1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lời trái tim muốn nói

Chủ đề trong 'ĐH Hàng Hải Việt Nam (VIMARU)' bởi byebye_tinhyeu, 15/03/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. byebye_tinhyeu

byebye_tinhyeu Thành viên rất tích cực

Lời trái tim muốn nói

Gửi bố mẹ : Con không hiểu và chẳng thể nào hiểu con đã làm gì khiến cho bố mẹ hay phiền lòng . Con ko muốn thế và chả bao giờ muốn thế. Con đã cố gắng làm những gì có thể để chứng tỏ với bố mẹ một điều " Con là một người có ý thức " Nhưng hình như tất cả những điều con làm đều vô nghĩa hay ít ra nó chả có nghĩa lý gì với bố mẹ.
    Con ko làm gì để phải tự mình áy náy . Con nghĩ con đã cố hết sức làm những điều mà con có thể làm . Nhưng tại sao bố mẹ không có lấy một lời động viên cổ vũ cho con. Bố mẹ có biết là chỉ cần một lời động viên nhỏ nhoi thôi, con cũng như chị con sẽ vui mừng biết bao Rồi bọn con sẽ cố gắng nhiều hơn thế nữa. Nhưng..........
    Sau mỗi lần con làm sai điều gì đó , con luôn nhận được từ bố một câu nói " Thiếu ý thức, chỉ nghĩ đến bản thân mình " Con là vậy sao hả bố??

Cả mẹ nữa Mẹ có biết con thất vọng thế nào về mẹ không? Mẹ có thể có nhiều cách quan tâm đến con nhưng đâu cần thiết phải lục lọi mọi thứ riêng tư của con Hành động của mẹ làm con buồn ghê gớm. Con chả hiểu bây giờ trong gia đình mình nơi nào con có thể có một góc riêng cho bản thân ?
    Ôi giá như bố mẹ quan tâm tới bọn con một chút, yêu thương bọn con theo một cách khác Lúc đó mọi chuyện sẽ tốt đẹp biết bao.

Gửi ..V... : Hôm nay là 15/3 Cũng gần 2 tháng rồi nhỉ. Ấy thế mà nhanh thật đấy. Những ngày tháng vừa qua thật khủng khiếp phải không? Với cả hai đứa đều như thế.
    Để trở về những ngày xưa quả thật khó quá. Đã cố gắng lắm rồi nhưng chắc không thể. V đừng tìm tới nữa thì có lẽ sẽ tốt hơn cho cả hai đứa. Buồn lắm khi nhìn những ngày qua V sống như ko phải là chính mình. Nhưng làm sao được?
    Chỉ biết đứng từ xa mà quan sát những người mình yêu thương. Tại sao tới bây giờ.... mới hiểu ra được điều đó nhỉ?. Mong rằng hạnh phúc sẽ luôn đến với V.... Buồn

I don't want to cry because A man but I.....

Love is tears, Tears is nothing => Love is nothing

Được Iron_maiden sửa chữa / chuyển vào 10:08 ngày 30/05/2003
  2. marco_vanbasten

marco_vanbasten Thành viên rất tích cực

Gửi người tôi gặp lần đầu tiên vào một buổi sáng sớm tháng tư : Đã gần một năm rồi chúng mình quen nhau, anh đã sai lầm, cho anh một lần nữa xin lỗi em. Mong em sớm tìm được hạnh phúc cho mình. Người đó vẫn đang chờ em đó. Anh tin rằng em và anh ấy sẽ hạnh phúc
    Marco_Sư huynhTBCO
    Đôi lúc ta thầm mong, tình yêu đem đến bao nhiêu mơ mộng.
  3. cesar_dai_de

cesar_dai_de Thành viên quen thuộc

Gửi tất cả mọi người : Con vẫn biết hoàn cảnh của mình, gia đình không phải khá giả cho lắm và con luôn cố gắng vuợt lên tất cả bằng tất cả nỗ lục của mình nhưng dường như tất cả chỉ là vô vọng. Con càng ngày càng cảm thấy mình đã đánh mất chính mình . Đầu tiên chỉ là tiền bạc , rồi đến tương lai , danh dự và lòng tin. Không lúc nào con không nghĩ đến những việc mình làm nhưng dường như con càng suy nghĩ, càng nỗ lực thì mọi chuyện càng tồi tệ đi. Nhiều khi con đã ko còn muốn sống hay muốn đi đến 1 nơi thật xa để làm lại từ đầu nhưng con đã ko dám. Giờ đây con ko còn dám mong muốn 1 tương lai xa vời , sáng lạng mà con chỉ mong muốn được sống như chính mình ngày xưa , được vui vẻ hồn nhiên sống bên gia đình bạn bè. Với bạn bè nhiều khi mình cũng muốn chạy trốn tất cả. Có những người bạn rất tốt với mình nhưng mình cảm thấy mình ko xứng đáng với những tình cảm họ dành cho mình. mình muốn xa lánh tất cả, kể cả tình yêu ! Bây giờ mình không muốn nghĩ bất kỳ chuyện gì nữa , cứ để cho dòng đời xô đẩy muốn trôi về đâu cũng được !
    Khi tương lai chấp cánh bay xa rồi thì người đàn ông cũng phải khóc giống như ai

ĐÃ MANG TIẾNG Ở TRONG TRỜI ĐẤT
    PHẢI CÓ DANH GÌ VỚI NÚI SÔNG

4. abitmetal

abitmetal Thành viên quen thuộc

Tôi đã im lặng rút lui khỏi cuộc sống của em. Đơn giản là tôi sẽ không làm điều gì khiến người tôi yêu mến phải khó chịu. Chạy trốn vội vã như vậy có đáng tiếc lắm không? Không! Em chỉ coi tôi là người bạn bình thường. Bởi vậy tôi có biến mất ngay trước mắt em thì em cũng chỉ chớp mắt một cái mà thôi, tôi tin là vậy. Bởi tim tôi vẫn nhen nhóm hy vọng níu kéo em .Tôi mong em nói thẳng vào mặt tôi ,lạt lẽo, thất vọng , tôi cần vậy. Thuốc đắng giã tật, tôi sẽ vượt qua được hết. Đừng để ảo tưởng dìm chết tôi. Phải chăng em sợ phải tàn nhẫn với tôi, mâu thuẫn ,em vừa muốn rõ ràng mọi chuyện vừa không muốn tàn nhẫn với bất cứ ai. Tôi thương em nhưng tôi không thể giúp đỡ em được. Em không hiểu được suy nghĩ của tôi.... tôi đành chạy trốn tình yêu...
    I'm the man who walk alone in dark road...
    Like a fool out in the Summer's rain
  5. the_river_of_love144

the_river_of_love144 Thành viên quen thuộc

tôi và anh ......tôi không hiểu là anh cảm nhận gì về tôi,tôi không biết.tôi cố để anh thấy được là tôi quý anh,nhưng mà có lẽ tình cảm đó của tôi cũng không chính xác,đó chỉ là một cái gì đó mơ hồ mà tôi không hề biết,thực ra tôi không yêu anh như tôi đã tưởng,mà tôi đã yêu một người khác,hôm nay tôi mới hiểu ra điều đó.
    tôi biết tôi và anh chỉ là bạn bè,anh em mà thôi.
    i come you,i get you,i decond you
    nothing gonna change my love for you
  6. manhspeed

manhspeed Thành viên quen thuộc

Hãy hiểu và thứ lỗi cho tôi, với tôi lúc này không có gì quý hơn độc lập tự do...Đừng buồn em hỡi khi lỡ...

7. linhmeomeo

linhmeomeo Thành viên rất tích cực

Thầy bói nói rằng tháng 12 này em sẽ có người iu, hì hì, không biết có đúng không, nhưng hôm nọ em đọc báo hoa học trò cũng có thấy nói thế, tức là rõ ràng anh phải tồn tại trên đời này, vậy mà em lại chẳng biết mặt mũi anh thế nào cả. Em mong tháng 12 đến thật nhanh để em còn thấy mặt anh thôi à. Chẹo chẹp, đêm nào đi ngủ em cũng cầu nguyện cho em được thấy anh trong giấc mơ thế mà, hic hic, cứ nằm xuống là em ngủ tới...........trưa hôm sau à, thế nên mãi chẳng mơ thấy anh gì cả. Buồn!
    No love so true as love that die untold
  8. Bigtoe

Bigtoe Thành viên rất tích cực

mọi người sao vậy 1 người buồn là mọi người buồn theo, bùn cười nói gì cho vui lên chứ ai bùn còn em.
    VUI
    Toe xinh nhất quả đất sự nghiệp anti boy thật cao cả
    Hoà bình hay chiến tranh,chọn 1 hoặc chết nhớ đấy
  9. byebye_tinhyeu

byebye_tinhyeu Thành viên rất tích cực

Gửi:.....sáng thứ tư Nhớ buổi đá bóng hôm nào cũng gần một năm rồi anh nhi? Lần đầu tiên anh em mình gặp nhau. Một buổi sáng thứ tư.............. Đấy cũng là ngày đầu tiên em quen anh và anh.... Những ngày ấy anh em mình thân thiết là thế Còn bây giờ? Những chuyện từng xảy ra ngày ấy bây giờ em ko còn muốn nhắc đến nữa. Anh và em cả hai người ko ai là người có lỗi. ..... Một lần nữa xin đừng nói lời xin lỗi với em...
    Hạnh phúc đối với em mơ hồ lắm. Nó không đến với em nhưng em chắc chắn rằng nó sẽ đến với anh và anh T . Em tin rằng như thế.......

I don't want to cry because A man but I.....
    Love is tears, Tears is nothing => Love is nothing

10. Iron_maiden

Iron_maiden Thành viên rất tích cực

Bạn tôi ơi...3 năm ko fải là ít....nhưng tại sao bây giờ chúng ta lại thế này??? Biết làm sao để được như xưa???
    Roses are red, Violets are blue
    Honey is sweet but not as sweet as you