1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lôi kéo đi trekking núi rư??ng Lâm Đô??ng - Vòng sang Chư Yan Sing, nóc nhà Tây Nguyên, đỉnh 2442m

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi SSN705, 30/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dangkhoaquan

dangkhoaquan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

anh đi với em hiền ơi
  2. heoheomoi

heoheomoi Thành viên mới

Hic, sau đợt Bidoup em ớn trek quá nhưng vốn máu xí xọn, bon chen... ơ? nha? k chịu được
    Lâ?n trước em thấy em đi la? gánh nặng cho mọi ngươ?i quá, hic Em ho?i thiệt nếu em tham gia thi? có vấn đê? gi? hông? :">
    Anh Alex chắc "hiê?u gánh nặng" na?y nhất, hi? hi?
  3. dangkhoaquan

Bạn Như ơi , thực sự lần trước Khoa cũng thấy mình là gánh nặng của mọi người đó lý do là vác đồ không nỗi phải nhờ đồng chí kiểm lâm vác dùm!!!! Nhưng dù sao đi vui là chính mà, bản thân khoa rất wellcome bạn Như tham gia, bạn Như chỉ cần tập đi bộ để vác body của bạn như là được rồi :D
  4. alexhb155

alexhb155 Thành viên mới

[
    Để chuẩn bị cho việc đó, CN ngày 01/03/09 sẽ có tổ chức 1 tỏu leo Núi Bà Đen (không leo bậc thang đâu nha! Em đang nhờ người chỉ đường rừng mà leo đó!) Ai có nhu cầu tập luyện thì tham gia nha! Đi bằng xe bus, kinh phí chắc cũng khoảng 100k.
    [/quote]
    theo mình thấy, đi Bà Đen trong vòng một ngày thì đi như ngựa ý, và có lẽ phải đi = xe máy, vì nếu đi bus, có thể về trễ hết xe là ... tò tí te liền ah.
    bữa trước có pác Trungle73 bên Chim Cò đi về trong ngày, leo để test thể lực leo Fan, đi 1 mình nên leo lên và xuống rất nhanh.
    bonus cho mọi người lịch trình mà bữa trước tui có tham gia, vừa được ngắm cảnh chơi bời nhậu nhẹt, lại vẫn được leo núi (cầu duyên :) )

CHƯƠNG TRÌNH
    THAM QUAN TÂY NINH, CHINH PHỤC NÓC NHÀ MIỀN ĐÔNG
    NGỦ CHÙA ?" LEO NÚI - ĐI CHỢ MIỀN BIÊN

v Ngày 1 ( 27/9/2008):
    - 05h30 : Tập trung tại Nhà hát Hòa Bình, đường 3/2, quận 10.
    - 06h00 : Xuất phát.
    - 07h00 : Măm món ?oBún Bò giò heo Hóc Môn? nổi tiếng Xì Gòn.
    - 08h30 : Đến Mộc Bài, gửi xe. Tham dự chương trình ?oShopping? tại Siêu thị ?omiễn thiếu?.
    - 11h30 : Kết thúc chương trình ?oShopping?. Khởi hành đi Thị xã Tây Ninh.
    - 12h30 : Đến Tây Ninh. Dùng cơm trưa. Nhận phòng. Nghỉ ngơi.
    - 15h30 : Tham quan Tòa thánh Tây Ninh.
    - 16h30 : Dùng món ?oHủ tiếu chay Tây Ninh?(gần Tòa Thánh ?" đây là món hủ tiếu chay với hương vị đặc biệt chỉ có ở Tây Ninh).
    - 17h30 : Dạo phố Tây Ninh. Thưởng thức café miền biên. Giải trí ?otự chọn?. Dùng bữa tối hay khuya thì tùy.
    - 22h00 : Ngủ, lấy sức chinh phục nóc nhà miền Đông.

v Ngày 2 (28/9/2008):
    - 06h30 : Vệ sinh, ăn sáng.
    - 07h30 : Đi cáp treo lên chùa. Viếng chùa, cầu duyên, ngắm cảnh, tạo bọt.
    - 08h30 : Bắt đầu chương trình chinh phục đỉnh núi cao nhất miền Đông với chiều cao 986 mét.
    - 12h00 : Đến đỉnh núi (Nghi ngờ à?!?). Tạo bọt. Nghỉ ngơi. Ăn nhẹ.
    - 13h00 : Xuống núi.
    - 14h30 : Xuống đến chùa. Đi cáp treo xuống chân núi.
    - 15h00 : ?oPhi? thẳng ra bánh canh Trảng Bàng, giải quyết vấn đề bổ sung năng lượng.
    - 16h30 : Khởi hành về Xì Gòn.
    - 18h00 : Về đến Xì Gòn. Bái bai. Xế nào lo cho ôm nấy zìa nhà!
    do là tập thể lực nên có thể đi về trong ngày được, nhưng khá mệt đó, và khoản Cáp treo có thể delete khỏi danh sách.
    còn đường rừng thì khỏi cần hỏi, chỉ có một con đường từ chùa đi lên thôi. nếu lúc đi xuống không muốn đi đường rừng nữa thì có thể đi = đuờng bậc thang đá ở phía sau núi, nhưng cẩn thận đường trơn sẽ bắt được khá nhiều ếch ộp
    have fun
  5. gentlemice

gentlemice Thành viên mới

Em không biết sức khỏe mình thế nào, nhưng mà máu lửa thì cũng kha khá! Núi Bà Đen em chưa đi bao giờ, nhưng mạo muội đưa ra lịch trình thế này để các anh chị em, cô dì cậu mợ, chú bác góp ý cùng tham gia:
    12g30 ngày 28/02/09: tập trung tại Bến Thành đón xe đi Mộc Bài, khoảng 13g30 là đến nơi, vào siêu thị mua sắm, dạo chơi.
    15g30 bắt đầu leo núi. Cứ thế mà leo, đến lúc nào mệt thì kiếm chỗ nghỉ ăn tối và ngủ!
    4g ngày 01/03/09: ráng căng 2 con mắt dậy sớm leo tiếp lên tới đỉnh ngắm bình minh trên đỉnh núi cao nhất Nam Bộ.
    Cả đoàn có nguyên buổi sáng để tham quan khắp núi, sau đó xuống núi bằng còn đường phía sau chùa Bà.
    Kinh phí cho chuyến đi khoảng 120k/ người.
    Do leo núi ban đêm và ngủ đêm ngoài trời nên khi đi cần phải chuẩn bị: túi ngủ, tấm trải (hay áo mưa trải), đèn pin (loại đeo trên đầu), các vật dụng khác.
    P/s: sao em thấy mình toàn thiết kế tour hành xác thế này!
  6. dinasour

dinasour Thành viên mới

Em Hiền máu thế, làm 2 ngày luôn à?.
    Báo cáo các bác nhà mình là thế này, thực chất leo bằng đường rừng chỉ mất chừng 1-2h (tuỳ sức khoẻ), lưng chừng núi Bà hổng có chổ nào đủ rộng để cái lều 4 người (lều 2 người thì okie), với lại mùa này cây cỏ lơ thơ, buổi chiều hơi nóng từ đá bốc lên hầm hập.
    Hic, iem chỉ đề nghị với em Hiền là leo test thử sức trong 1 ngày. ai ngờ em í tổ chức thành 2 ngày, mà 2 ngày thì iem thua trắng, em Hiền chơi khăm anh quá
  7. dangkhoaquan

cái này thì có thể là anh ko đi được vì thứ 7 có một cái đám cưới rất thân dưới vũng tàu rồi, anh chỉ có thể đi được cn thôi
  8. rustynail

rustynail Thành viên mới

Góp ý vụ Bà đen với các bạn. Leo nui Bà đen đi về trong ngày thì nên đi xe máy vì đi xe bus sẽ rất mất thời gian (trừ trường hợp các bạn đi 2 ngày). Nếu đi xe máy thì chú ý tốc độ nhé. Lần trước tôi đi bị bắn 2 lần tốc độ, kết quả là phải mất 1/2 ngày lên nộp phạt lấy giấy tờ về. tổng cộng có 3 trạm từ SG tới núi bà. Trạm đầu ở Trảng bàng. Trạm 2 ở ngay khúc quanh bắt đầu vào Gò dầu. Trạm thứ 3 ở ngay ngã ba từ chỗ Tòa thánh quẹo phải sang hướng núi bà. Núi Bà đen lần trước tôi leo bắt đầu từ chỗ phật nằm (leo một mình, không mang vác bất thứ cái gì) chỉ mất chừng 1 tiếng. Đường đi chỉ có 1 đường khỏi mất công hỏi. Toàn bộ đường leo lên khá dốc (ngang ngửa với fanxipang) và không có chỗ nào đủ rộng va bằng phẳng để mọi người dựng lều hay ngủ bằng túi ngủ đâu. Tôi thường xuyên theo dõi topic các bạn từ vụ bidou. Cũng máu mê trekking lắm nên đáng hóng hớt và xếp lịch xin sếp nghỉ. Nếu thu xếp được cho tôi join cùng đoàn vụ Chư Yang Sư này nhé.
    Được rustynail sửa chữa / chuyển vào 08:51 ngày 17/02/2009
  9. vanlk79

vanlk79 Thành viên mới

Xếp lịch 1 ngày đi bằng xe máy đi Hiền ơi!!!
  10. dinasour

dinasour Thành viên mới

Cho mình túm cái gấu lại nhé, 01/03/2009 sẽ leo test Núi Bà Đen Tây Ninh, phương tiện tự túc (mình nghiêng về phương án xe Bus, vì chặng đường không phải ngắn - 110 km - và ta tốn khá nhiều sức để leo), tập hợp tại cửa bán vé lúc 9h. sau đó leo theo dường rừng, dự kiến khỏang 12 là xong, hạ sơn về tham quan Tòa Thánh Tây Ninh (ai đuối thì có thể về trước với mình ).
    Lộ trình Xe Bus:
    Bến Thành -An Sương hoặc Bến Thành - Củ Chi (6k vé) sau đó bắt tiếp chuyến An Sương - Bến Xe Tây Ninh hoặc Củ Chi - Bến Xe Tây Ninh (12-15k/vé), đến bến xe Tây Ninh bắt tiếp chuyến Tây Ninh - NÚi BÀ (3k/vé): tổng lộ trình này hôm 14-2 em đi hết 2h30p
    XIn Hết Ạ