1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lời giã từ ttvnonline của nguyenducquyzen!

Chủ đề trong 'Học thuật' bởi nguyenducquyzen, 11/03/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenducquyzen

nguyenducquyzen Thành viên quen thuộc

Lời giã từ ttvnonline của nguyenducquyzen!

Chào các bạn!

Hôm nay 11-3-2002, là vừa tròn 2 tháng, kể từ ngày nguyenducquyzen đăng ký gia nhập làm thành viên của ttvnonline ngày 11-1-2002. Khoảng thời gian này tuy ngắn ngủi, nhưng cũng kịp để chúng ta quen nhau khá nhiều.

Bây giờ tôi phải tạm giã từ ttvnonline để đi làm việc của mình, và sau này (có lẽ gần tết), tôi sẽ quay trở lại với các bạn. Nhưng: như tôi đã nói, tôi sẽ quay trở lại dưới một cái Nick khác, với một nhân cách khác, hòa đồng với các bạn hơn, và chắc chắn là không ngang ngạnh, kiêu căng và háo thắng như nguyenducquyzen mà các bạn đã biết.

Chỉ có một điều đáng tiếc là: tôi không thể tiếp tục Post những bài viết của mình lên ttvnonline, cho các bạn cùng thưởng thức được nữa. Bởi vì tôi chỉ có thể làm việc đó dưới cái Nick: nguyenducquyzen mà thôi. Rất may tôi đã chọn cho mình được một chỗ để làm việc này. Ðó chính là ngôi nhà nhỏ bé www.vnequation.com của bác Don Quyxoter. Ngày hôm nay tôi cũng phải tạm biệt Vnequation, nhưng sau này, khi trở lại, tôi sẽ tiếp tục công việc đang dang dở của mình ở đó, dưới cái Nick: nguyenducquyzen.

Có một điều mà có lẽ nhiều bạn thắc mắc là: không biết tại sao tôi không Post bài viết của mình lên đây nữa? Tôi có giận hờn gì ttvnonline không? Tôi xin trả lời là tôi rất yêu quý ttvnonline, Và tôi rất muốn được tiếp tục Post bài viết của mình lên ttvnonline này. Chỉ có điều tôi không được phép làm chuyện đó mà thôi. Còn lý do vì sao? Thì các bạn hãy coi lại bài đầu tiên trong Topic: ?oThông báo của nguyenducquyzen? http://ttvnonline.com/forum/topic.asp?TOPIC_ID=33510 sẽ rõ. Cái gì nguyenducquyzen đã nói ra, thì không thể thu hồi lại được. Vì vậy mặc dẫu rất muốn Post bài lên đây, nhưng tôi không thể, các bạn ạ! Ðó là lý do vì sao tôi không thể Post bài lên đây. Và đó cũng là lý do vì sao tôi khóa sổ cái Nick nguyenducquyzen trên ttvnonline này, kể từ ngày hôm nay.

Trước khi ra đi, nguyenducquyzen có hai bài thơ tặng lại cho các bạn, đó là bài "Chùa và em'", và bài: "Bông sen chùa Hoằng Pháp" Các bạn nào có hứng thú, có thể vào xem tại:
    Chùa và em
    http://www.ttvnonline.com/forum/topic.asp?TOPIC_ID=46625

Ngoài ra tôi cũng tặng lại cho các bạn một chủ đề thảo luận mới:

Các bạn có những suy nghĩ gì khi đọc những lá thư này?
    http://ttvnonline.com/forum/topic.asp?TOPIC_ID=46633

Cuối cùng tôi có một nguyện vọng gởi tới ban quản trị mạng, các bác Admin, và các bác Mod, sau khi tôi đăng bài này lên xong thì hãy khóa Account của nguyenducquyzen lại giùm, và ghi rõ là: "Username này đã bị khóa lại theo yêu cầu của chủ nhân"

Tôi cũng xin nói rõ là: kể từ nay tôi không dùng tới cái nick nguyenducquyzen này nữa, nếu các bạn không khóa lại, thì tôi sẽ không chịu trách nhiệm, về nội dung của bất cứ một bài nào dưới danh nghĩa nguyenducquyzen, được post lên sau bài này.

Thôi xin chào các bạn nhé! Tạm biệt!

À quên! Xin giới thiệu với các bạn các bài viết tôi đã Post lên Vnequation nhé! Tôi đã giới thiệu chúng ở những chỗ khác rồi, nhưng chưa đầy đủ, tiện đây tôi cũng xin giới thiệu lại luôn.

1- Nhửừng baứi luaọn veà logic hỡnh thửực coồ ủieồn cuỷa nguyenducquyzen:
    http://www.vnequation.de/forum/index.php?board=5;action=display;threadid=105

2- Bàn về thiền định của Ðạo Phật.

http://www.vnequation.de/forum/index.php?board=9;action=display;threadid=100

3- PHÂN TÍCH VÀ GIẢI NGHĨA MỘT SỐ CÔNG ÁN TRONG THIỀN TÔNG.
    http://www.vnequation.de/forum/index.php?board=9;action=display;threadid=110

4- Ta là ai?
    http://www.vnequation.de/forum/index.php?board=9;action=display;threadid=118

5- Mét sè nh 2đức

Được sửa chữa bởi - despi vào 27/03/2002 02:28
  2. vietchau

vietchau Thành viên quen thuộc

Thảo luận ba chuyện tầm phào hết sức
    Thảo luận để đem lại cơm ngon áo đẹp thì thảo luận chứ đừng có ăn sắn lát mà nói chuyện thế giới bác zen à. Những chuyện bác nói tui đã đọc từ lúc học cấp hai.
    Thảo luận nhảm nhí không chịu được
    http://danaonline.tk
    DANANG COMMUNITY ONLINE
  3. CaChep

CaChep Thành viên rất tích cực

Thôi chào bác nhé ! Đi đâu về đâu bác cũng cứ khách khí làm tụi em cảm động ! Nếu có vào lại bác đừng làm khách nhé, cứ như người quen cũ thôi !
    Bác đi mạnh giỏi, yên ấm tu thân tích đức trong ngôi nhà của mình. Chúng em ở TTVN vẫn chăm chỉ dõi theo từng hơi thở, động tĩnh của bác để còn vỗ tay !!! 12 links của Bác em sẽ xếp đầu bảng để vào xem & ngẫm nghĩ.
    Cùng nhau vươn lên trong Buồn đau và Hạnh phúc
  4. tieuthulolem

tieuthulolem Thành viên mới

Chú quyzen đã ra đi thiệt rồi sao?

Tieuthulolem

5. Chitto

Chitto Thành viên rất tích cực

Thôi chào bác, thế là hết một cái tên nổi đình nổi đám trong TTVNOL. Chúc bác sang bên đất của đồng chí Đông Ki Sốt có nhiều thành công rực rỡ, phát huy chí hướng, thảnh thơi tâm hồn vì kiếm được người tri kỉ....
    Có lẽ ở đây bác hơi cô đơn.
    -------------------------------------------
    Sống trên đời sống cần có một tấm lòng
  6. ATC

ATC Thành viên rất tích cực

Hic, tiếc là bác đã quyết định ra đi. Quyền đi hay ở là quyền tự do cá nhân của mỗi người mà.
    Không lẽ, chỉ vì những đề nghị của bác... mà bác nhất quyết ra đi....
    Bác Paladin đã nói, dao mổ đã đóng gói, rửa sạch sẽ chờ cuộc phẫu thuật tiếp theo... Cái gì đáng bỏ cũng đã bỏ, đâu còn để chúng ta bận tâm nữa.
    Dù sao, chỗ chú Don cũng thanh tịnh , nhẹ nhàng hơn đây. Mong bác tìm được nơi vừa ý. Dù bác có ở đâu, nếu còn trên Internet. chúng ta đều chỉ cách nhau một lần click thôi mà. Khoảng cách là chuyện nhỏ, nhưng những vết thương lòng, mới thực sự khó chữa lành.
    Chúc bác vui vẻ trên đường đi của mình.
    ATC
  7. Don_Quixote_new

Don_Quixote_new Thành viên rất tích cực

Tự dưng thấy cái thông báo này của bác QuiZen em cũng phải nhảy bổ vào. Chào mừng bác Quí thì em viết bên chỗ em rồi nên giờ muốn một lời khác. Chính ra, những gì bác Quí viết về Logic hình thức, Phật học và Thiền ( cả giai thoại Thiền ) cũng thể hiện một tinh thần học hỏi và cầu tiến nghiêm túc rất đáng được coi trọng. Các bạn khác còn trẻ ở TTVNonline không nên theo đám làm tàng thấy người ta phản bác, chứng minh bác Quí sai thì nhảy vào đánh hôi. Nếu các bạn đủ sức thì thử tranh luận tử tế với bác Quí về Logic hình thức và Phật học xem.
    Cái mạng của em tạo ra đơn thuần để tập viết và trao đổi về học thuật, học hành một cách vui vẻ thân thiện và có ích chứ em không làm một chỗ để giải trí cười đùa và tán gẫu nhăng cuội. Bác nào tham gia em cũng hoan nghênh hết, chỉ mong các bác tham gia có văn hoá là em cảm ơn lắm rồi.
    Nhắn thêm một tiếng với bác Quí : nếu bác bận quá thì cứ bình tĩnh thôi, em và bác Cá Chép sẽ đợi bác. Về Thiền và các bài bác gửi lên hôm nay em sẽ tranh thủ đọc và tham gia với bác.

Anh đã bắt đầu yêu em rùi đấy.

8. Boyversace

Boyversace Thành viên rất tích cực

-The la bac chao ca ben nay lan ben Tathy a?Thang long bon em vang bac cung buon lam day,hay la bac lai sang TL choi lai mot chuyen cho no vui nhi?Lau lau chang co vu "so cang dan " nao ca ,buon qua bac Zen a.
  9. tdna

tdna Thành viên rất tích cực

Bác Quý mến thương ,
    Mấy hôm nay tdna không vào được .Giờ mới có dịp tiễn bước bác .tdna em rất yêu mến và tôn trọng bác Quý .Tuy chưa một lần được vinh dự gặp bác nhưng em thấy chúng mình như đã thân quen .Đã có lần em nóng giận cho bác là mắc bệnh vĩ cuồng .Nhưng cuối cùng em cũng đã hiểu ra .
    Trái đất tròn và không phải là quá lớn ,biết đâu một ngày chúng mình được gặp nhau ,chung chén rượu nhạt ,chia sẻ gơn xinh ? (ý quên ,bác đi tu rồi mà )
    Thân chào bác .Nhưng có lẽ em cũng bắt chước bác ,tạm ẩn một thời gian đây .
    bi bi
  10. tdna

tdna Thành viên rất tích cực

Em cũng như bác ,chào tạm biệt ttvnonline ,hẹn ngày tái ngộ .
    Cuộc đời nó thế ,vẫn biết em xấu như ma
    Mà lòng dối trá ,cứ nói em như bông hoa