1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lời trái tim.

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hoa Phượng (HP Club)' bởi hungloga, 26/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuanno1

tuanno1 Thành viên mới

Chọn 2 dòng sợ ko đủ sức "chủi" ạ, nghịch nước là mau mệt lắm . Ơ tớ nói thật đấy ấy ko tin à?
  2. hungloga

hungloga Thành viên mới

Dẫu biết vô vọng mà vẫn bùng cháy .Mình luôn tự nhủ phải thế này ,thế khác nhưng rồi nhiều chuyện đến và cuốn mình khỏi sự chủ động
  3. black_rose_hn

black_rose_hn Thành viên quen thuộc

Lời trái tim muốn nói là mong thời gian qua nhanh. Những cơn buồn mau tạnh cho những cơn ho và sốt của con tan nhanh. Tôi thật vụng về và thiếu trách nhiệm với gia đình quá sao. Tự dưng mọi ngả đường đều chỉ muốn hướng về ngôi nhà nơi con bé kháu khỉnh và ông xã dễ ghét. Có lẽ chỉ mất mát một thứ gì đó mới hiểu rõ giá trị những gì mình có. Thế nên gửi đến những người bạn, người anh, người chị hãy biết trân trọng những gì mình đang có. Mong rằng tình bạn của chúng ta không nhạt dần theo thời gian. Tôi vẫn yêu HPC và HPC vẫn cứ luôn là gia đình.
  4. huhuconmuonlayvo

huhuconmuonlayvo Thành viên mới

4h rồi mà chẳng tài nảo ngủ được, nằm cứ nghĩ ngợi linh tinh. Mình đã từng nghe ai nói : ?o Lúc sắp ngủ là lúc đầu óc suy nghĩ minh mẫn nhất ?o Cảm giác mất phương hướng, cảm giác mình đã phí thời gian vào những trò vô bổ và cảm giác ko làm chủ được chính mình đang tràn ngập trong tâm trí ?   Ngày xưa mỗi khi buồn mình thường lôi quyển sách ?o Cuộc đời thay đổi khi chúng ta thay đổi "ra đọc. Mình quyết định bật dậy bật đèn lôi sách ra đọc lại ? Và mình biết mình đang gặp phải vấn đề, vấn đề ở đâu là : sự bê trễ, sự sợ khi phải thay đổi và ko làm chủ chính cuộc sống của mình, rõ ràng những điều này trái với suy nghĩ và sự mong đợ của bố mẹ và người thân nữa vì thế mình cũng đang dấu diếm những điều xấu nhất của mình đối với mọi người ?

Hôm nay mình làm những gì nhỉ: sáng 9h lên cty sửa lại mấy bản vẽ, ngáp ngáp đến 11h30 về ăn cơm trưa và ngồi vẽ 1 lúc, đến 2h30 chiều thì đi học, 6h về ăn cơm rồi xem tivi, lọ mọ lên mạng update trang web, rồi sau đó lại ngồi vẽ, đến 11h thì chơi game đến 1h đêm, rồi lại lang thang trên mạng đến 2h ngủ, nhưng chẳng ngủ được ... Cho đến bây h là 4h sáng rồi.

Chà nếu nghe vậy thì cũng không có gì quá lắm nhỉ? Nhưng thực chất trong cái bề ngoài đó là cái gì nào? 1 công ty mình đã gắn bó 3 năm kể từ khi còn thực tập, nhưng thực chất ngày càng lụi tàn, xếp đi đằng xếp nhân viên bỏ dần, lương thì nợ đã 3 tháng. Với mình làm việc bi giờ chỉ là tình nghĩa với 2 anh Giám đốc và Phó GĐ, còn trong tâm trí mình thực sự chán trường, chỉ còn 1 mình mình là người ngồi vẽ kiến trúc ở cty, bao nhiêu đầu việc cứ đổ lên đầu mình, nhưng mình không làm được mấy vì sự chán trường vì chuyện học vì công việc ngoài kiếm sống đè nặng trong suy nghĩ làm mình không thể vẽ nhanh hơn được.       Mình đã muốn nghỉ làm để học tốt hơn và giải quyết mấy việc riêng cho xong xuôi, nhưng chưa dám quyết định. để rồi anh phó giám đốc đến nhà mình kèm việc cả ngày thứ 7 và sáng chủ nhật, để mình lại trễ hẹn giao hồ sơ nhà dân cho ông chú ở HP mất 2 hôm khi. Còn việc học nữa chứ, mình biết mình ko phải là quá kém hay lười, nhưng thực sự ko có đủ thời gian suy nghĩ ra 1 ý tưởng tốt và làm 1 bài tập lớn đúng thời hạn, không đủ thời gian để update trang web thường xuyên hơn để giúp mình mọi người học tốt hơn ... Và một thói quen quá trẻ con và cực xấu nữa là nghiện game online, 1 ngày không vào là ko chịu được, nhanh thì 15 phút, còn nhiều là 2-3 tiếng thậm chí ngày nghỉ còn nhiều hơn, thật đáng xâu hổ. Mình thờ ơ tìm hiểu những cô bạn gái, mà trong số đó có những người hợp với mình và tính tình rất tốt. Mình đang sống trong 1 cái vỏ bọc : ?o Có công ăn việc làm tử tế, lại còn ham học, ah lại còn kén quá hay sao mà vẫn chưa yêu được cô nào nữa chứ? ?o ? Nhưng thực ra trong ruột cái vỏ đó là vậy, có vẻ sắp thối nát nếu mình không chịu thay đổi. Mình đang hổ thẹn với bản thân, xấu hổi với bạn bè và có lỗi với bố mẹ người thân nhiều quá ?o.    Sự thay đổi, mình đã từng nghĩ và nghĩ nhiều nhưng chưa làm chưa dám làm. Mình sẽ phải thay đổi thôi, phải thay đổi thôi ? Mai ư! mình sẽ giao bán ngay cái Acc đó, rồi làm nốt những việc của cty cho hòm hòm trong 1-2 tuần rồi bàn giao lại, mình sẽ có nhiều thời gian cho học tập và tự thân vận động kiếm việc làm ngoài, chắc chắm sẽ ko ổn định nhưng sẽ thoải mái hơn nhiều, dành thời gian tập thể dục đều đặn.
       Các bạn có lẽ sẽ cười vì cái xấu mà đem cho cả thiên hạn biết, nhưng mình ko thể cứ thế này mãi được, cứ cười mình cứ mỉa mai mình cũng được. Chắc mình sẽ xấu hổ lắm nhưng mình tin điều đó sẽ giúp mình thay đổi ...
  5. nnguoihanoi

nnguoihanoi Thành viên rất tích cực

Chả phải mỗi mình cậu đâu.
  6. alo_emyeuanh

alo_emyeuanh Thành viên mới

"Cuộc đời thay đổi khi chúng ta thay đổi". Alo cũng đc 1 người bạn tặng cho quyển sách này, cuốn sách thật hay và ý nghĩa. Mỗi khi có chuyện gì ko vui, thấy bế tắc, Alo lại tìm xem mình đang ở trong hoàn cảnh nào trong đó, xem cách người ta suy nghĩ, cách người ta thay đổi để mà thay đổi chính mình.
    Chúng ta còn đang rất trẻ, mọi việc còn ở phía trước, và mỗi 1 sự thay đổi, cho dù ko ai biết nó là đúng hay sai, nhưng hãy luôn luôn cố gắng, bởi vì khi chúng ta cố gắng, là ta đã chiến thắng chính bản thân mình. Hãy đặt ra kế hoạch rõ ràng cho tương lai gần, và theo đuổi điều đó tới cùng. Con đường thực hiện sẽ khó khăn, sẽ có những lúc nản lòng, đừng buông xuôi, hãy tìm những người bạn để chia sẻ, anh huhu nhé. Có rất nhiều người bạn đang ở bên cạnh anh. Cố gắng nhé. Chúc anh thành công
  7. tuanno1

tuanno1 Thành viên mới

8. xautraivotinh

xautraivotinh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ông bạn ơi thế tui đúng giữa 3-4 dòng thì làm sao đây
  9. flam_april

flam_april Thành viên mới

Cố lên em trai, có gì đâu mà, cuộc đời ai chả có lúc khó khăn. Chị tin rằng chẳng có ai mỉa mai em cả, trái lại, mọi người sẽ thông cảm và hiểu em hơn. Chị đã từng nhắc nhở em và cả cái thằng kẻ nhiều chuyện nữa, 2 anh em cứ mải mê chơi game nhiều quá, lãng phí thời gian lắm. Công việc hiện tại nếu quá chán thì dũng cảm bỏ nó đi, mình làm lại cái mới hay ho hơn , tốt đẹp hơn. Chị đã kể cho em nghe thời gian chị rời quê hương lên HN lập nghiệp rồi nhỉ, nó cũng khó khăn, cũng vất vả, thất nghiệp, rồi tìm được việc làm thì lại chẳng ra sao, lại bỏ đi tìm việc mới......cuối cùng rồi mọi khó khăn cũng qua đi... vậy thôi.... cố lên nhé . ĐỜI THAY ĐỔI KHI CHÚNG TA THAY ĐỔI
  10. nnguoihanoi

nnguoihanoi Thành viên rất tích cực

Mỗi người mỗi quan điểm, chảng ai giống ai. Mình đang tụt lùi. Hờ hờ, ai nghe câu chuyện cũng nói thế. Người ta ra HN không được, mình lại về quê. Hà hà hà.
    Thế đấy, có điều, ko ai giống ai cả để có thể hiểu điều gì đang diễn ra trong cuộc sống của họ. Cuộc đời không thể nói trước điều gì. Mình nghĩ vậy, và một sự thay đổi tưởng như tồi tệ nhất lại có thể đem lại 1 con đường rực rỡ tràn ngập ánh sáng sau cái hầm tối om kia. Nhỉ?
    Có 1 câu danh ngôn đại loại thế này:
    Đừng chê đường hẹp, lùi lại một bước sẽ thấy đất trời rộng thêm ra.
    Ko ai có thể sống mãi với sự chỉ bảo suốt đời của người khác, mọi người đều phải tự quyết định công việc và cuộc đời của mình.
    Thời đi học. Mình đã từng vô cùng tự tin và chủ động, đã từng tin vào bản thân mình, tự do tự tại, sao lớn lên lại thành ra yếu đuối thế này nhỉ?
    Đúng, hoặc là sai, cao hay là thấp, vẫn phải là suy nghĩ và hành động của chính mình.
    Nếu cứ sợ sai, cứ đi nhờ làm giúp, chẳng bao giờ ta trở lại được ngày xưa.
    Quá khứ chỉ là quá khứ thôi, nhưng sẽ là bước đệm để ta đứng dậy, huy hoàng hơn, rực rỡ hơn.
    Hoàng Đoàn ko thể lụi tàn được.
    Lạy trời lạy phật, cầu khấn tất cả các loại thần linh cho mình làm được. Hơ hơ hơ Ha ha ha.
    Đông Tây Y kết hợp Cúng