1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lời cuối cùng của một kẻ sắp.............ngủ !

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Zerlingcrazy, 02/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Zerlingcrazy

Zerlingcrazy Thành viên tích cực

Lời cuối cùng của một kẻ sắp.............ngủ !

Hì, làm cái Top cho nghe kêu kêu 1 chút nhỉ. Trước khi ngủ, viết ra vài dòng, xem xem ngày hôm nay có gì vui, có gì để hi vọng, để đem vào giấc ngủ xem ra cũng không thừa.......
    Xem nào. Sự kiện lớn nhất trong ngày là đi ăn cưới ông bạn vong niên. Chà chà, thằng cha giỏi quá. Lấy vợ rồi cả hai bay sang Nhật sống, ôi, có gì đáng mơ ước hơn đây. Ngồi vào mâm với mấy thằng bạn cũ lâu ngày không gặp, đứa đi Nhật, đứa đi Mĩ, còn mình thì....ha ha, còn quyết tử cho Tổ quốc quyết sinh quá. Nghĩ mà giật mình. Hình như mình đang đi lùi thì phải....
    Phải rồi, sang tháng lại một thằng ku trong bọn phải đeo gông tiếp. Chúng nó còn tinh tướng hỏi mình bao giờ đây....khà khà, các chú cứ bình tõm, anh đây công danh sự nghiệp chưa thành, tội gì mà chui đầu vào rọ. Ôi nhưng mà nói thế, cũng lo phết đấy nhỉ.
    Nghĩ lại mấy thằng bạn, mình hình như sống với nhịp sống khác mất rồi. Này, Zerg, dừng lại đi, chùng mình xuống, thư thả và không nghĩ gì hết. Bản thân Zerg đâu rồi, Zerg sống theo kiểu người nào vậy?Còn đâu chú Zergling hừng hực khí thế, chăm chỉ và luôn tràn trề khao khát nhỉ. Mình bị ru ngủ rồi. Vùi mình vào đống công việc hổ lốn và vô bổ. Zerg ơi, Zerg cố gắng lên, càng khó khăn, Zerg lại càng cần phấn đấu. Mai là một ngày mới, Zerg làm việc chăm chỉ nhé. Àh. mai Zerg sẽ lập thời gian biểu. Chắc chắn là như thế. Cố gắng . Cố gắng và cố gắng. Bb Zerg.
  2. zimzim

zimzim Thành viên quen thuộc

Hì hì nghe tên bác Zerg này, em lại bồi hồi nhớ đến đội quân Zerg của trò Star Craft, đội quân đã từng cùng em đi bắt nạt được ối người nhờ chiến thuật "đánh nhanh thắng nhanh" .
    Em có ý kiến là anh Zerg thức khuya thế, phải đi ngủ sớm thì hôm sau mới làm việc được chứ.(hì, hay tại mình đang tuổi ăn tuổi ngủ nên coi trọng giấc ngủ quá đáng nhỉ?!)
  3. Zerlingcrazy

Ôi ! Lâu lắm mới trở lại. Cuộc sống ! Nó cuốn ta đi với những lo toan, vất vả, những cám dỗ tầm thường để rồi khi dừng lại, nhìn quanh, tất cả vẫn như ở vạch xuất phát.
    Mình vẫn thế.
    Lại sắp ngủ.
    Cảm ơn ai đó đã nhắc tôi nhớ lại cái topic mà lâu quá rồi tôi quên mất. Viết ra kô phải để ngủ. Viết ra để nhìn lại mình, để lấy thêm niềm tin cho ngày mai.
    Mình muốn viết về tình yêu, về cái cảm giác nhớ nhung, xao xuyến trong lòng khi bắt gặp một hình dáng ai đó, một nét cười ai đó.
    Hôm nay 1/6.
    Ngày của thiếu nhi, khà khà, sao mình thấy mình trẻ con thật. Tình yêu là gì Zerg ơi. Tình yêu đến từ đâu hả Zerg? Từ ánh mắt, truyền đến trái tim, từ trái tim truyền lên cái đầu. Và đến khi đó, hình như tình cảm được mang lên bàn cân, được so sánh, được đánh giá và đắn đo. Mình không muốn như thế, sao mình vẫn làm thế nhỉ?
    Sợ quá. Sợ chính tình cảm của mình. Mình không biết nó là gì, không thể chế ngự, không thể bắt nó lại, buộc cho nó cái dây cương rồi dắt đi đâu thì dắt. Nó như con ngựa bất kham, lúc thì mạnh mẽ, đáng yêu, lúc thì ngông cuồng, đáng ghét. Nhưng chỉ có những lúc mạnh mẽ thế, nó mới giúp mình vượt qua được những hố sâu ngăn cách trong suy nghĩ.
    Lo lắng nữa. Đến khi tình cảm lắng xuống, khi mà con tim đã trở về với chức năng quen thuộc, thì liệu mình còn có thể làm như vậy không.
    Zerg biết Zerg trẻ con lắm. Nhưng mà......ơi, Zerg kô dám khẳng định là Zerg yêu đâu. Vì một khi cái từ thiêng liêng ấy được nói ra, thì nó sẽ là tất cả đối với Zerg. Zerg muốn biết ... đang nghĩ gì, có chấp nhận Zerg với những khó khăn của hoàn cảnh không.
    Có đôi lúc mình nghĩ mình vội vàng, nôn nóng quá. Đúng, mình đang thiếu, mình biết mình đang sống khô cằn đi, như một mảnh đất hạn hán với những vết nứt dài, với những mảnh suy nghĩ cho bản thân, lẻ loi và và ích kỉ, chẳng ăn nhập gì với nhau. Mình đã độc ác đi mất rồi... Cần lắm một trận mưa. Nhưng sao tất cả cứ như những bóng mây đen, ùn ùn kéo đến, rồi lại ùn ùn kéo đi, để lại đây cái ẩm ướt của một trận mưa nơi xa lắc xa lơ nào thế? Để lại tiếc nuối, xót xa đến chạnh lòng. Chỉ là hy vọng thôi sao.
    Lại nhớ đến câu : " Để sống có ý nghĩa hơn, khi mùa đông buốt giá, lá rơi như giọt máu đỏ...".
    Phải làm thế nào đây?
    Cần phải sống và chiến đấu như Paven, cần phải ích kỷ và lạnh lùng như Maicơn, cần phải tính toán và thông minh như Blađ....cứ sống tốt đã, rồi thời gian sẽ trả lời tất cả. Lại một lần hy vọng rồi thất vọng, một lần xao xuyến rồi im lìm. Cứ thế đã, cứ bình yên và tĩnh lặng.... "Để sống có ý nghĩa hơn...". G9...
  4. Zerlingcrazy

Another day, another night.
    Đêm đã về khuya. Khuya quá rồi. Ngồi đánh cờ tướng mãi mà vẫn kô ngủ được. Sao thế nhỉ.
    Hôm nay là ngày đen đủi.
    Vừa làm cái đề cho sếp, cố gắng cẩn thận lắm rồi, đọc đi đọc lại, thế nào lại lỗi máy khi in, sai mất mới sợ chứ.
    Chả còn hứng thú gì viết văn vẻ cả. Chỉ có một bài học rút ra là cẩn thận không bao giờ thừa. Nhớ nhé. Nhiều khi bản thân mình cũng có thể sai, đừng bao giờ quá tin vào sức mình. Khổ thân sếp, vì mình mà bị mắng té tát. Cho cháu xin lỗi chú. Cháu cũng chả hiểu nổi vì sao nữa. Đành vậy....khò khò...