1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lỗi PRINT PREVIEW trong EXCEL XP. Giúp tớ với

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi em-be, 12/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Lỗi PRINT PREVIEW trong EXCEL XP. Giúp tớ với

Trong Word, lúc tớ dùng Print Preview thì ko sao nhưng trong Excel khi tớ dùng Print Preview thì bị báo lỗi: ?oNo Printer is installed?. Thật là khổ vì nhà tớ ko có máy in. Chẳng lẽ sẽ ko xem được Print Preview sao? À mà lúc trước xài Office 2000 hay 97 thì ko sao cả, chỉ khi xài Office XP thì mới bị. Mà thật lạ là chức năng Print Preview trong Word hay Power Point thì lại bình thường, chỉ trong Excel mới bị. Hix giúp tớ với
  2. Augustan

Augustan Thành viên mới

Bạn vào Control Panel rồi install đại một printer bất kỳ, không nhất thiết là phải có máy in. Cụ thể bạn làm như sau:
    + Trong Local and Network printer: chọn Local printer attachted to this computer (nhưng không chọn automatically detect and install my Plug and Play printer) ---> Next
    + Trong Select a printer port: để nguyên rồi next
    + Trong Install Printer Software: bạn chọn đại một Manufacturer và Printer tương ứng bất kỳ (tôi ví dụ là Manufacturer = HP và Printer = HP LaserJet 4L) ---> Next...
    + Trong Printer Sharing: chọn Do not share printer ---> next
    + Trong print test page: chọn No ---> next
    + Nhấn Finish để kết thúc.
    Bây giờ bạn đã có thể Print Preview được rồi đấy.
  3. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Cám ơn người tháng Tám nhiều nhé. Tớ dùng Print Preview bình thường được rồi. Cám ơn sự nhiệt tình của bạn. À quên 5* nữa chứ