1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lời trái tim.

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hoa Phượng (HP Club)' bởi hungloga, 26/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hungloga

hungloga Thành viên mới

Đón nhận một năm mới ,với toàn những điều mới .Có nhiều niềm vui và cũng nhiều thách thức . Mình đang dần sống đơn giản đi nhiều và cũng chẳng quan tâm nhiều nữa ,chỉ có một khao khát và một mong ước ,xin trời cho thành công .
    Hết tết rồi ! lại chuẩn bị đi săn và câu cá ,nhớ sông nước nhớ trời mây lắm rồi .
  2. banmai4gk

banmai4gk Thành viên mới

Trời, nghe giống giọng điệu của cụ , He he......
  3. phamhavn

phamhavn Thành viên mới

Trái tim từ hôm Tết ra đến giờ chẳng thốt ra được câu nào ngắn gọn hơn, đặc sệt hơn từ CHÁN!
  4. NVB2

NVB2 Thành viên mới

Chẳng dại gì em ước nó bằng vàng
    Trái tim em, anh đã từng biết đấy
    Anh là người coi thường của cải
    Nên nếu cần, anh bán nó đi ngaỵ..
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Biết khao khát những điều anh mơ ước.
    Biết xúc động qua nhiều nhận thức
    Biết yêu anh và biết được anh yêụ
  5. hungloga

hungloga Thành viên mới

Híc! chẳng còn trẻ với ai nên đâu có sợ phải già.Uh` mà cũng nên già đi chứ ,dạo này mình cảm thấy thoải mái ,Sáng đi làm,trưa ăn cơm tại công ty ,chiều 5 giờ về nhà ,chăm sóc cho mấy cành phong lan mấy cây cảnh thửa được dịp trước ,cho mấy con chim ăn ,thay nước cho đôi rùa vậy mà không nhanh cũng hết buổi tối ,Ăn uống xong lên mạng đọc chút tin tức và xem tài liệu về phong tục tập quán của người việt Nam ,khoảng 10 giờ bật một vài mẩu đĩa hài ru giấc ngủ ,thế là xong một ngày ,thứ 7 chủ nhật lên xe tụ tập hoặc đi câu cá hoặc đi săn bắn chút vậy la tối có cái để nhậu và tranh cãi về bóng đá
    Dạo này cũng tăng được gần 1 cân ,kiểu này không khéo hè về thì mập lên mất ,nhưng chẳng sao ,đang có dự định dậy sớm chạy mọt vòng hồ ,hi` hi` cứ sinh hoạt điều độ thế này chắc càng ngày mình càng đẹp dai lên mất
    Cuộc sống dần ổn định rồi ,mỗi tội xiền trong túi giờ chẳng còn dư dả nữa ,nhưng như vậy cũng tốt vì như vậy sẽ chẳng còn phải chơi bời nhiều ,hi`
  6. noibuonmuathu

noibuonmuathu Thành viên tích cực

Hờ , cũng phình phuờng thôi mà phải ko ? ai mà ko cho mình là tốt chứ nhỉ ? sống để biết và để cảm nhận mình cũng như người bên cạnh mình . Nếu như ko thấy thoaỉ mái ok , hãy cứ ra đi . Không cần lời nói , ko cần phải tỏ thái độ cũng hiểu đuợc cái gì cần giữ lại và cái gì cho ra di . cuộc đời còn dài lắm phải ko ? Cố lên em rùa ngốc .
  7. Meobeo84

Meobeo84 Thành viên mới

Em trai yêu quí của chị!
    Chưa một lần chị viết thư cho em,chưa một lần chị tỏ ra tình cảm với em trai bé nhỏ của chị,tất cả những cảm xúc được chị giấu kín để rồi những suy tư về cuộc sống cuốn trôi.Mai là sinh nhật em,sinh nhật tròn 13 tuổi,13 năm em có mặt trong cuộc sống của chị.Chị nhớ ngày đầu tiên nhìn thấy em,nhìn em buồn cười lắm,cái mặt sưng sưng,bé xíu...Vậy mà bây giờ lớn hơn chị rồi,nhanh quá đi!Chị biết em trai chị sống rất tình cảm nhưng khó khăn để biểu lộ,em trai với chị có rất nhiều cái giống nhau,cùng có khẩu vị ăn uống,thích đọc và kể truyện cười,thích xem phim hài,thích buôn dưa lê với nhau...Chị thích kể chuyện cho em nghe,mọi chuyện trên trời dưới đất,từ chuyện chị đi đường gặp một con mèo nhìn ngố ngố đến chuyện có một anh chàng đang cưa cẩm chị.Em trai thường rất biết lắng nghe và hưởng ứng (mặc dù có những chuyện chị biết thừa là em chẳng hiểu gì!),nhiều lúc chị thấy mình thật không tốt,chị rất hay bắt nạt em nhưng thật lòng chị yêu quí em nhiều,(hình như chị có cái sở thích "củ hành" những người mình yêu quí ).Mọi người đều khen em ngoan,chị thấy tự hào về em,chị thường kể về em với bạn bè,rằng em tớ rất "xinh",rằng em tớ rất ngoan,rất thân với tớ nữa.Em là con trai nhưng hiền lành và biết nhường nhịn,vâng lời bố mẹ hơn chứ không bướng bỉnh và khó tính,khó chiều như chị.Chị biết có những lúc chị làm bố mẹ buồn và thất vọng,em hãy thay chị đền đáp lại cho bố mẹ em nhé!Bố mẹ và chị kì vọng nhiều ở em,em trai bé nhỏ!
    Chiều nay vô tình chị nghe lại một bài hát mà em với chị đã nghe suốt mùa hè năm kia,chị nhớ quá!nhớ em!nhớ những giấy phút quí giá ấy.Bây giờ chị mới nhớ ra lâu rồi 2 chị em không còn những khoảng thời gian "bù khú" cả ngày bên nhau,nấu những món tai quái mà chỉ có 2 chị em thích,nghe nhạc rồi hát hò loạn xạ, ra nhà sách HH mua linh tinh,cùng nhau dọn nhà cho mẹ....Em nói rằng em không thích người yêu của chị,chị nghĩ em còn trẻ con,rồi thời gian của chị dành cho người khác,chị quên mất là em đã buồn thế nào...Những ngày cuối tuần về nhà,ban ngày hầu như em đi học thêm suốt,tối anh ấy đến chơi,lên nhà thì em ngủ mất rồi,sáng em lại đi sớm,gặp nhau chị cũng quên bẵng là có một câu chuyện cười rất hay mà chị đã bảo là sẽ về kể cho em nghe.Tết chị hứa sẽ đưa em đi xem phim,thế rồi chị cũng thất hứa,để em phải đi một mình,chị xin lỗi...Chị thật không tốt phải không?Chị quên mất rằng những người thân của mình mới là những người mình cần quan tâm nhất,chị dành tâm trí cho việc học hành,cho bạn bè và cho người mà em không thích nhưng lại quên mất em.Sau những niềm vui mê mải chị nhận ra rằng chỉ có bố mẹ,có em là không làm chị tổn thương,là nơi mang đến cho chị sự bình yên nhất...Chị yêu em nhiều và muốn em luôn khỏe mạnh,học giỏi,ngoan ngoãn để bố mẹ vui lòng và luôn là em trai bé nhỏ của chị!
  8. xautraivotinh

xautraivotinh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em không yêu anh thì để anh đi-----------> yêu người khác
  9. hungloga

hungloga Thành viên mới

Băn khoăn đứng giữa đôi dòng nước
    Chọn một dòng hay để nước cuốn trôi
  10. saochoi81

saochoi81 Thành viên quen thuộc

chọn cả hai cho chắc ăn