1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lỗi lầm bé bỏng

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi em-be, 19/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Virginmilk

Virginmilk Thành viên mới

Mình cũng không biết là lỗi của mình có bé bỏng ko nữa. Hồi đó lớp 12 thi trong lớp mình có một bạn không được lòng mọi người cho lắm, chắc tại tính bạn đó cũng hơi ngang. Nhóm tụi mình bàn nhau đến bữa sinh nhật bạn đó sẽ "trả thù". Thế là lên kế hoạch mua mấy con sâu cho chim ăn rùi bỏ vào hộp, gói lại để trong hộc bàn của bạn đó vào tối trước ngày sinh nhật. Sáng hôm sau thì tụi này vừa nôn nao ko biết mọi chuyện xảy ra thế nào, mà cũng hơi lo lo nữa, vì lỡ chuyện bị lộ thi cũng hơi "nguy hiểm". Vào lớp thì nghe một bạn trong nhóm nói là bạn kia vất cái hộp vào thùng rác rùi, tui cũng không biết là bạn đó có biết không nữa, nhưng mà dù sao cũng thấy hơi áy náy hihi... nếu bạn có biết thì bỏ qua cho tụi này nghen.
  2. tin-tac

tin-tac Thành viên rất tích cực

không thèm mở ra luôn...đúng là ngang thiệt..nhưng như thế cũng may mắn cho nhóm chị hậu quả chưa đến nỗi nào
  3. vnspy00787

vnspy00787 Thành viên quen thuộc

Cũng có thể là người ấy đã mở ra rồi, hãi quá.. tính vào chửi người đã gửi cho mình... nhưng lại nổi lòng vị tha mà tha thứ thì sao ??? Đời lắm lúc chẳng biết thế nào mà lần... nhỉ ?
  4. Virginmilk

Virginmilk Thành viên mới

Mình nghĩ là bạn đó chưa mở ra đâu, vì nếu mở ra rùi thi đúng là hậu quả khó lường thiệt hihi, vì bạn đó cũng "dữ dằn" lắm, không nói với giám thị thì cũng dám viết thư lên thầy hiệu trưởng lắm á. Nhưng mà dù sao cũng là một kỉ niệm "đáng nhớ" của học sinh hỉ hihi....
  5. vnspy00787

Vậy là hên đó áh
  6. blackrose18

blackrose18 Thành viên mới

br xin báo cáo chuyện này với bà con NTH ,chắc chuyện này kể ra thì cũng là lỗi lầm rất lớn,nhưng ko kể thì ko ai biết cả,chuện là như thế này:trong trận bán kết bóng đá khối 11(2001),ông thầy T làm trọng tài bắt trận đó,xui xeo làm sao trận đấy lại đá với 1 lớp toàn là mấy thằng trong đội thể thao của trường,toàn học trò cưng cưng ổng ko à.bóng vừa lăn được có 5p mà đã có 2 cái thẻ đó được vinh hạnh rút ra dàng cho lớp của br,ko co người thay thế là trận đấy kết quả như thế nào thì các bạn cũng đóan ra rồi.về nhà ấmm ức lắm,rồi từ đó hình thành trong đầu br 1 kế hoach trả thù thằng cha thầy T đó .hehe,mấy thằng con trai trong lớp canh hôm đá chung kết,(cũng do ông đó làm trọng tài mà)ông này thường co thói quen để xe o góc nhà thi đấu,thế là khoảng 5,6 đứa đứng lập hàng rào trước xe ổng,còn mấy đứa còn lại mở nắp bình nhớt xe ông cho co 1 bich cát vào bình nhớt xa của ông thôi,hehe,co thằng nào còn kiếm cả mấy hòn gạch cho vào bô xe nữa,hình như còn co thằng nào ngứa tay chôm cái gì nữa í,ko nhớ rõ nữa,nhưng sau đó thì cả đám chuồn êm trước khi hiệp 1 kết thúc,cũng đỡ br cũng đỡ ấm ức nhưng mỗi lần đi tập tuyển trường,nhìn mặt ông mà cứ lo lo,sợ ổng biết,nhưng mọi chuyện rồi cũng ko sao.
    ko biết sau đợt đấy xe ông có bị sao ko nữa,mà thấy ổng vẫn cười cười.
    báo cáo 1 tí đó là thành tích của lớp C,B,A 16(99-02)
    bây giờ nghĩ lại thấy tội ổng ghê nên lên đây thú tội trước pháp luật để được nhận khoan hồng.
  7. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

ừ topic này mình đặt tên là lỗi lầm bé bỏng, vì mình biết mọi người chỉ dám thú nhận những lỗi lầm bé bỏng thôi, chứ mấy cái lỗi lầm to đùng hả, chắc là hổng ai dám kể đâu. Blackrose và sat_thuA2 cũng dũng cảm lắm, nhưng mình cá là nếu có gặp lại mấy thầy thì chắc là mấy bạn cũng ko dám nhận lỗi đâu huh?
  8. tin-tac

tin-tac Thành viên rất tích cực

hảo kung fu
    sau cái vụ đấy không biết xe ông thầy đó thế nào...hè hè...hôm nào phải trả trộn vào nhà để xe giáo viên mới được...hè hè
  9. vnspy00787

Trà trộn vào làm gì ???? Để check info hử ? Mà vự này xảy ra 1-2 năm rùi.. chắc xa cũng đã thay, sửa hoặc lên đời rồic ũng nên... vậy thì vào nhà để xe giáo viên làm gì ??? Chậc chậc.. mờ ám quá hử ????
  10. blackrose18

blackrose18 Thành viên mới

nói gì cho xa,ông đó là ông thấy Tùng dạy thể dục đó ,hehe,BR cung chẳng muốn giấu tên ông thầy đó,vì mỗi lần nhớ lại ấm ức lắm,chắc trong này cũng ko ít người ghét ổng đâu.
    còn 1 ông nữa đó là ông thầy Cảnh,ông này ghét đá bóng dã man,lúc nào mà đang đá bóng ,thấy ông thì thôi,tự biết thu dọn chiến trường,hehe,đợi ổng đi rồi quay lại đá tiếp thôi,hehe.mà ông này cũng hắc ám lắm,BR tham gia tuểyn trường đáng lí ra là đc miễn môn thể dục rồi,mà ông vẫn bắt đi tập,tức lắm,nhưng ko nói đc tiếng nào,làm môn thể dục hồi lớp 11 đc co 9,8 à,tự nhiên bị con 9 nhảy cao lãng xẹt.
    nói cung thích mỗi thầy Hiếu với thầy Sơn thôi,hehe,h5oc trò cưng mà.