1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lỗi khi gõ tiếng Việt trong Google Chrome, sửa như nào ạ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Ngumo, 13/01/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Em gõ tiếng Việt = Unicode nhưng nó cứ bị xoá đi chữ gõ trước chứ ko gõ đượng tiếng Việt như bình thường ạ. Các bác nào biết thì cứu em với. Ngàn * rơi vỡ đầu các bác ạ. Thanks
  2. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

cho em ké cái topic này với
    Em bị lỗi font tiếng việt trên web, với trình duyệt Firefox thôi, lúc đầu tưởng lỗi FF nên em hôm qua em update version mới nhất, nhưng sáng nay dùng thấy vẫn ko thay đổi được gì, vẫn ko type có dấu được khi search google, email, diễn đàn khi dùng FF. Em dùng unikey
    Có bác nào biết chỉ giúp em với
    Cảm ơn các bác
    Cảm ơn bác ngumo
  3. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Dear em Minh,
    Em remove Unikey đi, cài VTKey vào là xong. VTkey là 1 kiểu rút gọn của Unikey, nên cũng dễ xài khi đã quen dùng Unikey.
  4. tuliptimhn

tuliptimhn Thành viên mới

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Tableau Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;}

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Tableau Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;}
    Bạn ơi, mình đang dùng vietkey rồi mà khi gõ tiếng Việt ở Mozilla vẫn bị lỗi (dùng IE thì không bị lỗi). Có cách nào khác không bạn? (Bài này mình phải gõ ở word rồi paste vào đây đấy.)
  5. F5F5

F5F5 Thành viên rất tích cực

Lỗi trình duyệt. Gỡ hoàn toàn trình duyệt và cài lại
  6. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Bạn thử thay đổi phần mềm gõ tiếng Việt xem sao. Tạm thời ko dùng Vietkey, chuyển sang dùng Unikey hoặc VTKey, BVKey, Shabdik Bangla xem còn bị lỗi như vậy không.
  7. dangiaothong

dangiaothong Thành viên rất tích cực

Lỗi do trình duyệt, nên gỡ tận gốc trình duyệt rồi cài lại, đừng dùng chế độ update.
  8. Tran_Thang

Tran_Thang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Theo kinh nghiệm của tớ thì mỗi khi gặp rắc rối về gõ tiếng Việt thì tớ lại vào START, lần đến Unikey để tái xác lập (Unicode + VNI) là ok...
  9. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Làm các kiểu vẫn éo đc. Cáu lắm rồi đấy
  10. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

:)) Bác giống em thế. Mò mẫm 1 lúc mà em váng hết cả đầu, càng loay hoay chỉnh sửa càng thảm hại hơn.