ... kết thúc quá dễ dàng ... ai cũng suy nghĩ theo ý chủ quan của mình ....
    Được stardust_scorpions sửa chữa / chuyển vào 16:47 ngày 26/12/2007
  3. tiengiangquetui

tiengiangquetui Thành viên rất tích cực

Một người nữa Trap cũng muốn nói : tiengiangquetui---->>>>>mình bắt đầu nổi danh rùi
    Bạn nói chuyện nghe như 1 thằng ngu, nếu ko biết sử dụng bộ não thì im mồm đứng qua 1 bên để tránh khiến cho người ta khinh. Mà bạn cũng nên tự thấy mình có nên tiếp tục ba hoa chích chòe ở trong cái topic này hay ko.
    Đừng cố gắng phản bác cho cái sự nông cạn của mình. Hiểu thì hiểu ko hiểu thì nhờ ai đó giải thik giùm.[/font=Times New Roman]
    cái tôi lớn hơn cái ta
    Được tiengiangquetui sửa chữa / chuyển vào 17:10 ngày 26/12/2007
    Được tiengiangquetui sửa chữa / chuyển vào 17:10 ngày 26/12/2007
  4. tiengiangquetui

truyền thống đã lập lại, mình là người hứng đạn.
  5. bibi_hssv

bibi_hssv Thành viên quen thuộc

Các bạn ơi! Làm ơn cho mình xin ý kiến nhé! Mình bây giờ là một bà mẹ trẻ rồi, cũng cứ coi như gia` làng được không? ...hihihi.... Thế nên mong mọi người bình tĩnh chút xíu hen.
    To Trap: Thật ra bibi hiểu cảm nhận của Trap lắm. Thật đấy! Nhưng có những việc mà tốt nhất đừng nên đem ra mổ xẻ để rồi nó be bét ra mà cũng chẳng để làm gì. bibi chỉ mong Trap bình tĩnh, đừng quá tức giận, cũng đừng nhìn trên khía cạnh này hay khía cạnh kia mà xin hãy nhìn tổng quát, nhìn không bao quát được thì thôi đừng nhìn nữa và tự an ủi mình rằng: Trời vẫn xanh, không mưa đâu mà lo....hì hì....
    bibi không có ý bênh vực chip. Trên nguyên tắc thì lẽ ra chip nên cùng Trap bàn bạc trước rồi cùng điều hành cuộc thảo luận (..hihihi... cùng là MOD của box mà). Nhưng mong Trap cũng hiểu cho chip. Cuộc sống của chip cũng còn nhiều điều để quan tâm đến, đặc biệt là khi chip vẫn còn độc thân, sức khỏe rất tốt, nên việc chip vẫn còn dành sự quan tâm đến các bạn trong box 84 và cố gắng duy trì hoạt động offline của box là một cố gắng nên và cần được ghi nhận Trap à. Mỗi người có một tính cách khác nhau, và theo bibi thì chip không phải mẫu người sâu sắc, lắng đọng như Trap được. Đương nhiên điều đó không có nghĩa chip không quan tâm đến hoà bình thế giới. Mong Trap hãy hiểu cho chip.
    Về việc Trap bị bệnh mà chip chưa có sự quan tâm đúng mức như Trap mong đợi, có lẽ do Trap đã đặt quá nhiều hi vọng lên chip. Thiết nghĩ, bạn bè là người mà chấp nhận, hiểu và thông cảm cho ta dưới bất kì góc độ nào. Nếu Trap thật sự nghĩ chip đã hay từng là bạn, thì đừng trách chip nữa, mà hãy chấp nhận một người bạn với tính cách của chính họ. Theo bibi thì như thế sẽ thấy hạnh phúc và ấm áp hơn. Và sâu trong đáy lòng, bibi thật lòng tin rằng chip có quan tâm đến Trap đấy, nhưng cõ lẽ bản chất của chip không phải là một người thích sự uỷ mị hay bộc lộ sự quan tâm. Nói gì thì nói, theo bibi thì chip vẫn còn ngây thơ và trẻ con lắm....hihihi.... Và đó chính là lợi thế của chip ở box, giúp box mình duy trì sự tươi trẻ mà. Làm ơn hãy nhìn chip với một góc độ khác, bibi hi vọng Trap sẽ hiểu và thông cảm với chip.
    To chip: Nếu chip thật sự từng xem một ai đó là một người thân, một người bạn mình rất quý, và lúc mình ở giữa sự sống và cái chết, có lẽ chip sẽ hiểu cảm nhận của Trap nhiều hơn. Và khi Trap buồn vì chip không hỏi thăm, theo bibi thì chip nên vui vì điều đó, vì nó có nghĩa là trong lòng Trap, lời hỏi thăm của chip thật sự quan trọng và ấm áp, nghĩa là với Trap, chip thật sự là một người bạn đúng nghĩa. bibi hiểu tính cách của chip, nhưng theo bibi, có lẽ chip nên hiểu Trap hơn và thông cảm cho sự tức giận của Trap, hãy cố gắng dành cho Trap nhiều quan tâm hơn. Tình bạn là quý hơn hết mà chip. Sao lại có thể vì sự tức giận nhất thời, vì cái tôi bị phán xét mà chip phủi tay hết tình bạn bao nhiêu năm sao. Mong chip hãy đứng trên góc độ của Trap và hiểu cho bạn ấy. Riêng bibi thì thấy Trap đã thật sự xem trọng tình bạn với chip đó, bằng chứng là bạn Trap mới thấy buồn và nhức nhối trong lòng như vậy.
    To cả hai bạn: Mong cả hai hãy nghĩ đến tập thể 84 này, mọi người đang cố gắng dẹp bớt cái tôi và thời gian để cố gắng duy trì tình bạn lâu năm này. Cả hai bạn đều là phần tử của tập thể đó, vì vậy trước hết hãy nghĩ đến nhau, sau đó là nghĩ đến tập thể, đừng làm "một con ngựa đau cả tàu bỏ cỏ". Mình thật sự mong điều đó.
    Về câu chuyện của bibi: Nói thật lòng, bibi không muốn nói ra để mong nhận được sự thương cảm từ các bạn. bibi tin là bibi có thể vượt qua được và Chúa sẽ dẫn đường cho bibi. Vậy nên cũng đừng quá lo lắng cho bibi, chỉ rước thêm buồn thôi mà. Nào, hãy cùng vui lên, cùng cười lên. Năm Mới đang đến rồi. Lại một năm nữa chúng ta thành công giữ gìn tình bạn này. Thế là quá ấm áp và quá đủ.
    To tiengiangquetui: Tuy lời Trap nói với bạn có vẻ nặng nề nhưng nói thật nhé, bibi cũng không thích cách bạn spam trên box này. Không phải vì bạn là ma mới, cũng không phải vì bạn spam, mà có lẽ bạn nên đọc lại cách mọi người trên box spam và trò chuyện, bạn sẽ hiểu vì sao. Anyway, bibi tôn trọng con người bạn nên không dám có ý kiến gì cụ thể. Chỉ là vài dòng dành riêng cho bạn để bạn đừng nghĩ rằng người ta dùng cái truyền thống bá láp đâu đó (do ai đó bịa ra) để nã đạn vào "thường dân vô tội" như bạn.
    Chào thân ái! Mong rằng chúng mình sẽ tiếp tục duy trì đưọc tình bạn như hiện nay. Có vẻ hơi sến nhưng bibi thật sự yêu các bạn.
  6. bibi_hssv

bibi_hssv Thành viên quen thuộc

Cảm ơn xì trum nha. Có lẽ 2 tháng nữa sẽ cần đến sự giúp đỡ thiệt đó... hihihi... Cảm ơn nhiều. Trúng nghề rùi nhỉ...hihihi...
  7. marchduc

marchduc Thành viên mới

Đề nghị mọi người bình tĩnh đừng quá khích ... Từ từ ngồi xuống ăn miếng bánh uống miếng nước đã ...
    Hội chuột xưa giờ cãi lộn nhìu òi... toàn là cãi lúc box xôm tụ hem à... Tại có xôm thì mới có chuyện để cãi....^^ Lúc đìu hiu vắng vẻ có văng tục ra đó cũng chả ai thèm rảnh rỗi mà chửi lại đâu.
    Nếu mấy bác có hứng cãi nhau thì cứ mỗi người thêm 1 câu, hẳn là vui lắm đó ...

Mà nói thật sau chuyện này Chip với Trap cũng vẫn thế thôi ...^^ họ biết và cùng gắn bó với cái box này từ đởi từ đời nào rồi ... cũng hiểu tính nhau khá rõ ...
    Ưu điểm lớn nhất của Trap với Chip là mau quên... chừng vài tháng sau chả ai nhớ gây vì cái quái gì đâu...

Tóm lại là vậy đó.

P/S : Những ai muốn nổi lên trong box thì nhân dịp này vào chửi lộn ... Đảm bảo sau này hem ai quên ... (kinh nghiệm hồi xưa của M đó, đang lúc rầm rộ chửi nhau ì xèo mình bay vào khua chiêng gõ mõ ) Kaka...Thế nhé...
    Chà , lâu rồi mới post 1 bài dài như điếu văn thế này ...
  8. tiengiangquetui

To tiengiangquetui: Tuy lời Trap nói với bạn có vẻ nặng nề nhưng nói thật nhé, bibi cũng không thích cách bạn spam trên box này. Không phải vì bạn là ma mới, cũng không phải vì bạn spam, mà có lẽ bạn nên đọc lại cách mọi người trên box spam và trò chuyện, bạn sẽ hiểu vì sao. Anyway, bibi tôn trọng con người bạn nên không dám có ý kiến gì cụ thể. Chỉ là vài dòng dành riêng cho bạn để bạn đừng nghĩ rằng người ta dùng cái truyền thống bá láp đâu đó (do ai đó bịa ra) để nã đạn vào "thường dân vô tội" như bạn.
    cảm ơn sự góp ý chân thành củ bạn! mình sẽ suy nghĩ lại
  9. muamauxanh

muamauxanh Thành viên mới

Mình có thể nói vài lời trong này không? Vì mình là member mới, nhưng cũng tự coi là thành viên ở Box này. Sở dĩ mình vào topic này chỉ xem mà không nói lời nào cũng vì mình là người mới, thật sự chưa hiểu hết những gì diễn ra lâu nay trong box. Hôm nay mình xem tất cả các bài viết của từng thành viên, mình tạm hiểu theo sự hiểu thô thiển của mình mình chỉ muốn nói vài lời đến:
    @trap: Có những lúc mình ko thể nào bắt mọi người luôn luôn quan tâm đến mình được đâu, ngay cả đó là người bạn thân, người bạn mà mình luôn đặt hy vọng khi mình gặp khó khăn nhất, khi mình đau ốm họ là người đầu tiên mình mong gặp. Nhưng đôi khi cuộc sống ko thể được như vậy Trap à ! Mình cũng trải qua tâm trạng hụt hẫn khi mình có cảm giác mọi người dường như đã quên mình, thậm chí trong đầu luôn nghĩ họ là những người vô tâm, họ chẳng biết nghĩ đến ai cả họ chỉ biết đến bản thân họ, họ là những người ích kỹ và mình căm ghét họ. Đó là lúc mình thật sự thất vọng về những người xung quanh mình. Rồi thời gian mình cũng hiểu được, ko có gì giống như mình nghĩ, mọi thứ khác lắm vì ai cũng có cuộc sống riêng của mình, và cũng ko ai biết được suy nghĩ của mình ,đọc được những gì sâu lắng nhất trong lòng mình đâu Trap. Mình luôn cười, luôn ngây ngô nhưng ko nghĩa là mình ko biết buồn, có điều nỗi buồn đó mình ko nói ra với ai cả, mình sống cô độc trong xa hội đông đúc này. Trap đang lúc này ko nên có nhiều những suy nghĩ như thế để rồi sau này giống như mình. Trap coi mọi chuyện nhẹ hơn đi, thoải mái hơn đi, rồi Trap sẽ vui hơn thôi.
    @Chip: mình chưa gặp Chip nhiều , 1 lần gặp thôi nhưng theo bạn bè và những gì Chip nói thì mình có thể hiểu rằng Chip là người ko phải dễ dàng bộ lộ sự quan tâm của mình với bạn bè, ko phô trương tình cảm của mình với những người xung quanh ( ko biết mình hiểu đúng ko?) nhưng nếu đúng thì đó cũng là 1 phần tính cách giống mình , mình là người lạnh lùng vô tình lắm chẳng quan tâm đến ai cả ( mẹ mình nói với mình thế) có lẽ đúng thật đấy, khi nghe mẹ mình nói thế mình buồn lắm, nhưng nghĩ lại là đúng thật, cách cư xử của mình quá dở, mình ko biết cách thể hiện sự quan tâm , lo lắng, tình cảm của mình vói người xung quanh, ngay cả đi thăm bệnh mình cũng chẳng biết hỏi và nói chuyện với người bệnh như thế nào ngoài những câu hỏi như: " đã khỏe hơn chưa? sao lại bệnh? uống thuốc chưa?" quanh đi quẩn lại chỉ có nhiêu đó rồi ngồi im nhìn người ta hỏi thăm nói chuyện, hết giờ rồi về. Đôi khi bị hiểu lầm là thiếu quan tâm. Chẳng sao cả, miễn sao mình biết mình ko phải người như vậy là được. Chắc là mình nên thay đổi 1 phần nào đso trong tính cách của mình Chip nhỉ? Hoặc là ko vì mình biết bản thân mình muốn gì làm gì bao nhiêu đó cũng đủ rồi.
    Có lẽ 2 bạn nói mình nói nhiều và đôi khi mình nói lạc đề hoặc quá vô duyên. Vì mình lôi bản thân mình ra nói ở đây, nơi mà tạm thời gọi là bộc lộ sự giận dỗi của 2 bạn. Và cũng vì mình cõ lẽ ko biết nhiều về 2 bạn nên mình nói lạc sang chuyện khác.
    Như lúc đầu mình có nói đây là những gì mình muốn nói theo sự hiểu biết ít ỏi của mình về 2 bạn, nhưng vấn đề chung mình muốn là khuyên 2 bạn xem lại những gì mình viết ra đây rồi xét có đúng thế không nhé! Hy vọng 2 bạn sẽ thông cảm nhau thôi
  10. maianh18

maianh18 Thành viên rất tích cực

Liệu khi đọc lại những gì mình đã viết ở trên và xem lại những gì đã có trong thời gian hơn 4 năm qua của Chip, Trap và chúng ta thì 2 người nghĩ gì?
    Tôi nghĩ đây là công cộng và nên biểu hiện cái Tôi của mình theo cách tôn trọng người khác. Không những với những người trong cuộc mà cả với những người xung quanh trong cái cộng đồng này.
    Đã lâu rồi Tôi ko tham gia Off cùng mọi người, những thành viên mới tất nhiên không biết Tôi nhưng những Trap và Chip ...thì tất nhiên. Tôi củng đã từng có thời gian một mình lên kế hoạch, nhắn tin cho tất cả mọi người, thu tiền thu bạc, hỏi han bạn bè và Tôi thấy Tôi làm tốt đấy chứ, có cực và nhiều khi có một chút tổn thương nhưng các bạn nhìn lại đi, những ấn tượng về Tôi và những gì Tôi làm với những thành viên củ lúc Tôi không tham gia nữa như thế nào? Tôi vui vì miìn đem lại những buổi off thành công, Tôi vui vì Tôi làm được... thế thôi Tôi chẳng cần gì cả ngoài sự công nhận của các bạn. Tôi củng ko giữ lời hứa trong một số buổi off củng chỉ vì Tôi không liên lạc được ( Lỗi là ở Tôi) Nhưng Trap va Chip à! Nói lên như thế chỉ để giải toả cái Tôi của mình thôi sao?
    Hãy làm vì trái tim Ta thấy điều đó đúng, điều đó làm Ta vui và để khi không còn làm nữa mọi việc đều tốt và mọi người đều quý Ta
    Đến bây giờ Trap và Chip vẫn quý Mai Anh đấy thôi, Nhưng MA thực sự có một chút gì đó thất vọng ...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa