1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

lối suy nghĩ tiêu cực về cách thức quản lí tiền bạc làm hỏng đi những ván bài tốt(1)

Chủ đề trong 'Quán trọ Zimbabwe' bởi lavender208, 02/04/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lavender208

lavender208 Thành viên rất tích cực

Nói chung chúng ta trao dồi kỹ xảo chơi Poker bởi việc suy nghĩ về những gì mà chúng ta đang làm trên bàn cược. Lối suy nghĩ của chúng ta chắc chắn là một vũ khí lợi hại nhất. Mặc dù vậy, cũng sẽ có một vài lối suy nghĩ có khuynh hướng đẩy chúng ta đi theo một phương hướng hoàn toàn sai và chúng ta nên tránh điều này chứ đừng giống như những chú gấu trúc ngớ ngẩn.
    Dưới đây là 5 lối suy nghĩ nông cạn mà người chơi thường mắc cách chơi lô đề phải. Chúng tôi sẽ liệt kê từ trên xuống từ một vài ví dụ cụ thể đến những ví dụ bao quát hơn về việc tự phá hỏng đi ván bài của mình, và những sai lầm ngớ ngẩn lớn hơn bởi lối suy nghĩ tồi tệ như thế này.
    5. “Tôi thật sự không thể bỏ bài ngay lúc này"
    Thử tưởng tượng rằng trong vòng 45 phút bạn vừa đang bỏ ra một hoặc hai đôla để đặt cược trong Poker. Nếu như trong suốt thời gian đó có bất cứ ván bài nào để cược mà bạn kiếm được ít vốn rồi thì việc bỏ bài ở vòng cược thứ nhất gần như là việc của bạn và bạn đã có vài trăm đô la trong túi khi bạn được chia bài ở K-Spades10-Diamonds vị trí giữa.
    Ba hoặc bốn người chơi theo cược với hai đôla trước khi họ đặt cược với bạn. Bạn tính toán suy nghĩ rằng bạn đã có thể làm điều gì đó để tránh sự thắc chặc hơn về lối suy nghĩ cứng nhắc lúc này của bạn cái mà sẽ lấy đi bất kì cơ hội nào nếu bạn thật sự đặt cược vào một ván bài lớn trong vòng cược khá là nhẹ nhàng này. Thậm chí bạn có thể cược nó lên tới 12 đô la để đi tiếp ván bài đăng ký happy8 không đủ tiêu chuẩn của bạn.
    Thật đáng ngạc nhiên, mặc dù bạn biết lối suy nghĩ của mình là rất chặt chẽ vì tất cả những gì mà bạn đã làm ở vòng cược đầu. Dường như rằng cái gã quỷ quyệt gian xảo ấy lại nâng cược lên tới 30 đôla. Nó buộc bạn rơi vào thế phải bỏ bài.
    Gã ấy thì cũng có thế mạnh hơn bạn. Sự thôi thúc trong bạn buộc bạn phải bỏ bài , nhưng ngay lập tức bạn nhận ra rằng dựa trên lối suy nghĩ của bạn có lẽ bạn đang chơi ở một tầm cỡ mà bạn có thể dễ dàng có được một cặp bài thống trị từ (A-A- cho đến 10-10-, A-K-, A-Q-, K-Q-). Nhưng rồi bạn nghĩ đến việc từ khi bạn bắt đầu đặt cược và bạn không muốn trông mình giống như một kẻ yếu đuối bởi việc rút lui khỏi trận chiến, bạn cảm thấy bạn thật sự không thể bỏ bài ngay lúc này. Và vì thế bạn tiếp tục theo cược.
    Sự thật là lối suy nghĩ của bạn trên bàn cược là một sự cân nhắc hợp lí. Với cái suy nghĩ rằng bạn không thể bỏ bài là hoàn toàn sai – sai rất sai bởi vì bạn đã cho phép cái tôi của bạn chơi bài với một sự cân nhắc kĩ lưỡng. Việc bỏ bài ”Trông giống như một kẻ yếu đuối” thì đó không phải là lí do chính đáng. Việc bỏ bài rất là dễ dàng để bắt một ván bài khác tốt hơn chứ không phải là bỏ bài là một việc hợp lí hay không. Bạn nên loai bỏ những ý nghĩ cứng nhắc cái mà đẩy bạn vào thế theo cược. Phải thừa nhận rằng bạn chắc chắn bỏ bài thậm chí nếu bạn đã bắt đầu đặt cược nộp tiền 12bet ván bài – và bạn nên tiết kiệm tiền cho những trận đấu tiếp theo.
    4. “Có lẽ anh ta đang chơi bịp chăng”
    Vâng và dĩ nhiên trong Poker sẽ luôn có một lối chơi bịp. Bạn có thể giành chiến thắng với rất nhiều tiền bằng cách đặt cược theo người chơi khi mà bạn biết được bài của anh ta không có gì ghê gớm như những gì anh ta đã thể hiện. Nhưng đặc biệt điều này thường chỉ áp dụng tại những trận đấu đích và những trận đấu đặt cược thấp mà hầu hết chúng ta chơi ở những phòng bài công cộng. Việc công kích của đối thủ của bạn như vậy là để tỏ ra anh ta đang có một ván bài thật sự mạnh.
    Mặc dù vậy, có rất nhiều người chơi vẫn không thể tránh khỏi việc mình bị lung lây trước lối chơi bịp của đối thủ. Thậm chí khi tất cả những cân nhắc lí trí của họ lúc ấy cũng sẽ bị sai khiến bởi lối chơi ấy của đối thủ và rồi họ có ý nghĩ sẽ bỏ bài.
    Vì thế nói tóm lại, mặc dù sự suy xét của họ nói với họ là phải bỏ bài, nhưng ở đây những người chơi muốn chơi tốt họ thường có khuynh hướng tìm ra cho mình một cái cớ để chơi bịp như vậy. Thật vậy, chắc có những lần khi đối thủ của bạn đang chơi bịp và đặt một cược lớn. Nhưng trạng thái cảnh giác của bạn chắc chắn sẽ chống lại được những cám dỗ mà đối thủ của bạn tạo ra vì thế bạn có thể có một lí do để không theo cược một khi bạn thật sự biết bạn cần nên bỏ bài ngay lúc này.