1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lời kêu gọi của mùa hè . . . !

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi ranger83, 08/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mattrangvadongxu

mattrangvadongxu Thành viên mới

Giời ạ, giữa tháng 6 bảo vệ mà giờ này cứ tơ tơ tưởng tưởng đi chơi đi bời, lượn lờ trên cái box này suốt thế???
  2. ranger83

ranger83 Thành viên quen thuộc

Pác lạ nhỉ? Giữ tháng 6 bảo vệ, cơ mà bọn em đã phải nộp báo cáo toàn văn và cuối tuần này test chương trình roài. Thầy em bảo là bi giờ còn chưa xong thì . . . coi như trượt. Hơ, may quá . . . em đủ điều kiện đầu tiên của thầy coi như le lói ánh sáng phía cuối đường hầm.
    Hơ, tất cả vì sự nghiệp đi chơi.
    À, em tham khảo và nghe về mấy chuyến chinh phục fanxifang của các bác thấy thú quá. Có bác nào ........ mê như em kô nhở để chúng ta bàn tính ????
  3. BigBigBog

BigBigBog Thành viên mới

Trùi ui, tìm được cạ rồi
    Mình tháng 6 này cũng tốt nghiệp, khoảng 10 đổ ra là lên đường được ngay, máu lắm rồi, từ bé bị say ô tô, say cái xe nào có điều hoà ý, còn mấy chú mở cửa phe phé thì cứ vô tư (thấy xe khách làm gì có điều hoà) nên cũng ít được đi đâu.
    SaPa chưa đi, Phanxipang cũng chưa, và còn muốn lên Hà Giang nữa.
    Do còn đình làm một tour xuyên Việt vào miền trung và miền Nam nữa, nên kế hoạch 4 tỉnh của bạn Dungthutrang cũng rất hợp ý mình.
    Nên mọi người nếu máu thì nên chuẩn bị trước cho chu đáo
    Vấn đề tài chính không thể không có nhưng chủ trương anh em chúng ta còn nghèo nên chắc mình khoái vụ đi bụi hơn là đi tour.
    Giữ liên lạc thường xuyên nhé.
  4. ranger83

Oái, ý định của pác cũng y hệt em. Em còn định làm quả du lịch bằng xe máy cơ . . . dưng mà nhiều người can ngăn quá . . .
    Em máu thì máu lắm, nhưng . . . chả có tí kinh nghiệm nào để đứng lên tổ chức . . .Hix
    Chả có pác zai nào có kinh nghiệm nhở? Cái gì kô tin tưởng được chứ mấy vụ này thì phải tin vào mấy pác ý roài.
    Hay hè này làm chuyến FanXi nhá? Các pác thấy sao ạ? Cho em ý kiến cái.
  5. zichzac_hit

zichzac_hit Thành viên mới

Mình cũng chân ướt chân ráo, hôm nay mới bưới chân vào cái box này, dù mê đi lắm nhưng đi một mình thì...nhát, vì là con gái mừ. Thấy các bác có chương trình này, mình rất tâm đắc, nhưng mình ở trong Sài Gòn, mấy cái vụ đi Panxi, Sapa....chắc là bất thành rùi .
    nghỉ lễ 30/4 được gần 10 ngày, mà chẳng đi đâu cả, tiếc hùi hụi.... Sắp tới mình sẽ bon chen kế họach đi 4 tỉnh miền Trung của bác dungthutrang
  6. phansipang

phansipang Thành viên mới

có có, , các bác ơi cho tớ đi với,..tớ mong muốn "chèo" phansipang từ lâu lắm rồi, nhưng chưa tìm được ai đi cùng, vì em là con gái...nhà em ở lao cai này, nếu đi bằng xe máy, mà xuất phát từ hà nội thì vất vả lắm... em khoảng 22/6 thì thi xong. va được nghỉ hè luôn, các bác lên lịch cụ thể cho em đuợc không? em muốn tham gia lắm....
  7. ranger83

Hơ, tình hình là toàn con gái . . . Hix, em mới lôi kéo được 1thằng bạn, nói là thằng cho nó oai thôi chứ nó còn con gái hơn cả em.
    To:Panxipang Bác nhà ở Lào Cai thì thuận tiện hơn tụi em ối rồi còn gì. Ý định đi xe máy của em là định xuyên các tỉnh cơ, còn chuyến này .......... chắc đi bằng tàu.
    Vậy tgian là cuối tháng 6 đầu tháng 7 sẽ tiến hành nhá.
    Các vấn đề liên quan em sẽ post sau nhé, đang bận chưa tham khảo được 12 test chương trình roài.
    Đăng ký từ giớ nhá. Thân !
  8. dungthutrang

dungthutrang Thành viên mới

Ở HN tui sẽ đáp máy bay hoặc tàu đâm vào Nha Trang,bắt đầu Từ Nha Trang bằng xe máy chuyến khám phá bắt đầu. Đầu tiên tôi chỉ dự định khám phá Phú Yên ,Bình Thuận ,Ninh Thuận thôi ,nhưng vì quá mê Hàn Mặc Tử nên quyết định ghé thăm nốt Bình Định. Ngày đầu tiên tui dự định đi xuyên qua Phú Yên đến thẳng Qui Nhơn luôn chắc mất 1 ngày đi đường nghỉ ngơi tại đây rồi khám phá Bình Định qua Phú Yên rồi kết thúc tại NHa Trang mất khoảng 5 ngày. Nhưng tui đang lưỡng lự là có nên đi thăm thú hết Phú Yên xong đến Bình Định rồi quay về NHa TRang nghỉ ngơi chuẩn bị làm thịt nốt NInh Thuận Bình Thuận hay là đi ngược lại như trên. Khám phá Ninh Thuận Bình Thuận tui cũng có hai phương án như trên là từ Nha Trang đâm thẳng xuống Mũi Né rồi từ đó đi thăm thú ngược đường 1 kết thúc ở Nha Trang rùi xuôi HN mất khỏang 4 ngày. Mỗi tỉnh cho phép xục xạo 2 ngày mong là đủ. Bình Định cố gắng nuốt các tháp Bánh Ít,Bình Lâm ,PhúLộc... Bãi Qui Nhơn,đồi Gềnh Ráng,đầm Thị Nại ,bán đảo Phương Mai,Hầm Hô,suối khoáng ...trên đường đi thấy chỗ nào đẹp là khợp luôn. Phú Yên kiểu gì cũng phaỉ tợp cho được gềnh Đá Đĩa,đầm Ô Loan,vũng Rô,đầm Cù Mông ,Vịnh xuân Đài,thuỷ điện,thị xã Tuy Hoà...còn nhiều để về xem lại bản đồ và hỏi thêm các cao thủ vì tui cũng đi lần đầu. Ninh Thuận thăm thú Phan Rang Tháp Tràm kiểu gì thì cũng phải gặm được hết các tháp tràm ở đây hơi nhiều đấy,bẫy đá Pi Năng Tắc... Bình thuận có Bãi Đồi Dương,gành Giáng Son,Bàu Trắng,Hòn Bà ,Lầu Ông Hoàng,hải đăng,Hòn Rơm,Mũi Né trời ơi nghe đồn tỉnh này nhiều bãi đẹp lắm k ăn thì tiếc ăn vào quá no. tui sẽ trình một bản thật cụ thể nữa lên để trưng lên 1 chủ đề để cho các cao thủ góp ý cho chắc ăn đi khỏi tiếc.
  9. No_Way

No_Way Thành viên mới

Nói thế bít tiền đông rùi,khé khé
  10. ranger83

Ặc bác no_way nói đúng đấy ạ. Em kô đủ tiềm lực cả về kinh tế lẫn thời gian. Hix