1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lời trái tim.

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hoa Phượng (HP Club)' bởi hungloga, 26/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mr_Dj_new

Mr_Dj_new Thành viên rất tích cực

Cũng không nhàn lắm đâu. Bận rộn thêm thôi, nhưng vưỡn tranh thủ tí.
  2. hungloga

hungloga Thành viên mới

Lại thêm một tối thứ 7 lạnh lẽo .một tối thứ 7 có nhiều thời gian nhìn lại toàn cảnh những gì đã xảy ra và những gì đang diễn ra .Công việc ư.......chẳng có gì dính đến công việc để mình cảm thấy phải suy nghĩ cả dù rằng hằng ngày mình vẫn phải lao vào nó .bực bội và có lúc còn đập vào trán khi có những quyết định chưa chuẩn.Lại là tình cảm , đó luôn là điểm yếu nhất trong con người mình và chưa bao giờ mình vượt qua nổi những thách thức đó .Ai đó nói mình đa tình .uh` cũng phải vì dầu sao mình cũng đâu ít lần để con tim rung động mà không chịu kiểm soát nó .Lại nói mình hay thay đổi ..có lẽ vậy vì mình vẫn luôn là kẻ hành khất lang thang trong bóng tối chỉ mong tìm thấy ánh sáng phía cuối đường hầm mà.. ùh sao càng nhìn càng thấy mình xấu và tệ quá ,biết bao kỉ niệm ,bao ngọt ngào lần lựơt do một tay mình vùi dập , để rồi chạy theo những ảo ảnh nhạt mờ ,mình luôn sống trong u mê để rồi bỏ qua thực tế ,những thực tế của mình ,có thể nó chưa đẹp ,có thể nó không hoàn hảo nhưng nó rõ ràng ,không phải mình cảm giác mà nó đã nằm trong tay . Để rồi lúc giật mình khi thấy những ảo ảnh kia hiện rõ hơn ,nó xù xì và méo mó thì tất cả đã nằm lại sau lưng.Vậy mà ngọn lửa trong mình vẫn chưa bào giờ ngừng sức nóng ,nó luôn bùng cháy và cháy mãnh liệt kể cả khi bị giội những gáo nước lạnh .Những khao khát ,những đam mê luôn thôi thúc bất chấp mọi thứ ,nó cuốn phăng cả những rào cản và định kiến ,Nhưng???
    Mình vẫn một mình ?.một mình với những hy vọng cháy bỏng ,với những đam mê nông nổi .Càng ngày mình càng lao vào khối đá tảng lớn hơn rắn chắc hơn.vẫn biết nếu dừng lại mình còn đứng trên bờ .nhưng khao khát từ trái tim vẫn thôi thúc đôi chân không mỏi ,vẫn bước vẫn lao về phía trước ?
    nhưng có thể lắm đó chính là vựa thẳm
  3. Meobeo84

Meobeo84 Thành viên mới

Em chả dám có ý kiến gì .....nhưng mà rõ ràng tối thứ 7 nóng gần chết mà bác kêu lạnh lẽo thì .....
  4. heodatneu

heodatneu Thành viên mới

Gửi em gái
    Chị luôn mong chúng ta giữ mãi tình cảm trong sáng, thân thiết dù hiểu nhau chưa nhiều. Cãi lời anh, chị vô tư giúp vì sợ nhỡ em thật sự gặp khó khăn. Trong chị giờ sao cứ nghĩ mãi về việc liệu mình có sai lầm?
  5. hungloga

hungloga Thành viên mới

Đêm thật buồn vì những nỗi cô đơn...Thật dài vì không thể nhắm mắt......Thật yên tĩnh vì nghĩ đến quá khứ
  6. phamhavn

phamhavn Thành viên mới

Thứ bẩy về HP chơi, thấy đường xá bụi bặm quá! Đi ăn với HPC về, bỏ chương trình 2 mình đi uống trà cúc (làm một lúc 3 cốc trà đá ---> tối về xem hết trận Chelsea - Watford mà vẫn không ngủ được). Lúc ngủ được thì lại bị tỉnh giấc, nhưng lần nào cũng mơ thấy em! Vậy là 1 đêm mà có những ba lần mơ giấc mơ giống nhau! Bất chợt chẳng hiểu anh đang muốn gì?
  7. banmai4gk

banmai4gk Thành viên mới

Uống ba cốc trà cúc thì mơ tới em ấy ba lần là đúng rồi, ông còn kêu ca cái gì nữa. Lần sau nhớ là chỉ uống một cốc thì chỉ mơ thấy một lần thôi, còn muốn gặp nhiều em ý trong mơ ấy thì cứ uống chục cốc vào.
  8. hungloga

hungloga Thành viên mới

Thời tiết đang nóng bức thì đột ngột chuyển sang lạnh.Không mang theo chiếc áo ấm nào mà toàn sơ mi .Hôm qua về phòng bắt đầu sốt .Nằm bẹp dí trong nhà ,thằng cùng phòng thấy mình lên là xin phép về quê liền ,tối qua đói quá mà chẳng có con Thị Nở nào qua nấu hộ cho bát cháo hành .Sáng nay nhận được một tin nhắn ,mừng suýt phát khóc.Lóc cóc bò dậy mò ra ngõ ăn bát phở,bố khỉ ,mặn chát luôn,nhưng cố nuất cho bằng hết để còn uống thuốc.Ăn xong thì có người doạ ,ốm mà ăn phở trâu thì còn nặng hơn .Đúng là hoạ vô đơn chí .
    Dù ở Hải Phòng hay Hà Nội thì cũng đâu có được gặp nhau thế mà sao cứ như mình vừa mới xa cách ,tự nhiên thấy nhớ nhiều hơn ,lưu luyến hơn...mong mỏi ngày về !
  9. black_rose_hn

black_rose_hn Thành viên quen thuộc

Bài văn lủng củng:
    Tôi ghét bạn vì bạn nói xấu tôi. Nói xấu tôi thì bạn được gì.Tôi sẽ cười khì và chẳng nghĩ làm gì. Nghĩ làm gì cho đau đầu mệt óc. Bạn nói xấu tôi người khác sẽ nói xấu bạn Tôi ngại gặp bạn mà bạn chẳng thích gặp tôi. Thời gian trôi qua tôi sẽ vẫn có bạn mới. Bạn mới yêu quý tôi vì ko nói xấu tôi. Bạn yêu quý tôi thì tôi yêu quý bạn. Bạn mới chửi thằng mặt tôi mà tôi vẫn qúy bạn....
    Hi hi chưa thấy đọc một đoạn văn nào có thể chuối hơn đoạn văn này. Mình thật hạnh phúc vì có một gia đình riêng hp và một gia đình HPC đoàn kết. Yêu lắm cơ chúc cả nhà sẽ có những ngày nghỉ xả hơi vui vẻ, trẻ khoẻ . Ai chưa tăng cân được thì tăng cân được nhanh. Ai chưa giảm cân được (Hường béo) thì giảm được nhiều nhiều mà ko phải giảm ăn
    To các mummy của bé Bống: Các mẹ đi chơi thì nhớ phần quà về cho con nhé. Mẹ nào mà dẫn thêm được "ông bố mới" là gấp đôi phần quà. Mà bố mới phải là rai ngon
  10. thanhthao_05

thanhthao_05 Thành viên mới

Sự phản bội. Có nhiều loại phản bội, phản bội Tổ quốc, phản bội tình yêu, phản bội tình bạn.... sự phản bội nào cũng thật là xấu. Thường thì số phận của kẻ phản bội chẳng bao giờ có kết cục tốt đẹp cả. Tất nhiên để trở thành kẻ phản bội thì bao giờ trước đó, kẻ đó đã từng phải đứng trong hàng ngũ của người bị phản bội, đã từng đồng quan điểm, đồng chí hướng, đương nhiên đã có thời đã từng rất yêu qu?Zý nhau. Người bị phản bội đã từng rất tin cậy, đã từng sẻ chia tất cả những điều thầm kín nhất, những gì là ngóc ngách rất riêng trong sâu thẳm ?Z?Zý nghĩ, trong tâm hồn. Đương nhiên, kẻ phản bội ấy đã từng tán đồng, đã từng chia sẻ ngược lại suy nghĩ của mình. Vấn đề nằm ở chỗ người bị phản bội chẳng bao giờ muốn trở thành kẻ phản bội giống như kẻ kia, bởi vì làm như thế thì mình cũng trở thành kẻ tầm thường giống như họ. Mặc cho họ dựng lên những câu chuyện xấu xa, mặc cho họ coi như mình cao qu?Zý lắm, không bao giờ có thể giống như họ. Đáng thương thay cho những ai nghe theo lời kẻ phản bội, tin vào lời kẻ phản bội, vì họ đã bị choáng váng bởi những lời của kẻ phản bội và rồi một ngày kia, chính họ cũng lại bị phản bội mà thôi. L?Zý do trở thành kẻ phản bội đôi khi rất đơn giản : bị từ chối sự giúp đỡ, mà sự từ chối đó cũng chỉ vì nó nằm ngoài khả năng của người bị phản bội. Thật là hoài công và lãng phí thời gian để chạy đi chứng minh này chứng minh nọ, thời gian sẽ trả lời cho tất cả.