1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LỜI MỜI TỪ LLC

Chủ đề trong '1984 - Tí Sài Gòn' bởi phihai, 12/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bibi_hssv

bibi_hssv Thành viên quen thuộc

Nhưng em cá với "anh" là không ai trên đời này không muốn được sống lạc quan vui vẻ cả. Thế nên khi nhiều người không gia nhập Hội, lẽ ra bản thân "anh" nên xem lại mình trước chứ. Học lý thuyết nhiều quá nên áp dụng thực hành loạn cào cào cả. Hoặc là nói mà không gnhĩ. Hoặc là đã nghĩ kĩ trưóc khi nói nhưng ... quá nghĩ không ra.
  2. tcdk_tcdd

tcdk_tcdd Thành viên mới

Các bạn rủ nhau đi ăn sáng uống cà fê đi là vừa .Tội tình gì phải bày ra tranh cãi để dẫn đến bất đồng ==> dùng những lời lẽ gây xích mích chia rẽ.
    Tôi thì ko có học nhiều và nói năng hơi bị quê mùa...nhưng suy đi tính lại cũng chỉ vì mấy chuyện tầm thường mà quý vị cãi nhau = lời lẽ sau đó bằng từ ngữ hơi vượt quá Kg cho phép thì thật ... chia rẽ
    Phi Hải gì đó cho dù có đúng thì sao,có nói xạo nói dóc thì sao...rồi quý vị có la mắng anh ta thì sao???có tìm ra những khuyết điểm của anh ta để nói thì sao...Cuối cùng , kết quả đc là gì?Có lẽ các bạn học DHKT se phải biết,Kết quả luôn là nhân tố quan trọng nhất.
    Theo tôi,có lẽ hoạt động LLC gì đó ko đc hưởng ứng ở nơi này,vậy tại sao Phi Hai còn cãi nhau,giải thích nữa làm gì...Tại sao cứ phải tranh đua lý lẽ để rồi tự gây phiền phức cho nhau,rồi có đc cái kết quả gì đâu cơ chứ.Ng ta cần là cần thực tế,cần nh gì hiện diện trc mắt,vậy bạn có làm đc ko?D/v tôi,1 câu chắc ăn nhất : Hành động sẽ dẫn đến kết quả và sự hưởng ứng.Dù gì cũng hoan nghênh cái ý kiến của bạn.
    Còn về phần các bạn tranh cãi cũng hơi quá đáng rồi đó,Các bạn thử nghĩ xem,ng ta đến với box này đâu phải để phá đám hay vi phạm nội quy.nếu mình ko hài lòng thì xem như ko cần đọc bài viết này nữa để ko gây thêm sự bức xúc khi ko cùng quan điểm.D/v tôi,1 bữa gặp nhau uống cà fê hay bàn luận về 1 đề tài gì đó có ích se hay hơn va giúp hiểu nhau hơn cho 2 bên.
    Xin lỗi các bạn nếu tôi nói gì ko phải vì thực ra tôi ko có nhiều học thức để tranh luận,chỉ biết điều tôi nói xuất phát từ trái tim.Mong các bạn sẽ hiểu nhau hơn và đừng gây chia rẽ nhất là các bạn đang sống ở VN sẽ hiểu hoàn cảnh của nh ng vn xa xứ cần sự đoàn kết và giúp đỡ nhau như thế nào ...
    Salutation
  3. bibi_hssv

Nếu "anh" thật sự là một thành viên đã bám trụ lâu dài với Hội LLC thì lẽ ra "anh" nên "yêu đời" chứ nhỉ. Chả nhẽ tham gia Hội "yêu đời" mà nhìn đời màu xám xịt thế ạ. Bằng chứng rành rành ra đấy, bố ai mà dám gia nhập Hội.
    Khi một con người tự nhận mình "yêu đời" mà lại phát biểu một câu En-nờ-Dê-U như thế thì đúng là tự "bôi tro trát trấu" vào mặt mình. Tiền từ thiện không phải là tiền chết, mà thậm chí còn là một loại tiền có sự sống đời đời. Người ta vẫn thường nói: hạnh phúc là khi đem lại hạnh phúc cho người khác. Với cuộc sống hiện nay, những con người trần tục chúng ta ai mà chẳng có nhu cầu cơ bản về vật chất, không một ai có thể sống mà thiếu cái ăn, cái mặc cả. Vì vậy mà giúp người ta một chút ăn, một chút mặc cũng đã đem lại niềm vui cho người ta rồi đấy. Và khi người ta vui vì những gì bạn đã mang đến cho họ, chẳng lẽ bạn không cảm thấy vui. Nếu thế thì sao lại tự hào mình là người yêu đời (điều kiện gia nhập Hội thứ nhất).
    Những con người rạng rỡ nụ cười vì được người khác quan tâm, giúp đỡ đó thật ra không chỉ nhận một chút ăn, một chút mặc của bạn đâu. Cao hơn thế, họ đã nhận được từ bạn một ngọn lửa về niềm tin cuộc sống, một trong những yếu tố giúp bạn trở nên yêu đời. Và vô hình chung, họ sẽ truyền ngọn lửa ấy đi khắp nơi, truyền cho nhiều người. Ngọn lửa ấy đã phát xuất từ trái tim của bạn đó. Bây giờ bạn không chỉ đem hạnh phúc cho một người hay vài người nữa, mà con số đã là hệ cơ số rồi đấy. Thế bạn thử nghĩ xem bạn đã lãi to hay lỗ nặng?
    Chính phủ chúng ta thu thuế không phải là để xoá đói giảm nghèo đâu ạ. Trước hết nó được dùng để duy trì Bộ máy Nhà nước, rồi tăng cường chế độ phòng thủ quốc gia, rồi dự trữ cho đất nước khi cần thiết, rồi hàng tá hàng tá việc. Cuối cùng mới đến con số nhỏ nhoi là cho người nghèo. Hầu hết Quỹ xoá đói giảm nghèo là do nhân dân quyên góp và các tổ chức Chính phủ và Phi chính phủ nước ngoài tài trợ. Vậy "anh" đóng thuế chỉ đơn giản là "anh" làm tròn nghĩa vụ của một công dân với đất nước của mình mà thôi. Chẳng lẽ "anh" làm "anh" mà phải đợi em út nói lại điều đơn giản này sao?
  4. bibi_hssv

Đã đọc bài viết này. Okie. Chơi game tiếp hay hơn.
  5. phale81

phale81 Thành viên mới

Thì ra lại tiếp tục quăng. Thì ra cũng quen biết nhiều. Khoe à. Chú giải thích thế thì tôi cũng mong muốn được 1 lần nhìn thấy mẹ chú lúc chú bảo từ thiện cho mẹ đây. Nhưng chị đoán chú thế nào cũng nói những câu đại loại như mẹ tôi muốn là g8ạp được sao. Chú nói thế thì chú cũng chẳng đủ tư cách nói ai từ tốn hay đừng làm người khác phiền vì lời nói. Chú xem lại đi, đứa nào làm người khác phiền vì lời nói nhất ở nơi này mà ngồi đấy vênh mặt. Mà thôi, chị đây cũng chẳng rỗi hơi nhiều để cà kê với chú. Tóm lại Dốt mà bày đặt chơi chữ. Nói nữa hoá ra mình cũng như thế sao??? Chẳng qua đọc được thấy ngứa mắt chướng tai nên nói vài câu thôi. Chào chú bé thích làm từ thiện
    Nói xong rùi, theo bước các em tcdk_tcdd và bibi_hssv đi chỗ khác chơi vui hơn vậy
    Được phale81 sửa chữa / chuyển vào 21:40 ngày 23/10/2005
  6. tcdk_tcdd

tcdk_tcdd Thành viên mới

Hic bà chị này xưng hô tuỳ tiện quá,ai làm em bà chứ,sn 81 thôi sao dám kiu tui làm em.
  7. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Ai bảo để cái title "Thành viên 84 Public" làm chi?
    Nhưng nói gì thì nói, cái chú phihai@ nhà ta cũng lạc quan đấy chứ, lạc quan nên mới kể 1 đống tên mà chú ấy quen biết cho mình xem để chứng minh những người ấy không nói chú "quăng lựu đạn".. Hì hì, Họ không nói, nhưng qua những gì chú nói thì ai cũng thấy rồi. Thế nhé! Càng nói càng lòi cái dốt ra, để cho em Út bibi@ lên lớp thế mà chịu được à?
  8. chip_quay

chip_quay Thành viên rất tích cực

Cứ tưởng cái topic này die rồi...hoá ra bà kon lại tiếp tục tranh luận...hic hic... thix cãi nhau thế nhỉ? Bác kia bảo post bài cuối nhưng vẫn trở lại nhỉ? ...đùa thui, ko phải mát mẻ gì bác đâu, tất cả mọi ng đều được welcome tại hội chuột !
  9. xitrum_conuongsg

xitrum_conuongsg Thành viên mới

Đến khổ, cái này gọi là sao nhỉ, con vịt (hay con gì á, ko nhớ chính xác cái câu này lắm, tạm gọi thế hen) đến chết vẫn chưa chịu im hả trời....Tưởng là mình nói hết cơm hết gạo, hết cả giờ net quy định tháng rùi ở nhà mà vẫn có người chưa hiểu....Mà đâu phải một mình mình nói đâu nhỉ, người gì.....
    Phihai....
    Thứ nhất, nhắc lại lần nữa cái việc anh dùng chữ "từ thiện" trong việc "báo hiếu" cho mẹ anh, làm ơn làm phước đừng nhắc nữa, đau lòng cho những người đã, đang và sẽ làm mẹ lắm nếu con mình nghĩ như thế....Việc nữa là cáng nói thêm thì anh càng lộ rõ mình là người "Tầm thường", lần này chính thức dùng từ này luôn, ko xin lỗi hay gì nữa cả, lần này nó rất chính xác...
    Thứ hai, việc anh nêu ra những người anh quen, nổi tiếng và ko nổi tiếng lại cáng làm rõ sự "Tầm thường" của anh, vì sao à?Vì sao thì anh Boys nói rùi, chắc anh hiểu....Mà ko, anh chưa hiểu hoặc cố tình ko hiểu, khổ là ở chỗ đó đó, nói mãi, nói nhiều mà vẫn như nước đổ đầu vịt....
    Thứ ba, theo như lời "anh" nói những người trong club này cũng gần gần tuổi nhau, tạm gọi là 8x đi hen, bây giờ đã là những ông lớn, bà lớn, tức cười. nếu người ta càng giỏi thì càng phải biết khiêm tốn là gì chứ....Nhắc lại một câu đã nghe từ một người "Sống ở đời phải biết mình là ai"....Thế nhé...
    Muốn nói nhiều lắm nhưng tự nhiên thấy nói ở đây vô ích quá, nói nhiều cũng vậy, nói ít cũng thế, người như vậy thì muôn đời vẫn vậy..."Giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời" mà....
    Đi chơi với chị Phale và Bibi thui....
  10. phihai

phihai Thành viên rất tích cực

Chịu thua mọi người lun.
    Thôi vậy cho anh gửi lời xin lỗi nhé. Anh có lỗi.
    Đầu tiên anh đã không định post. Xi trum PM. Anh lại vào. Sau đó là những lời rất có cánh, rất dễ thương. Tiếp theo lại chửi, lại dùng từ ngữ không hay về người mình chưa từng gặp.
    Thôi, anh không dám vào nữa. Xin lỗi nhé.
    Bibi All